• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chăm sóc cho cả chủ lẫn mèo

Phương Nga

Mọi người mới nuôi mèo có khó khăn lắm không ạ?
Chứ em thì phát hờn lên với con Cưng của em (nó tên Cưng ạ, đặt cái tên này thì điên lắm vẫn phải cưng, hihih)
Con Cưng của em là em đi xin về, người ta nhặt được nó nhưng không nuôi được. Em thì thích chó mèo sẵn, chỉ cần có 1 con thú cưng ở cùng là vui lắm rồi, không phân biệt chó mèo, cũng không phân biệt mèo tây mèo ta đâu. Chắc tại tính em cũng hơi tự kỷ nên thích chơi với chó mèo hơn chơi với người.
Ngày nó mới về cũng ghê lắm, chỉ ngồi một xó thôi, không thèm chơi với em. Chả biết chủ cũ cho ăn sung mặc sướng như nào nhưng về đây em cho ăn cơm thì không ăn đâu, chỉ ăn cá thôi. Nhưng mà em rèn cho, mèo ta không được phép chảnh, thế là chị ta đói quá đành phải ăn cơm. Sau này cơm mắm cũng phải ăn hihih. Mèo với chủ đồng cam cộng khổ, chủ nghèo thì mèo đành phải ăn cơm nguội vậy. :3
Chị ấy sau khi về được một thời gian thì hóa cáo, nghịch như giặc. Mà chỉ đến đêm chị ta mới lên cơn, quẩy tưng bừng, nhảy khắp nhà. Em đắp chăn đi ngủ mà nó cứ nhảy tưng tưng lên mặt em. Điên lắm nhưng vẫn phải nhịn. Chả hiểu con này nó bị làm sao mà lần đầu tiên em thấy một con mèo tăng động kinh dị như nó >"<
Nhưng vẫn chưa hết ạ!!! Cái điều kinh khủng nhất mà nó hành em là giữa mùa đông nó tè bố ra chăn. Mà không chỉ tè đâu, nó còn ị cả ra chăn. Khó dạy lắm luôn. Chỉ muốn tẩn cho 1 trận thôi nhưng mỗi lần như thế chị ta thấy em mắng cũng ngồi thu lu một xó, trông cái mặt đầy ân hận chả buồn đánh nữa :'( Có ai như em không, toàn bị thú cưng bắt nạt.
Cũng may là hồi đấy đi mua quần áo được người ta tặng cho cái voucher giặt là-giao nhận tại nhà cũng tiện phết. Chỉ cần đặt bằng ứng dụng trên điện thoại như kiểu Grab ý. Tên ứng dụng là WASSII thì phải. Cái này cực kỳ hợp với những ai nuôi thú Cưng quái đản như em. Chứ bây giờ phải bê cái chăn hôi thối, khai ỏm tỏi của con nặc nô kia ra đường thì chắc em chết :((((
Ah, em còn mấy cái voucher 100k, ai có nhu cầu thì bảo em để em gửi cho ạ. hihihih Dịch vụ nhanh nhẹn, chăm sóc khách hàng cũng được phết đấy ạ.

Phương Nga

Thường mèo đang lớn là như thế đấy bạn. Mà chúng nó hay ngủ ngày, đến ban đêm thì lên cơn nghịch.
Khi mới nhận mèo về bạn có huấn luyện nó đi vệ sinh ko?
Hồi đó mình mới nuôi nên không biết cách dạy lắm. mà con Cưng nó còn chảnh ghê luôn. Cát mà k kịp dọn sạch là nó ứ them tè vào chậu cát nữa, nó tè ra nhà cho mát mông luôn

kiwi1106

Well-Known Member
Hồi đó mình mới nuôi nên không biết cách dạy lắm. mà con Cưng nó còn chảnh ghê luôn. Cát mà k kịp dọn sạch là nó ứ them tè vào chậu cát nữa, nó tè ra nhà cho mát mông luôn
Mình hay dùng xỉ than cho tiết kiệm. Thực ra con mèo nhà bạn nó biết chỗ ị, nhưng vì tính nó sạch sẽ, nhà mình cũng có cái con y như vậy luôn. Ị đái lên chăn thì là một cách để nó đánh dấu lãnh thổ.