• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

chó sơ sinh chết ? giúp e

Lussy

YTC Developer
cún nhà e sinh 4 bé , 1 bé chết lưu trong bụng mẹ ,3 bé khỏe mạnh ra đời , bé cả 2 ngày sau sinh thì chết trong tình trạng bụng phềnh to , ko đi ngoài , sặc phân lên mũi , và khi con mẹ cắn thì vỡ bụng , vỡ toàn phân .
còn lại 2 bé 1 đực 1 cái . e đực ban đầu rất khỏe mạnh , nhưng h thì lại có tình trạng đi ngoài k bình thường lắm ,đi ra toàn cái như thạch , trong trong. bụng ỏng , người mềm nhũn , hay kêu la , bỏ ăn , h thì người nhũn nhèo rùi . các bé mới đc 4-5 ngày tuổi . và mẹ của các bé , thì trong thời gian chửa vào khoảng này thứ 42 thì bị ho . e ko biết các bé nhà e bị sao ? viêm gan? hay bị sao / hay do mẹ khi chửa ho ? có ai giúp e đc ko a ? e điện thoại cho bác sĩ chiền , nhưng ko mấy hồ hởi và có ý định giúp đỡ , nay e làm bài này hi vọng mọi người giúp đỡ e , e k thể cứ ngồi nhìn chờ các bé chết dần hết thê này ...huhu những cái lúc cấp bách thì điện thoại đi khắp nơi ko ai nghe máy , người nghe máy thì ko nói bị sao , cũng chẳng cho cách chữa , bác sĩ h để làm gì , nhà xa thì cũng ko đến khám . chẳng nhẽ cứ ngồi chờ nhìn

Lussy

YTC Developer
E vừa mới hỏi được 1 bác sĩ có uy tín , và đã được biết nguyên nhân tại sao các bé chết. khoảng 40 - 42 ngày chó mẹ nhà e ho , e đã liên lạc với bác sĩ chiền nhưng bác sĩ chiền bảo kệ để cho khác khỏi và cho uống bổ phế ,nguyên nhân do chó con nhà e bị nước ối tràn vào phổi ,và bị nhiễm viêm phổi của chó mẹ khi còn trong bụng , đến sát hôm bé mi nhà e đẻ thì e có đt và bảo có gì thì bác sĩ giúp đỡ , anh chiền cũng đã đồng ý , và hôm đó gọi điện thì bác sĩ chiền hoàn toàn ko nghe máy .nếu hôm đó a đồng ý giúp e ,nghe máy , hoặc k đến đc có thể hướng dẫn qua điện thoại , thì chó con nhà e đã ko đến mức tràn ối vào phổi.và nếu a nhiệt tình giúp đỡ e ngay từ khi chó mẹ đang chửa thì mọi việc ko đến mức thế này.
đến hôm nay khi các bé nhà e lần lượt ra đi , có 1 bé đang thoi thóp thì e đt hỏi tư vấn và có ý định tới khám , a chiền có nói là mang đến cũng chẳng ích gì , cũng ko nói nguyên nhân . cũng ko 1 lần khám xem chó nhà e bị sao , cho tới giờ phút này e hoàn toàn hết hi vọng với các bé , sự sống của các bé chỉ là những câu nói , những kinh nghiệm , đôi khi là chút nhiệt tình,nhất là khi lại là 1 bác sĩ có uy tín .thử hỏi bác sĩ giỏi ở đâu? thử hỏi yêu quí thú cưng ở đâu? yêu ở điểm nào?