• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

chó sắp đẻ rồi . giúp e với 1!

quanpn1712

Chó nhà em sắp đẻ rồi , theo như người ta nói thì đúng 2 thằng (60 ngày) thì đẻ ---> chó nhà em đến ngày 16 hoặc 18 là đẻ . (chó nhà e là phốc )
Vấn đề làm e lo lắng là ở đây :
+ Chẳng may hôm đó ko có ai ở nhà thì phải làm sao .?
+ biết khi nào thì nó đẻ để mình còn chuẩn bị , hay là hôm đấy gọi bác sĩ trực 24/24 ?
+ Và trước mấy ngày nó sinh thì nên chuẩn bị gì không ?
+ Đến lúc nó đẻ thì để nó tự đẻ hay là cần đẻ mổ ạ ... (E sợ đẻ mổ vì nó sẽ đau lắm đúng ko ạ ) và nhận biết thế nào để nó đẻ mấy con . gần đây thấy bụng nó to rõ . các cái ti đều căng to 2@2@
+ Ai đã từng nhờ bác sĩ nào đỡ đẻ cho chó uy tín thì cho e biết vs nhé

anh chị em giúp với nhé , cảm ơn !

quanpn1712

quanpn1712 said:
Chó nhà em sắp đẻ rồi , theo như người ta nói thì đúng 2 thằng (60 ngày) thì đẻ ---> chó nhà em đến ngày 16 hoặc 18 là đẻ . (chó nhà e là phốc )
+ biết khi nào thì nó đẻ để mình còn chuẩn bị , hay là hôm đấy gọi bác sĩ trực 24/24 ?
+ Đến lúc nó đẻ thì để nó tự đẻ hay là cần đẻ mổ ạ ... (E sợ đẻ mổ vì nó sẽ đau lắm đúng ko ạ ) và nhận biết thế nào để nó đẻ mấy con . gần đây thấy bụng nó to rõ . các cái ti đều căng to 2@2@

Giup em voi

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
quanpn1712 said:

Cún thường đẻ ban đêm. trc khi đẻ, sẽ có dấu hiệu mà. Cún loanh quanh tìm ổ, chỗ ấy chảy nc
tự đẻ hay đẻ mổ, thì tùy từng con. Sau khi cún chảy nc chỗ đó khoảng 2h mà không thấy sinh e bé, thì bạn nên gọi điện nhờ bs tư vấn thêm.
Để bik đẻ mấy con, thì phải đợi cún sinh ra thôi, chứ bạn chưa nuôi bao giờ, nhìn sao biết dc. K thì đi siêu âm.
bạn nên nói rõ ở khu vực nào, thì a e dễ tư vấn chỗ có bs uy tín hơn

pet_bont

Bác Sĩ Thú Cưng
Để tự nhiên , chỉ can thiệp với những trường hợp xấu