• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó pom chuẩn bị về nhà mới nhưng không có sổ tiêm phòng

chimcanhcut_dus

YTC Developer
tình hình là em sắp mua 1 bé pom(phốc sóc) 13 tháng.nhưng chủ nó bảo làm mất sổ tiêm phòng rồi.em muốn tiêm lại cho nó nhưng không biết tiêm không đúng thời điểm như vậy có sao không? (vì bình thường 1 năm mới tiêm 1 lần nhưng em không biết bé này tiêm từ bao giờ nữa)

chimcanhcut_dus

YTC Developer
small_dragon said:
Nếu ưng ý thì mua thôi, k sao cả
1 năm tiêm lại, nhưng k nhớ, thì 7, 8, 10 tháng tiêm lại cũng k sao cả
Em hỏi rồi,bé 13 tháng,1 năm rồi chưa tiêm. mấy hôm nữa để bé quen nhà đi rồi em sẽ cho đi tiêm.mà còn vấn đề tẩy giun thì bao lâu 1 lần ạ?tẩy như thế nào.Trước em nuôi mèo,hình như tẩy giun quá liều thế là bé nằm vật ra sùi bọt mép luôn.chó phốc sóc nhà em khoảng 4 cân thì liều lượng là bao nhiêu ạ?

chimcanhcut_dus

YTC Developer
small_dragon said:
4kg thì dùng 1 viên
chó trên 1 năm, 6 tháng tẩy giun 1 lần
thanks bạn nha.mà giờ mới phát hiện bé phốc sóc bị rận bạn ạ.chó phốc sóc lông như vậy thì không thể vạch lông mà bắt được.có cách nào khác không bạn?

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
chimcanhcut_dus said:
thanks bạn nha.mà giờ mới phát hiện bé phốc sóc bị rận bạn ạ.chó phốc sóc lông như vậy thì không thể vạch lông mà bắt được.có cách nào khác không bạn?
Cái này thì bạn mang ra thú ý nhé
Có loại thuốc nhỏ lên da cún hoặc thuốc xịt