• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cần sang tên 1 chàng Poodle (ko phải toy poodle nha) đen tuyền đẹp trai như tài tử Holywood

nana_lyly

T.Viên Năng Động
ban oi cam on gop y cua ban nhug mjh thay neu ban thay tsu ko pai poddle thi ban chj dan cu the xem day la giog cho j, cho vai hinh anh cu the chu dug buog 1 cau ha uy tin nhau nvay, mih chag pai dan buon cho nen cug can hoc hoi nh chu ko pai loai bao thu thua ban. con neu ban ko cj dc day la loai cho j thi mih can 1 cau xloi

soirungvonaito

Thứ 1 : poodle chân không bjo to như thế nay.
T2 : mặt poodle ko to. 2 mắt tròn, mõm ngắn không vuông, gẫy hơn. ứ
t3 : Tai Poodle ngắn chứ không dài ngoằng ntnay.
t4 : lông Poodle xoăn tít, ngắn chứ không dài ntenay
..
..
.
Để mà kể thì hết ngày. Bạn lên mạng nhìn ảnh là hiểu.
Cho ban 1 dẫn chứng ở VN bạn dễ hiểuu, bạn xem con đực bố màu đen có y hệt chó nhà bạn không
http://www.vatgia.com/6536/2216924/cocker-spaniel-puppies-for-sale-t1203-cs01.html

soirungvonaito

Bạn xem link kia chắc hiểu chó cuả bạn là chó gì. Mình gửi thêm cái ảnh cho bạn đỡ thắc mắc. Xin lỗi đã vào topic của bạn. Nếu Bạn nói từ đầu là Cocker Spaniel thì minh đã khen nó rất đẹp. Sorry.

nana_lyly

T.Viên Năng Động
vay moi ban den nha mih xac.mih nha, con nha mih log xoan tit chu ko dai ngoang va muot nhu cocker, trc mih cug nuoi cocker ban a, mjh ko noi cho nha mjh thuan chug nhug chac chan mag nhieu gen poodle den 90%

nana_lyly

T.Viên Năng Động
vay moi ban den nha mih xac.mih nha, con nha mih log xoan tit chu ko dai ngoang va muot nhu cocker, trc mih cug nuoi cocker ban a, mjh ko noi cho nha mjh thuan chug nhug chac chan mag nhieu gen poodle den 90%

nana_lyly

T.Viên Năng Động

nana_lyly

T.Viên Năng Động

soirungvonaito

Trời..Mình đã dẫn chứng như thế mà bạn vẫn nhận chó nhà bạn là Poodle 80% thì mình chịu :)) Thôi thì bó tay với bạn :)) Lông cocker có xoăn nhưng không thể xoăn tròn như Poodle. Bạn nhìn chó nhà bạn có lông mõm không? Có xoăn không? Hai con hoan toàn khác nhau, bó tay với bạn. Bạn nhìn cái ảnh so sánh ở trên xem có giống nhau 1 tý nào không. Xin chào thua bạn.

gà con

YTC Developer
nói thật chứ e này mình chả thấy nét gì là toy poodle cả . nhìn ra nhìn vào chỉ thấy giống cocker :go_mo:
mọi người góp ý thì ko nghe cứ cãi . nhìn cái mặt là biết ngay toy hay cocke . đã từng nuôi cocke rồi mà bạn ko phân biệt dc ah . hay mua phải chó lai người ta bảo toy poodle cũng tin là toy poodle . đến nản :ngoi_xom:

thay lại cái tiêu đề ko chỉ có bị ăn gạch đá thôi chủ top ah . thuần thì rao thuần , chứ vào đọc lại thành lai :rofl:

nana_lyly

T.Viên Năng Động
gà con said:
nói thật chứ e này mình chả thấy nét gì là toy poodle cả . nhìn ra nhìn vào chỉ thấy giống cocker :go_mo:
mọi người góp ý thì ko nghe cứ cãi . nhìn cái mặt là biết ngay toy hay cocke . đã từng nuôi cocke rồi mà bạn ko phân biệt dc ah . hay mua phải chó lai người ta bảo toy poodle cũng tin là toy poodle . đến nản :ngoi_xom:

thay lại cái tiêu đề ko chỉ có bị ăn gạch đá thôi chủ top ah . thuần thì rao thuần , chứ vào đọc lại thành lai :rofl:
bạn mình ko hề nói đây là toy poodle, bạn đọc kỹ trước khi cmt giùm, còn ai thích cứ quăng gạch đá thoải mái, mình chỉ bảo là poodle đừng nhầm với toy poodle

Dog.House

T.Viên Năng Động
Chúc em Sắp tìm đc Nhà mỚi . Cún Đẹp... :X

nana_lyly

T.Viên Năng Động
Ai thích thì đến xem hàng giao lưu nha, ưng thì lấy ko thì vui cũng chả sao, nếu cocker thì đây là vua của cocker, ai có cocker thì mang đến so sánh giùm xem giống khác ntn, đừng nhìn ảnh ko mà phán xét. Thân

