• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cần hỏi về bệnh của chó Alas

Tongkaka

Chào các bạn !
Mình có em alas, giống cái, 1 tuổi..mấy hôm trước xung quanh miệng và mép xuất hiện nốt ban đỏ, mình nghĩ nó bị muỗi đốt nên không quan tâm lắm, dần dần các nốt đấy xuất hiện nhiều hơn xung quang miệng và trên mũi, bây giờ nó lan lên cả xung quanh mắt, các nốt xung quanh mắt có dấu hiệu sưng mọng..mình bắt đầu lo lắng, nhất là từ khi bị nó bắt đầu ăn ít dần, và giờ nó không chịu ăn gì cả mặc dù mình đã thay đổi khẩu phần ăn của nó. Mình đã tham khảo trên mạng thì thấy nhiều người bảo nó bị nóng trong người, nên mình đã mua C và Vitamin H cho nó uống, hàng ngày cho uống nước đường gluco nhưng không thấy đỡ. Mình không ở Hà nội nên khó khăn trong việc đưa đến bác sỹ khám. Rất mong ai biết nó bị bệnh gì và cách cứu chữa thế nào xin chỉ giáo cho mình. mình xin cảm ơn !

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Mình từng bị cái này rùi. Nhưng là ở người. Khắp người nổi nốt mẩn đỏ. Không biết có giống của bạn không. Nếu giống, bạn mua thuốc nội ngoại ký sinh trùng/ thuốc trị ghẻ về tiêm cho nó, đảm bảo khỏi. Tắm và uống C không khỏi đc đâu. Càng để, nó sẽ rụng hết lông cơ.
Chúc cún bạn sớm khoẻ mạnh trở lại.

bs.hanh shop

YTC Developer
Chào bạn!
bạn có thể chụp hình up lên cho mọi người hình dung cụ thể hơn được không? Theo biểu hiện bạn nói có lẽ bé bị bệnh ghẻ Demodex...nhưng đây chỉ là phỏng đoán bước đầu...cần phải cung cấp thêm nhiều thông tin thì mới có thể chẩn đoán cụ thể và giúp bạn hướng điều trị tốt nhất được

Tongkaka

bs.hanh shop said:
Chào bạn!
bạn có thể chụp hình up lên cho mọi người hình dung cụ thể hơn được không? Theo biểu hiện bạn nói có lẽ bé bị bệnh ghẻ Demodex...nhưng đây chỉ là phỏng đoán bước đầu...cần phải cung cấp thêm nhiều thông tin thì mới có thể chẩn đoán cụ thể và giúp bạn hướng điều trị tốt nhất được
Đây bạn ơi, xem giúp mình..

zoro_love_animal_9x

YTC Developer
chó của bạn bị ghẻ rồi,nên xử lý sớm không lây lan ra thì rất nguy hiểm.Mình vừa tìm trên google với từ khóa "thuốc bôi trị ghẻ cho chó", có bài viết rất chi tiết, mong sẽ giúp bạn được phần nào, mong chú cún của bạn sớm khỏi bệnh

bs.hanh shop

YTC Developer
Tongkaka said:
Đây bạn ơi, xem giúp mình..
Chào bạn!
Biểu hiện của bé có thể là bị viêm da...cho mình hỏi bé rụng lông không?Có ngứa nhiều không?Nốt đỏ có lan khắp nơi không hay tập trung một chỗ?

Tongkaka

zoro_love_animal_9x said:
chó của bạn bị ghẻ rồi,nên xử lý sớm không lây lan ra thì rất nguy hiểm.Mình vừa tìm trên google với từ khóa "thuốc bôi trị ghẻ cho chó", có bài viết rất chi tiết, mong sẽ giúp bạn được phần nào, mong chú cún của bạn sớm khỏi bệnh
Cảm ơn bạn, nó ko bị ghẻ bạn ạ, hôm rồi BSTY đến khám và nói rằng nó bị nóng trong, BS đã tiêm cho nó và giờ nó khỏi rồi..@@