• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó có nên súc miệng?

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Bác gái mình nui 2 bé chihuahua 2 tuổi. Bác ấy đã nói với mình về việc mùi hôi trong mồm chó. Bác ấy bảo : " bọn chó mồm bẩn lắm, tuyệt đối ko dc cho liếm vào miệng và phải đánh răng thì mới đc!" Mình thắc mắc thì bà ý bẢo: tối, mình cứ lấy nước cho bé nhưng pha 1 ít thuốc súc miệng colgate( loại vị bạc hà , cay) 1 lần/ ngày là mồm bé sẽ thơm tho???
Bác ý còn bảo: khi bé bibi và xixi nhà bác chán ăn, đau bụng bác thường cho uống bio acimin của trẻ em!
Mình hỏi súc miệng và cho chó uống bio acimin như vậy có đc ko để mình về áp dụng cho cún nhà mình!

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Cái vụ súc miệng thì m chịu,hơi kì lạ nhưng chắc vẫn đc,nhưng cx ko cần thết lắm đâu...
Cái bio thì ok,bé nhà m dùng từ nhỏ r,nhưng chỉ khi khó tiêu với đang tiêu chảy à...

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Ừ. Bác ấy bảo là chó hay ngửi phân, mồm dính gần cứt nên bẩn.
Bé ăn bioacimin thì đc còn những loại cốm , men vi sinh, thuốc kích thích ăn cho người có dùng dc ko b????

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Pham hoang ngoc tram said:
Ừ. Bác ấy bảo là chó hay ngửi phân, mồm dính gần cứt nên bẩn.
Bé ăn bioacimin thì đc còn những loại cốm , men vi sinh, thuốc kích thích ăn cho người có dùng dc ko b????
Ko nhé,ng` là ng`,cún là cún...Có vài thuốc dùng đc thoy,vd: Thuốc canxi!

Tô Ngố

Member
Nói chung là đừng nên , thú y có một loại xịt thơm miệng cho chó , bạn súc miệng bằng những chất đó rồi lỡ bé nuốt luôn thì sao :hmmm: