• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cần hỏi về chó Labrador con

tngu7464

Member
Xin chào các anh chị, cho em hỏi, em đang định mua một chú chó con labrador tầm 1 tháng tuổi. Nhưng người bán bảo mới sinh , thì chó mẹ bị bắt, nên ko cho uống sữa được, như vậy cho em hỏi chó con có bị gì ko và cách khắc phục ra sao? Em xin cám ơn

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Bạn để 2 th tuổi rồi mới bắt cho yên tâm ko phải càng bé càng ngoan đâu. Còn nếu ko thì b cho bé ăn cơm nhai là dc rồi mà

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
tngu7464 said:
Xin chào các anh chị, cho em hỏi, em đang định mua một chú chó con labrador tầm 1 tháng tuổi. Nhưng người bán bảo mới sinh , thì chó mẹ bị bắt, nên ko cho uống sữa được, như vậy cho em hỏi chó con có bị gì ko và cách khắc phục ra sao? Em xin cám ơn
Chó con sẽ bị yếu, phải nói là rất yếu. Không có đề kháng trong sữa mẹ, bé chóng bệnh và 1 tháng tuổi thì khỏi nói, còn lâu lắm bé mới ăn được cơm.
Nếu bạn muốn bắt, bạn cần chuẩn bị tâm lí trước. Chó con được nuôi bộ, tuy yếu thật nhưng khôn, uống sữa ngoài mà. Trước mắt bạn nên giữ nguyên chế độ ăn của chủ cũ, tăng cường ăn và ít nhất là 2th sau mới an toàn tập ăn cơm. Trong thời gian này cần bảo vệ bé khỏi những tác động bên ngoài, tập ăn dặm bằng sữa bột cho trẻ cũng ok.
...
Vậy ha, bạn còn cần gì nữa không?
...
Chúc bạn vui vẻ.
Iêu bạn.
~Kem~