• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó nhật bị rụng lông

bsstingerboy

Tình hình có ai có cách nào giúp mình với. E cún của mình bị rụng lông rất nhiều. Chỉ cần vuốt 1 cái là 1 chùm lông trên tay. Mình có mua lượt về chải đề hạn chế việc rụng lông trong nhà. Nhưng mình thấy chải lúc nào cũng còn lông. Mình thấy hình như lông yếu lắm, vuốt nhẹ hoặc mạnh tay hơn 1 xíu thôi ( 1 xíu thôi nha chứ ko phải là bức lông đâu) là có lông rụng ra nhiều lắm. Mình tìm hiểu nhiều chỗ nhưng vẫn chưa bik nguyên nhân. Có qua thú y hỏi mà ng ta cũng chỉ nói : Thiếu chất, chắc tới kì rụng lông, ăn mặn, blah blah... e nó cũng gần 1 năm rưỡi rồi, mà lông cứ rụng liên tục. Thời gian rụng nhiều hơn thời gian không rụng rất nhiều. Mình ở DakLak, đợt rồi trời lạnh thì e nó ít rụng lông hơn, hầu như là không rụng. Da thì bt không thấy bị viêm hay gì cả.
Mình cho e nó ăn thức ăn hằng ngày của gia đình, mình thường pha thêm nước cho loãng vì sợ mặn rụng lông, mà e cún nhà mình toàn ăn cơm trộn thịt or xương chứ ko ăn rau hay củ j hết, 3-5 ngày tắm 1 lần bằng nước ấm, 1-2 ngày cho uống 1 gói Megaderm pha với sửa tươi( nghe bảo thiếu omega 3 nên mình cho uống). Mình thả chơi long nhong trong nhà nên ngủ nghĩ tự do,bạ đâu ngủ đó, nhưng thường xg gầm giường mình ngủ.
Đợt rồi trời lạnh, không thấy lông rụng nữa, nhưng mấy bữa nay hết lạnh lại thấy lông lại rụng nhiều kinh khủng.Mấy ngày nay cũng hết megaderm nên không bik là do ngừng uống megaderm nên e nó vậy hay là do trời nóng nữa. Có người nói tắm nước nóng nó thấy nóng nực nên rụng lông, phải tắm nước lạnh - mát. AI có kinh nghiệm chĩ mình vs :(

Last edited: