• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cần mua 1 bé mèo, 600k đổ lại vì sinh viên ko có nhiều tiền

hn.hades

mình cần mua 1 bé., ưu tiên màu trắng, thông minh, quấn chủ, đặc biệt là đi vệ sinh ko bừa bãi. bạn nào có ý định bán để lại cho mình nhé. thanks for all. sdt 01676321089. mình ở hoàng mai, hn

chân thành khuyên em là nếu sinh viên chỉ có tầm 600k thì em xin mèo ta về nuôi, chứ mua xong con mèo tây về em không đủ chi phí để chăm sóc tốt cho nó đâu. Ăn uống vệ sinh bèo nhất là 300k/tháng, chưa kể tiền chích ngừa 2 mũi 600k, chích dại 50k, rồi tiền chữa bệnh khi nó ốm nữa. Lượng sức mình không thì vừa khổ mình vừa khổ nó em ạ.

lelengo

mèo ta ngoan hơn sạch sẽ hơn dễ nuôi hơn mà bạn. mèo tây mới phải chăm sóc kỹ lông mấy em lại xù nên p?thường xuyên tắm rửa, rồi p?sấy cho khô lông k mấy em lại bị nấm......vv. m thấy nuôi 1 em mèo ta cho ăn béo ú nên nhìn cũng rất xinh.hi. đấy là suy nghĩ của m thôi chúc bạn mau tìm đc mèo ưng ý

Ma Bư Béo

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
Barbie Tsu said:
chân thành khuyên em là nếu sinh viên chỉ có tầm 600k thì em xin mèo ta về nuôi, chứ mua xong con mèo tây về em không đủ chi phí để chăm sóc tốt cho nó đâu. Ăn uống vệ sinh bèo nhất là 300k/tháng, chưa kể tiền chích ngừa 2 mũi 600k, chích dại 50k, rồi tiền chữa bệnh khi nó ốm nữa. Lượng sức mình không thì vừa khổ mình vừa khổ nó em ạ.
dù ko có nổi 300k/tháng thì vẫn nhiều ng nuôi đc mèo tây b ạ
mình quen mấy ng nuôi mèo tây rồi họ còn chẳng thèm tiêm phòng, vẫn sống tốt
mèo nào thì mèo chứ cho ăn uống như bt thôi
cứ là TÂY thì đc ăn đến 10k/ngày chắc
cát vệ sinh thì rẻ 1 tháng dùng hết 1 gói to 5L là cùng
mình nuôi mèo ta cho dùng suốt
ăn uống thì cơm thịt, cá, chả cầu kì gì cả

Ma Bư Béo

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
lelengo said:
mèo ta ngoan hơn sạch sẽ hơn dễ nuôi hơn mà bạn. mèo tây mới phải chăm sóc kỹ lông mấy em lại xù nên p?thường xuyên tắm rửa, rồi p?sấy cho khô lông k mấy em lại bị nấm......vv. m thấy nuôi 1 em mèo ta cho ăn béo ú nên nhìn cũng rất xinh.hi. đấy là suy nghĩ của m thôi chúc bạn mau tìm đc mèo ưng ý
công nhận mèo ta béo lên yêu thật
nhưng cái lúc ấy thì cũng đáng lo là dễ bị câu trộm
giờ thịt mèo đắt nên bọn trộm mèo cũng ko ít rồi

Ma Bư Béo said:
dù ko có nổi 300k/tháng thì vẫn nhiều ng nuôi đc mèo tây b ạ
mình quen mấy ng nuôi mèo tây rồi họ còn chẳng thèm tiêm phòng, vẫn sống tốt
mèo nào thì mèo chứ cho ăn uống như bt thôi
cứ là TÂY thì đc ăn đến 10k/ngày chắc
cát vệ sinh thì rẻ 1 tháng dùng hết 1 gói to 5L là cùng
mình nuôi mèo ta cho dùng suốt
ăn uống thì cơm thịt, cá, chả cầu kì gì cả
Bạn ơi, nuôi kiểu trời sinh voi sinh cỏ đấy thì ai cũng làm được. Mình khuyên chủ topic vì muốn em mèo được sống tốt thôi, còn bạn thấy nuôi mèo lông dài cứ cho nó ở bẩn, không cần phải tiêm phòng, mua thuốc tắm, trị ve trị nấm... càng tiết kiệm mà vẫn thấy tốt thì cứ việc, mình có cấm đâu. Cát vệ sinh thì 1 tháng dùng hết 1 gói là lúc nó còn bé thôi, chứ tầm 8 9 tháng xem, 2 tuần 1 gói là ít nhất, mà nói như bạn thì cần gì cát mua, cứ xin cát xây dựng hay xỉ than về cho nó đi cũng được.

Mèo nào thì cũng là mèo thôi, nếu muốn nó tốt thì tiền bao nhiêu cũng chả đủ, nhưng ít tiền thì cũng đừng nên ham quá mèo đắt tiền làm gì, để tiền ban đầu mà chăm cho nó tốt còn hơn. Thế nhé.

hn.hades said:
chăm sóc nó khác anh ạ. mèo ta e nuôi nhiều r, nhưng trên hn nhà cửa chật nuôi mèo ta rất bẩn/
Em ơi, mèo ta bẩn thế mèo tây nó không bẩn đấy. Em mà không tắm cho nó, chải lông cho nó thường xuyên xem, có khi còn bị ho lao, viêm phổi vì lông nó dày nữa. Nói đến chuyện câu trộm, đã là trộm thì nó chừa mèo ta hay mèo tây ah?