• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cần tư vấn chọn thú nuôi

Status
Không mở trả lời sau này.

ngocanhsama

YTC Developer
từ ngày mấy bé hams ra đi E bùn ko chịu đc nên quyết định tìm 1 bé pet mới làm bạn nhưng

-Chó thì tận kì nghỉ hè em mới đc nuôi vì h bận quá nên bố mẹ ngăn
-Chim thì E lại ko kiên nhẫn thuần đc
-Hams thì bố mẹ ko cho nuôi lại vì mami ghét gặm nhấm-ngày trước là đc ng khác cho nên mới nhượng
-cá thì mình ko có gu^^

Nói chung là các bác tư vấn cho em loại thú nuôi nào mà dễ nuôi,ko tốn kém(Tầm 500 đổ lại),cute,sạch và dễ gần

Tình hình: nhà ko có vườn,bận,đi học sáng chiều trừ thứ 7 là ko học sáng,CN nghỉ cả ngày,thứ 2 và 6 học cả tối tới 9h.Trưa và chiều có về nhà

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Mình nghĩ nếu bạn đã bận rộn vậy thì đừng nên nuôi pet vội. Vì pet thì em nào cũng cần thời gian chăm sóc. Đợi bao giờ bạn rảnh hơn thì có thể nuôi chó hoặc mèo ( 2 loài bố mẹ bạn ko cấm )

biconluntun

T.Viên Năng Động
:-ss nuôi nhím cảnh. k mất nhiều thời gian. những vẫn phải dọn chuồng ít nhất 2 ngày 1 lần. ( nuôi con gì chả phải dọn đúng k mọi ng?)

Moon Perry

Nuôi bọ đi bạn. Hiền, đáng yêu lại sống rất tình cảm. Dễ nuôi và kinh tế nữa. Sự lựa chọn số 1 đó.

kakantara

như vậy thì bạn nuôi 1 con duy nhất thôi , nuôi gái đi , chẳng cần chăm sóc nhiều , có lợi kinh tế cao , và chỉ lấy tiền dẳn đi ăn là song :le_luoi:

lovepet12306

T.Viên Năng Động
nuôi pé nào cũng cực hết. cái chính là nuôi mấy bé thì mình thấy zui zui thoy. :03: :03:
nhìu lúc dọn cũng mệt :ngoi_xom: mà nhìn mặt mấy pé thấy hết mệt. hehe :Onion28: :Onion28:

lovepet12306

T.Viên Năng Động
như vậy thì bạn nuôi 1 con duy nhất thôi , nuôi gái đi , chẳng cần chăm sóc nhiều , có lợi kinh tế cao , và chỉ lấy tiền dẳn đi ăn là song :le_luoi:

ẹc ẹc ec bạn này góp ý hay nè :le_luoi: :le_luoi: :le_luoi:

Devil72

T.Viên Năng Động
Nếu thích thì bạn chọn nuôi bò sát đi ................................................ Vừa nhìu loại đẹp và tuổi thọ cao , Từ 500k đổ lại thì bạn có thể nuôi :

1 cặp rắn nước đỏ-vàng-xám , tokey gecko , Rùa cạn , Bò cạp , nhện Hùm VN , trăn và rắn con, kì đà............

ngocanhsama

YTC Developer
cảm ơn các bạn đã góp ý. có lẽ mình nên lùi lại bao h rảnh hơn hẵng nuôi chứ bận thế này mà ẵm một bé pet về,sợ bé nó bị sao chắc ko sống nổi ý :07: .1 tháng nữa thui là thi cử xong xuôi zùi :Onion36: ...tới lúc ấy nuôi đzậy .Đợi hơi sốt ruột nhưng biết sao được :ngoi_xom: , có khi đây lại là động lực tốt cho mình cố gắng trong học tập !! :th_haha_hammer:

Devil72

T.Viên Năng Động
Bạn mua ko hiện mình đang bán 4 em Rat : 200k/4em....................................................................0908323785

ngocanhsama

YTC Developer
Bạn mua ko hiện mình đang bán 4 em Rat : 200k/4em....................................................................0908323785

Sợ không mua được đâu bạn ạ.Mẹ mình hơi khó chịu với các bé gặm nhấm,mấy bé ngày trước mình nuôi đều là quà người khác tặng nên mẹ mình mới nhựơng. Dù sao cũng cảm ơn bạn đã góp ý cho mình. :gongxi-1:

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Quyết định đúng đắn đó chủ topic :D Đợi khi nào thực sự rảnh thì bạn có thể nuôi loài vật tùy thích :) Nếu như hiện tại bạn bận vậy mà nuôi thì chỉ khổ cho cả bạn lẫn pet thui ;)

BigBang Pegasis

Ruby Member
sao bạn ko thử nuôi fog eye gecko đi
vừa xinh vừa rẻ,ko chiếm nhiều diện tích mà ăn cũng ít :le_luoi:

BigBang Pegasis

Ruby Member

Bác này phang câu chất phết nhỉ

nhangak

Turquoise Member
rùa cạn là hợp lí nhất :rẻ+ăn ít+ít chiếm diện tích+không cần chăm nhiều(không có nghĩa là không chăm)

silvershark8x

T.Viên Năng Động
Status
Không mở trả lời sau này.