• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cần xin chó alaska :)

nhoc.0312

chào mọi người !!
em rất thích giống alaska nhưng vì điều kiện kinh tế không cho phép lắm ... nên ace nào có chó alaska khỏag 1 2 tháng tuổi mà có nhu cầu cho thì cho e xin với !!

ace nào có nhu cầu cho thì để lại thông tin dùm e !! e sẽ liên lạc ngay và luôn :D

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
bổ sung thông tin liên lạc vào bài viết trong vòng 24h, sau 24h bài viết sẽ bị close mà k cần thông báo
chúc bạn sớm tìm dc 1 nhox nhé, sao dạo này mình thấy nhiều ng` xin alas thế, dòng đấy phải vài chục triệu, ít ng` cho lắm, dù sao cũng up cho ước mơ bay xa

nhoc.0312

toypoodle_123 said:
bổ sung thông tin liên lạc vào bài viết trong vòng 24h, sau 24h bài viết sẽ bị close mà k cần thông báo
chúc bạn sớm tìm dc 1 nhox nhé, sao dạo này mình thấy nhiều ng` xin alas thế, dòng đấy phải vài chục triệu, ít ng` cho lắm, dù sao cũng up cho ước mơ bay xa
thì biết là không có .. nhưng chủ yếu là những người mún cho hơn là muốn bán :)) .. nên cứ hy vọng bạn ơi hehe

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
nhoc.0312 said:
thì biết là không có .. nhưng chủ yếu là những người mún cho hơn là muốn bán :)) .. nên cứ hy vọng bạn ơi hehe
bạn bổ sung thông tin liên lạc vào bài viết trong 24h nhé, sau 24h bài viết sẽ bị close mà k cần thông báo, Chúc bạn sớm tìm dc 1 pé

chi yeu cho

Ta yêu chó
bạn ơi,bạn ko

nhoc.0312 said:
chào mọi người !!
em rất thích giống alaska nhưng vì điều kiện kinh tế không cho phép lắm ... nên ace nào có chó alaska khỏag 1 2 tháng tuổi mà có nhu cầu cho thì cho e xin với !!

ace nào có nhu cầu cho thì để lại thông tin dùm e !! e sẽ liên lạc ngay và luôn :D
bạn ơi, bạn ko đủ tiền mua nó thì làm sao mà đủ tiền nuôi nó :unknw:.những chú chó khác nhìn cũng yêu lém,bạn thử xem hình mấ giống khác đi hén,cũng cute lắm :good_job:

pugdog

chi yeu cho said:
bạn ơi,bạn ko

bạn ơi, bạn ko đủ tiền mua nó thì làm sao mà đủ tiền nuôi nó :unknw:.những chú chó khác nhìn cũng yêu lém,bạn thử xem hình mấ giống khác đi hén,cũng cute lắm :good_job:
bạn ấy nói đúng đấy. bạn nói bạn không đủ tiền mua thì sao nuôi em nó được. Mình chưa nuôi giống này nhưng nghe nói Alaska bạn nuôi em nó 2 tháng là gần bằng tiền bạn mua thêm 1 con nữa đó. Bạn xin 1 giống chó rẻ hơn như Bắc Kinh, Phú Quốc, Nhật hay Teckel mà còn tỷ lệ có là 1/1000 còn bạn xin Alas thì mình chỉ chúc bạn được nhìu nhìu thiệt nhìu may mắn thôi. (trên YTC bữa trước thấy có 1 anh cho chó Als 11 tháng bị viêm lông ấy nhưng vía 3 tr kìa không biết nay có ai nhận chưa)

chi yeu cho

Ta yêu chó
pugdog said:
bạn ấy nói đúng đấy. bạn nói bạn không đủ tiền mua thì sao nuôi em nó được. Mình chưa nuôi giống này nhưng nghe nói Alaska bạn nuôi em nó 2 tháng là gần bằng tiền bạn mua thêm 1 con nữa đó. Bạn xin 1 giống chó rẻ hơn như Bắc Kinh, Phú Quốc, Nhật hay Teckel mà còn tỷ lệ có là 1/1000 còn bạn xin Alas thì mình chỉ chúc bạn được nhìu nhìu thiệt nhìu may mắn thôi. (trên YTC bữa trước thấy có 1 anh cho chó Als 11 tháng bị viêm lông ấy nhưng vía 3 tr kìa không biết nay có ai nhận chưa)
thanh kiều :gongxi-1: :gongxi-1: :gongxi-1: :gongxi-1: :gongxi-1:

