• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó con Pomeranian bị ói sau khi đi ị

Mr.PooPoo

Xin chào cả nhà,

Mình vừa nuôi một em Pomeranian được gần 2 tháng tuổi. Tối hôm qua mình cho bé ăn tráo trắng loảng và uống tí nước, sáng dậy thì thấy bé bình thường, nhưng sau khi bé ỉa 2 cục phân ( phân khô nha các ban) thì bé có chịu chứng ói ra nước bọt trắng tổng cộng là 4 lần. Như vậy thì bé của mình bị gì vậy các bạn? Mình có update hình phân và nước ói để các bạn xem xét.

Cảm ơn cả nhà nhiều

minbeyeu95

Member
small_dragon said:
Chó hoàn toàn bình thường, không bị sao cả bạn nhé.
chó nhà mình cũng là pom, cũng bị giống bạn này, hôm đầu ị phân bt, sau đó là nôn 4 5 6 lần 1 ngày,sau 1 hôm bỏ ăn rồi bé lại có hiện tượng bình thường,cho ăn vẫn ăn ngon lành. ai ngờ đến trưa hôm sau bé bị đi ngoài, có mùi tanh và nôn rất nhiều, chiều nay mình vừa tiêm cho bé, bé vẫn nôn rất nhiều :( trông bé buồn buồn nằm 1 chỗ mà thấy tội nghiệp quá hix,cầu mong ngày mai tiêm 1 mũi nữa bé sẽ khỏe..Mình ghi như tnay để cho các bạn biết mà phòng bệnh, pom từ 2>5 tháng rất nghịch và cái gì cũng gặm với ăn, các bạn nên chú ý đừng để bé ăn bẩn ( Nguyên nhân gây bệnh đó ).

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
minbeyeu95 said:
chó nhà mình cũng là pom, cũng bị giống bạn này, hôm đầu ị phân bt, sau đó là nôn 4 5 6 lần 1 ngày,sau 1 hôm bỏ ăn rồi bé lại có hiện tượng bình thường,cho ăn vẫn ăn ngon lành. ai ngờ đến trưa hôm sau bé bị đi ngoài, có mùi tanh và nôn rất nhiều, chiều nay mình vừa tiêm cho bé, bé vẫn nôn rất nhiều :( trông bé buồn buồn nằm 1 chỗ mà thấy tội nghiệp quá hix,cầu mong ngày mai tiêm 1 mũi nữa bé sẽ khỏe..Mình ghi như tnay để cho các bạn biết mà phòng bệnh, pom từ 2>5 tháng rất nghịch và cái gì cũng gặm với ăn, các bạn nên chú ý đừng để bé ăn bẩn ( Nguyên nhân gây bệnh đó ).
Nôn 5,6 lần/ 1 ngày, sẽ khác với việc thỉnh thoảng nôn ra nước bọt bạn à.
Chúc cún nhà bạn sớm khỏe nhé

minbeyeu95

Member
small_dragon said:
Nôn 5,6 lần/ 1 ngày, sẽ khác với việc thỉnh thoảng nôn ra nước bọt bạn à.
Chúc cún nhà bạn sớm khỏe nhé
mình nên làm gì giờ, tiêm 1 mũi cho bé rồi, bé vẫn nôn nên mình ko dám cho ăn gì, bác sĩ kêu mai tiêm tiếp, có cách gì cho bé đỡ nôn ko bạn

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
minbeyeu95 said:
mình nên làm gì giờ, tiêm 1 mũi cho bé rồi, bé vẫn nôn nên mình ko dám cho ăn gì, bác sĩ kêu mai tiêm tiếp, có cách gì cho bé đỡ nôn ko bạn
Uhm, nếu chó bị tiêu chảy, thì tốt nhất bạn nên cho nhịn ăn trong khoảng 24h, chỉ cho uống nước để tránh mất nước. Sau giai đoạn này dần dần cho cún ăn các loại thức ăn nhẹ như thịt gà và cơm.
Và hỏi bác sĩ chữa cho cún của bạn, vì họ nắm được tình hình cún của bạn mà.

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
À, mà nếu tiêu chảy quá 24h và kèm theo máu, thì cần theo dõi cẩn thận, vì có thể cún đang mắc thêm bệnh khác.

minbeyeu95

Member
small_dragon said:
Uhm, nếu chó bị tiêu chảy, thì tốt nhất bạn nên cho nhịn ăn trong khoảng 24h, chỉ cho uống nước để tránh mất nước. Sau giai đoạn này dần dần cho cún ăn các loại thức ăn nhẹ như thịt gà và cơm.
Và hỏi bác sĩ chữa cho cún của bạn, vì họ nắm được tình hình cún của bạn mà.
hum nay họ têm thêm 1 mũi nữa rùi, bé k ăn gì, mình mới cho bé uống thuốc chống nôn và mình giã lấy nước nhọ nhồi pha với gluco để bé cầm máu và giữ nc