• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó bỏ ăn, nôn mửa!

loupin

Mọi người ơi giúp em với,
Tình hình là 2 hôm nay con cún nhà em bỏ ăn, pha sữa, nấu cháo nó cũng không chịu động đến. Hôm nay em lấy xi lanh bơm sữa vào họng cho nó nhưng một lúc sau lại nôn ra hết kèm cả mật vàng nhiều lắm ạ :-ss Biểu hiện thì ngoài bỏ ăn, nôn mật vàng ra thì đi ngoài sẫm màu, dính., không hoạt bát và chạy nhảy nghịch ngợm nữa ạ.
mọi người biết bây giò phải xử lý ra sao không ạ chứ nó cứ không ăn thế này em lo quá!
Cảm ơn mọi người.

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
loupin said:
Mọi người ơi giúp em với,
Tình hình là 2 hôm nay con cún nhà em bỏ ăn, pha sữa, nấu cháo nó cũng không chịu động đến. Hôm nay em lấy xi lanh bơm sữa vào họng cho nó nhưng một lúc sau lại nôn ra hết kèm cả mật vàng nhiều lắm ạ :-ss Biểu hiện thì ngoài bỏ ăn, nôn mật vàng ra thì đi ngoài sẫm màu, dính., không hoạt bát và chạy nhảy nghịch ngợm nữa ạ.
mọi người biết bây giò phải xử lý ra sao không ạ chứ nó cứ không ăn thế này em lo quá!
Cảm ơn mọi người.
Cún nhà bạn có thể bị ngộ độc hoặc bị giun
Bây giờ, bạn k cho cún uống sữa nữa. Trong hầu hết trường hợp, uống sữa đều k tốt, và sau này cũng đừng cho cún uống sữa nữa
Bạn chỉ cho cún uống nc lọc, cho ăn cháo với thịt băm (thịt nạc). Cho ăn ít một. Nước, thì để nó tự uống khi nó khát, đừng bơm, vì bạn bơm, nó lại nôn ra thôi.
Nhưng tốt hơn hết, bạn nên mang cún đến bsty, vì sẽ được họ bán cho những loại thuốc kháng sinh giúp cún tăng sức đề kháng và cải thiện hệ tiêu hóa.
Chúc cún bạn sớm khỏe mạnh

alaskavssam

T.Viên Năng Động
Chó của bạn mắc phải bệnh care rồi đó nha bạn, bạn ko nên tắm cho pé và nếu pé ko ăn thì ko nên ép pé ăn, vì đường ruột của pé đang bị loét vì thế khi cho thức ăn vào sẻ cọ sát sẻ gây ra máu và pé đi ngoài sẻ ra máu, theo mình biết thì bệnh care ai nghe cũng ngán hết, và mình cũng không ngoại lệ. Nhưng mình biết có 1 chổ tại TP HCM chữa bệnh Care rất hay, 10 con thì khỏi bệnh được tầm 7-8 con gì đó, cái này mình thấy vậy nhé, vì lúc trước pé cún của mình dính care mà đi chổ nào cũng ko khỏi mà nghe BSTY nói bệnh này tỉ lệ sống chỉ 20-30% . Nghe mà nãn lun, rồi mình chuyển sang chổ này thì chữa được hơn nữa tháng và pé đã khỏi hẳn bệnh và khoẻ mạnh bình thường, trong thời gian chữa trị cho pé, có rất nhiều người mang cún tới chữa care, mấy pé mới bị thì khoảng 3 4 ngày là khỏi hẳn, còn lâu thì 1 tuần hay nữa tháng tuỳ theo con, nưng tỉ lệ sống của các pé rất cao, mình không nhớ địa chỉ cụ thể của phòng khám đó, chỉ nhớ tên phòng khám là PHÒNG MẠCH THÚ Y DANI ngay chợ cầu đường Quang Trung quận gò vấp, các bạn lên cầu nhìn là thấy àk,
Mình không phải làm tại phòng khám hay chủ phòng khám gì hết, vì thấy rất nhiều chổ thú y nói bệnh care tỉ lệ sống rất ít và các pé ra đi do bệnh care rất nhiều nên mình chỉ cho các bạn để các bé được điều trị và có cơ hội sống thôi. Đó là mình tận mắt thấy, tai nghe, có sao nói vậy ko PR ai hay quảng cáo dùm gì hết, mong các bạn đừng ném gạch đá gì hết, mình ko muốn xây nhà đâu nhé

pet_bont

Bác Sĩ Thú Cưng
Chúc pé mau chóng khỏi bệnh