• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cứu với mèo không ăn và bị rụng lông.

PearlNg

Bé nhà mình khoảng 1 tháng trước có hiện tượng không ăn uống, hay đi vệ sinh nhưng không đi được gì cả. Bé không bị ủ rũ gì hết, chạy nhảy có yếu hơn bình thường thôi. Bs đến khám thì kêu bé bị sưng thận.

Sau đợt chữa đó bé khỏe mạnh được khoảng 3 ngày rồi lại có hiện tượng y như cũ. Lúc này thận bé đã khỏi nhưng lại ủ rũ và yếu hơn cả lúc trước đó nữa >"< Bs chẩn đoán là bé bị dính virus làm giảm hồng cầu và khả năng đề kháng, càng để lâu sẽ càng nguy hiểm nên mình đã chuyển bé qua chỗ bs luôn. Sau 1 tuần thì bé lại khỏe mạnh chạy nhảy tung tăng và ăn rất khỏe. Mình thấy khá là lạ, tại bt bé chỉ ăn đủ bữa rồi chạy đi chơi luôn, bây giờ cứ hở ra là ăn. Mình cũng cho bé ăn cá đều đặn thôi.

Đang khỏe mạnh đột nhiên bé bỏ bữa và không đi vệ sinh nữa. Ngay tối hôm trước bé còn chạy nhảy tung tăng ăn uống rất tốt nhé. Mình kiểm tra thì thấy lông ở cổ, đùi, chân, phía trên mắt của bé đều bị rụng thành mảng, và còn bị vết màu đỏ giống như chảy máu vậy. Bé còn bị chảy nước từ miệng nhìn giống như kiểu người bị trào dịch tiêu hóa ấy. Bé trào nhiều đến mức ướt hết cả cái mái chuồng luôn... Sau đấy mình có thấy một lần bé lồng lộn lên rồi ọe ra 1 đống bọt màu trắng. Bé bỏ ăn nguyên ngày hôm nay rồi. Bây giờ lủi thủi nằm 1 chỗ đến mình lại gần ôm ấp còn không thèm nũng nịu gì cả. Áp dụng cách cho bé ăn trứng cũng không thấy hiệu quả nữa. Mình lo quá, nuôi 2 bé ăn cùng một bữa mà bé kia vẫn khỏe mạnh nên chắc k đơn giản là ngộ độc đâu :(( không lẽ bệnh tụt hồng cầu lại tái phát nữa. Ai có cách giải quyết hay từng gặp phải trường hợp bị bệnh ntn cho mình lời khuyên với.

leomk90

Member
Mèo mình cũng bị giống mèo bạn. Thấy bảo là đừng cho ăn hạt hoặc ăn khô nữa. Nếu không mèo sẽ không khỏi được đâu. Còn nếu bạn không cho ăn hạt nữa thì mình cũng chả biết mèo bạn bị sao nữa