pekingese

~> Phân phối bắc kinh <~
Ngày mai vác 9tr qua quận 7 ôm con husky nâu đỏ về đây..ngta bán 10tr trả giá mãi mới đc 9tr mừng quýnh..husky thôi nha..chứ ở đó ma xin alaska..

Lê Khanh

Mình thì thuộc dạng mù..chỉ biết cưng pet và chăm pet thôi..

Mình đang định giống bạn này..xin 1 bé về nuôi..mình đi làm ko đủ để mua..nhưng nuôi như 1 người bạn thân thì có thể..ăn uống ngủ nghỉ chung là bt...haiz..

Vậy mình hạ tiêu chuẩn...xin 1 nhóc husky về nuôi..ko biết tỉ lệ ? % đây trời... :Onion09: ...

P/s: à..mình thấy vài topic bán thú cưng..để giá alska 2 tháng tuổi 4.5 tr...là thế nào ấy nhỉ..mình nghe ng ta mua cả mấy chục chai..

hay đấy là phối giống thường rồi nên rẻ..bạn nào chỉ mình thêm với.. :Onion09:

nhà mình cưng mấy nhóc lắm..mẹ mình cao tuổi..nên cũng muốn kiếm 1 bé về nuôi cho vui..

yahoo: mylove.ineedyou

bạn nào có ý cho thì pm mình nhé..>.

wendy1993

YTC Developer
husky có giá 7tr 1 em là thấp nhất, bèo lắm cũng chỉ bớt vài trăm, mấy em này ko có ăn cơm canh bt như chó cỏ hay nuôi đâu, phải cho ăn thịt bò đồ bổ cả đống mới béo khỏe đc như trên hình... mình nghĩ bạn dẹp mộng luôn đi cho rồi.

quynhty19

Nhà mình có tận 3 em Nhật lai Bắc Kinh mà chăm còn mệt xỉu, mỗi lần tụi nó bệnh mà mỗi lần tốn tiền. Hồi đợt trước bạn mình gửi mình chăm giúp 2 em Husky có 3 ngày thôi là mình sợ tới giờ. Ý là chăm chó cũng có kinh nghiệm lắm rồi nhé. Husky bọn nó ăn sang cực kỳ, bạn đừng nghĩ nuôi chó mình ăn gì nó ăn đó, Husky và Alaska phải cho ăn đúng dinh dưỡng và chỉ tiêu của nó, k là dễ mắc bệnh lắm nhé. Mà mỗi lần bệnh, chích 1 mũi k phải ít tiền đâu. Hồi đó mình cũng đam mê mấy dòng chó to, trải qua 3 ngày chăm bọn nó mình từ bỏ luôn...Bạn đừng vì chút ham mê nhất thời mà sau này k nuôi đc phải cho bọn nó qua tay nhiều chủ. Chó cũng có tình cảm, mấy bạn có ý muốn nuôi dòng chó xịn nên suy nghĩ kỹ, có đủ khả năng tài chính thì hãy nuôi, đừng có vì chút lòng ham muốn, muốn đc nuôi mấy con chó đẹp giống ngta mà làm khổ mấy bé

Lê Khanh

Cảm ơn bạn...hic..thương yêu không thì chưa đủ..phải có thực lực nữa... :dead:

:ngoi_xom: Người yêu không có....

:03: Nhưng chó phải có 1 em...

:Onion38: Chắc chắn là như vậy...

xx_Thanh_xx

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
Mình thấy những bạn xin alaska đều là thành viên mới nhỉ, vì chỉ cần lướt một vìng quanh diễn đàn thì đều pik dc giá trị of từng giống chó cả