• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cần kinh nghiệm mua và chăm cún nhật

MiLam

Em đang định mua 1 cặp chó nhật về nuôi nhưng nghe nói giống này khó nuôi, hay mắc bệnh và dễ chết lắm. Mọi người có kinh nghiệm chỉ dùm em
1. Khi mua chó nên hỏi người chủ trước vấn đề gì?
2. Làm sao biết chó tàu hay đẻ ở Việt Nam!
3. Khi mua về thì nên làm gì trước
4. Tiền khám và chích ngừa có mắc kh và bao lâu phải chích 1 lần? Chích để chống bệnh gì?
Hoặc ai có kinh nghiệm gì khác xin chỉ giúp em. Em cảm ơn

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
1,chó nhà đẻ hay mua. hồi xưa hay cho ăn j.bo, me cua bé đâu.
nhớ kiểm tra sức khỏe bé.
2. cái này thì chịu.
3. nên cho chó nằm nghỉ ngơi , nếu vận chuyển chó từ xa thì cho ún nước gluco.
4 theo như cún nhà mình thì tiêm vào 1,5 th và 2 tuần sau tiêm nhắc lại. mỗi lần tiêm 6 bệnh. mỗi mũi 200 nghìn

MiLam

Cún mình ngày đầu và ngày 2 về ăn rất nhìu, ngày thứ 3 thì bớt ăn và ngày thứ 4 thì chỉ uống sữa thôi, hôm nay là ngày thứ 5 và em ấy không ăn, không uống luôn, suốt ngày nằm ngủ thôi, có ai biết nên làm gì không

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
MiLam said:
Bé sụt cân nữa, hix, mọi người giúp với
Mũi e ấy có ướt không?
đi vệ sinh phân ntn?
có bị sốt không? (Lấy cái nhiệt kế, cắm vô hậu môn nó khoảng 3 đến 5p, sau đó rút ra và xem bao nhiêu độ)

Chilly12

Ạc sao giống cún nhà mình thế. Mình thấy bé ăn ít đi nhưng vẫn khoẻ manh nên k để í lắm. Triệu chứng y chang lun. Nhưng mà cún nhà mình mũi ướt. Ko bita có bị sao ko

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Chilly12 said:
Ạc sao giống cún nhà mình thế. Mình thấy bé ăn ít đi nhưng vẫn khoẻ manh nên k để í lắm. Triệu chứng y chang lun. Nhưng mà cún nhà mình mũi ướt. Ko bita có bị sao ko
Không bị sao cả
Đơn giản là cơ thể không có nhu cầu dinh dưỡng cao nên nó k muốn ăn thôi
1 số giống cún, vd fox, thường ăn rất ít.

ChjP

T.Viên Năng Động
1..chó có nguồn gốc xuất sứ.2 chó thuần chủng chỉ có 1màu nông còn nếu lai thì đa màu.3 khi mua về [tâm linh].. bạn đốt vía cho e nó gần gũi quan tâm chăm sóc e nó nhiều hơn..và cho làm quen từtu với môi trường nhà bạn cho cún thích nghi dần.4bạn tiêm phòng 1mũi 7benh cho e nó nhá..ma lên lưu ý tiêm ít thôi nhé ..tiêm nhiều ko tốt đâu hàng tháng bạn sổ run cho e nó.quan tâm chăm sóc đặc biệt là sẽ ổn thui....Có Công Mài Sắt - Có Ngày Lên Kim..chúc bạn thành công và tìm được chú cún như như í của mình