• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó con nhà mình bị làm sao ấy, giúp mk với.

Lãnh Phong

Cún con nhà mk cũng đk gần 4 tháng rồi.
Tuần trước nhà mình tiêm phòng cho cún, những không hiểu sao mấy hôm gần đây, cún bắt đầu nằm im không nô đùa, ủ rủ ở một góc. Hôm kia thì cún bắt đầu nôn, ăn cũng không nhiều nhưng vẫn nô với mình. Hôm trước thì cũng như thế, cả ngày không ăn, mình bơm cháo cho cún mới đk 1 ít, đến tối bé ăn cơm nhưng đến 1-2h sáng thì nôn, mẹ mình tiêm thuốc vs xoa dầu cho cún nhưng cũng không đỡ. Sáng hôm nay thì cả người bắt đầu gầy đi( nhìn xót lắm) cún mắt lờ đờ không chịu ăn, thỉnh thoảng thì uống nước.
Lúc cún không chịu ăn, mẹ mk cho cún ăn trứng.
P/s: giúp mk đi, phải làm như thế nào đây?

Lãnh Phong

hôm nay cún vẫn tình trạng này, có phải do thời tiết tác động không. Mấy cún quanh nhà mình cũng bị như thế die oy
mk sợ cún nhà mình bị lây....

Lãnh Phong

cún nhà mình sau 3 ngày tiêm vacxin xong mới bị, bây h bị đk khoảng 5 ngày.
mẹ mk đi mua thuốc viêm đường ruột tiêm cho cún thì cún đỡ hơn không nôn nữ, hôm qua chỉ nôn một lần, mắt cũng không lờ đờ, có thể đi lại đk. đây là dấu hiệu tốt đúng chứ?
chó nhà mình 4 tháng tuổi. ms tiêm vacxin 1 lần.

Bạn chịu khó cho cún ăn đúng cử, dùng xi lanh bơm cháo vào, chia ra sáng trưa chiều tối . Nấu cháo nhuyễn nha, trộn thêm probio của cnit vào để có chất men trong đường ruột . Khi ăn đc khoảng 5-10p bạn bơm thuốc vào miệng cún, thuốc mình cho cún uống thường là clorocid, trị viêm ruột rất tốt ( nhà mình chữa khỏi bệnh cho cả 2 em cún là nhờ vào thuốc này ), cún bị mất nước vì ói nên bạn mua thêm nước biển khô, cứ cho cún ăn, uống thuốc, rồi lại sử dụng nc biển khô nhé ! Cách đều tgian ra bạn nhé, khoảng từ 3-4 ngày cún sẽ đỡ . Qtrong là bạn phải chịu khó thức khuya dậy sớm theo dõi và cho cún ăn uống đúng giờ nhé !

Nếu chó ăn đc thì ngày đầu bạn nên trộn thịt với cháo nhuyễn, qua bửa sau có thể ăn bt đc r nhé ^^ ko nên cho cún ăn bất cứ loại xương nào, đb là xương gà vs vỏ tôm nha b . Bạn bổ sung thêm vào cháo gói thuốc probio để điều hòa lại đg ruột của em cún nhé, 1 ngày chỉ cần 1 gói là đc ạ ^^

Last edited:

Lãnh Phong

Thanks bạn, bi h cún nhà mk khỏi ốm rồi. mấy hôm đầu mk kg biết cho nó ăn gì, mẹ mk mua phổi cho nó ăn rồi bi h ăn đk bình thường rôi. mk bảo mẹ kg thể cho nó ăn xương.