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Mình xin đính chính lại cho mn rõ về bé này nhé...
Thứ nhất: Bé đúng là poodle,chứ chắc chắn ko phải tý cocker...Lý do,bà hàng xóm nhà m nuôi 1 bé y hệt mầu nâu,ra 1 đàn baby,bà bán 6.5tr 1 bé và rao là poodle,như chủ top rao nhé...Bà ý bán hết r,m chưa thấy ai kêu thế này thế nọ cả,thuận mua vừa bán,đăng sai ko ai mua thì chịu thoy...
Thứ 2: Nói thật là b nào nhìn ra cocker trong e này thì đúng là siêu...Uk thì cho là lai đi,thế giống ở đâu...Lông bé ko xoăn cho lắm,hơi nhiều vì tỉa ko chuẩn như chó mẫu ở shop hay chuyên nghiệp...Thế cứ như vậy là ra cocker đc chắc (M khuyên chủ top tỉa thưa ra 1 tý,để lộ tai phân biệt với đầu ý,đảm bảo ai nói giống cocker là bị quáng gà nhé)
Thứ 3: M phân tích như trên chắc các b đã đủ rõ,cứ tưởng tượng e ý cắt bớt lông đi là đc...À,chủ top nên close pic này đi lấy pic mới nhé,pic có ảnh e ý tỉa lông thì mới mau bán đc,nhìn thế này ko kĩ vẫn hay nhầm đấy ^^
p/s: Trên là tất cả những điều m nghĩ và phân tích,nếu tỉa lông xong mà ko ra poodle đc thì bé mới lai thật,chứ nhìn rậm rạp thế này khó coi quá!
Chúc bé mau về nhà mới nhé ^^

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
mình cũng xin đính chính cho bạn nana_lyly : pé nì là poodle
Các bạn thường hay chỉ nhìn sơ qua ảnh , ùi phán 1 câu ''pé là cocker '' , chính mình cũng vậy , mình cũng chỉ liếc sơ qua ảnh ùi comment pé là english cocker ( mình đã fix ùi ) nhưng nếu các bạn nhìn kĩ lại , các bạn sẽ thấy pé là 1 pé minature poodle , cái mặt , dáng người ko thể lẫn vào đâu
__________ chó poodle phải cho ăn đủ chất lông mới xoăn , ăn càng đủ chất lông càng xoăn thế nên lông của pé ko xoăn cho lắm ko có nghĩa là pé ko phải là poodle
__________ ko hiểu sao bạn Gà Con lại vào comment rằng pé này ko phải là toy poodle trong khi bạn chủ pic ko hề nói pé là toy ?? Chắc bạn nghĩ poodle chỉ có dòng toy thui nà , đúng k , mình nghĩ bạn nên tìm hiểu thêm 1 chút xíu trước khi comment nhé , poodle gồm các dòng : toy , minature , standard , mini , tiny , tiny toy và teacup và pé của bạn này thuộc dòng minature
_______ Về giá cả : dòng minature poodle ( hay thường gọi là caniche thì phải ) giá trung bình là 6.5tr . Nếu như mình nhớ k nhầm , vào tháng 10>11 năm 2012 vừa ùi ở hcm có 1 bạn bán 2 pé caniche cũng 6.5tr/pé mà vẫn có rất nhiều người muốn mua . Vậy mà trong khi ở 1 nơi giá cả của mọi thứ ( bao gồm cả chó , mèo , hamss... ) đều cao hơn so với nơi khác , bạn nana_lyly chỉ bán pé có 6tr >> giá hợp lý ùi
Bạn nana_lyly nên cho pé ra hàng tỉa lông sẽ nhìn rõ hơn nhé , tỉa xong sẽ dễ xác định dc pé lai hay ko nhé , chứ h nhìn rậm rạp ntn cũng hơi khó , nhưng mình chắc chắn là pé mang trong mình máu poodle , hơn 85% nha
Bạn chủ pic nên close pic này và lập lại 1 pic mới nha , chúc pé mau về nhà mới
ps : lần sau comment có dấu nghen , vi phạm nhiều quá đó

moonti

Member
thằng nhà m có bộ lông xoăn ko khác gì e này, mặt mũi tay chân y hệt, mỗi phần lưng thì ko xoăn vậy, e này là cocker lai tí xíu poodle rồi. Mà cún lai sao mắc vậy b?

nana_lyly

T.Viên Năng Động
Cảm ơn các mod đã ra tay, vậy mình có thể yên tâm rao đây là miniture poodle phải ko ạ, thú thật thì mình ko có thời gian tỉa lông cho bé vs lại cũng tiếc vì thích cái lông của nó lắm, nhìn nó chạy lông tung lên trông đã lắm.

Gửi các bạn khác, mình chỉ là người yêu động vật nên nuôi, bây giờ không có đk chăm sóc thấy tội nó nên tìm chủ yêu thương thôi, mình chẳng lừa ai để bán đắt nên các bạn suy nghĩ trước khi ném đá, nếu các bạn tìm các bài của mình sẽ thấy mình bán 1 em mèo ALD bên box mèo giá rẻ giật mình, thậm chí định cho không mèo con, sao các bạn ko ném đá vì mình bán giá tốt qua.

Vậy đã fix giá 6tr mời các bạn vào đặt gạch tiếp.

Xin cảm ơn tất cả

nana_lyly

T.Viên Năng Động
toypoodle_123 said:
ps : lần sau comment có dấu nghen , vi phạm nhiều quá đó
Sorry vì những lần đấy vào bằng điện thoại nên các bạn thông cảm, cảm ơn bạn và Kem ốc quế nha