• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cần chuộc lại mèo nhà Trang xinh gái

tra tra

T.Viên Năng Động
bọn nó chỉ bán nhanh cho mấy cái shop vớ vẩn thôi. Trang đi lùng sục mấy cái shop ở khu đấy xem có không?
Mất dạy thật! Khốn nạn thật.!

Trangxinhgai_92

YTC Developer
mimi90 said:
Chẳng thấy tin tức gì chắc chủ topic buồn lắm.
Mình xin có vài lời chia sẻ chân thành
Nếu vẫn còn yêu mèo thì phải nén nỗi buồn duy trì sức khoẻ để có trạng thái tốt nhất, tinh thần tỉnh táo nhất để đi tìm mèo và để còn đam mê chăm sóc bé mèo còn lại và những bé mèo xinh tiếp theo.
Bạn đã nuôi và gắn bó gần 1 năm với những bé mèo đã mất, tình cảm của những người yêu thú thật sâu nặng tránh sao khỏi buồn đau.
Nếu tìm lại được các bé để tiếp nối yêu thương còn gì hơn được nữa.
Nhưng không tìm được thì sao, bạn có nuôi, chăm mèo tiếp nữa không.
Tôi nghĩ bạn sẽ còn nuôi
Những bé mèo xinh mà bạn sẽ nuôi sẽ bù đắp những tình cảm vừa mất mát của bạn.
Nỗii đau buồn nào rồi cũng sẽ qua và sẽ vợi bớt theo ngày tháng.
Tình cảm của bạn với các bé mèo xinh vẫn tràn trề và bạn vẫn còn nhiều cơ hội.
Cảm thông và chia sẻ.
Mong các bé mèo tìm được về với chủ cũ.
năm tớ học lớp 3 tớ có nuôi 1 con chó nhât. 1 hôm nó lon ton chạy ra dường tớ không để ý nên bị chết. tớ thê thảm hơn lúc này nhiều. tớ làm mộ cho nó ở góc vườn và ngày nào cũng ra đấy ngồi bên nó. time dần trôi đi. hơn 10 năm sau tớ mới dám nuôi mấy đứa nhỏ, giờ mất rồi. như mấy bạn nhà có Đk thì k nói làm gì nhưng với tớ thì chúng nó là tất cả những gì tớ có cả về tinh thần và vật chât, tớ chẳng mua sắm đc gì cho bản thân vì có chúng nó tớ cũng chẳng muốn đi chơi đâu nữa. giờ thì tớ ở nhà lủi thủi 1 mình như này đây. cơ hội nuôi những đứa khác nhưng k đủ tự tin để chăm sóc chúng và k đủ tự tin là luôn giữ đc chúng.

Trangxinhgai_92

YTC Developer
tra tra said:
bọn nó chỉ bán nhanh cho mấy cái shop vớ vẩn thôi. Trang đi lùng sục mấy cái shop ở khu đấy xem có không?
Mất dạy thật! Khốn nạn thật.!
yeumeolamco said:
Em đăng topic hù dọa như vậy thì tìm ra mấy pé trong diễn đàn còn mong manh hơn nữa, chỉ còn cách ra ngoài mấy chỗ bán chó mèo mà tìm thôi, chúng nó bị hù như vậy rồi sẽ ko dám đăng trên mạng bán đâu. Mất 1 con đã đau tan nát lòng, em mất tới 4 con thì còn gì nữa ?? Nếu có thể em mua lại 1 pé khác để nuôi cho vơi bớt nỗi đau, chúc em mau sớm tìm được mèo.
yeu qua co said:
Mình bít cảm giác của bạn mà, mình cũng bị mất mèo một lần rùi. Mong bạn sớm tìm ra các bé mèo :go_mo:
mimi90 said:
Chẳng thấy tin tức gì chắc chủ topic buồn lắm.
Mình xin có vài lời chia sẻ chân thành
Nếu vẫn còn yêu mèo thì phải nén nỗi buồn duy trì sức khoẻ để có trạng thái tốt nhất, tinh thần tỉnh táo nhất để đi tìm mèo và để còn đam mê chăm sóc bé mèo còn lại và những bé mèo xinh tiếp theo.
Bạn đã nuôi và gắn bó gần 1 năm với những bé mèo đã mất, tình cảm của những người yêu thú thật sâu nặng tránh sao khỏi buồn đau.
Nếu tìm lại được các bé để tiếp nối yêu thương còn gì hơn được nữa.
Nhưng không tìm được thì sao, bạn có nuôi, chăm mèo tiếp nữa không.
Tôi nghĩ bạn sẽ còn nuôi
Những bé mèo xinh mà bạn sẽ nuôi sẽ bù đắp những tình cảm vừa mất mát của bạn.
Nỗii đau buồn nào rồi cũng sẽ qua và sẽ vợi bớt theo ngày tháng.
Tình cảm của bạn với các bé mèo xinh vẫn tràn trề và bạn vẫn còn nhiều cơ hội.
Cảm thông và chia sẻ.
Mong các bé mèo tìm được về với chủ cũ.
hedokato said:
Buồn thật !Vậy là đã mấy ngày trôi qua rồi.chẳng biết mọi thứ như thế nào và ra sao nữa.......thực sự là buồn....
mình không online vì mình sợ. sợ những lời an ủi. chỉ 1 tin nhắn em ơi có tin gì không là mình thấy mặn và cay hết sống mũi rồi nên mình không dám đối mặt với sự thật này.

Trangxinhgai_92

YTC Developer
huynh_duy2512 said:
xin chia buồn với bạn cùng cảnh ngộ...!mình hồi đó giờ đâu nuôi mèo Tây đâu hom nọ thấy đứa bạn nuôi thấy đễ thương wa đành ăn mì để dành tiền mua dc 1 pé 34 mang về nhà nuôi dc 3 ngay ai bắt mất tui lun...hix.
nhà tớ còn bán cả iphone đi để mua mèo cơ. nuôi thì chăm hơn chăm con có thiếu cái gì đâu. mấy đứa ăn tiêu tốn hơn tớ, cãi nhau với ny k biết bao nhiêu lần vì chuyện mèo rồi. giờ thấy chán quá.

Trangxinhgai_92

YTC Developer
yeumeolamco said:
Em đăng topic hù dọa như vậy thì tìm ra mấy pé trong diễn đàn còn mong manh hơn nữa, chỉ còn cách ra ngoài mấy chỗ bán chó mèo mà tìm thôi, chúng nó bị hù như vậy rồi sẽ ko dám đăng trên mạng bán đâu. Mất 1 con đã đau tan nát lòng, em mất tới 4 con thì còn gì nữa ?? Nếu có thể em mua lại 1 pé khác để nuôi cho vơi bớt nỗi đau, chúc em mau sớm tìm được mèo.
muốn tìm lại mấy đứa nhỏ nhà em. vì yêu chúng nó chị à. chứ nuôi mèo mới thì nói thật bản thân em không còn đủ tự tin nữa.

Trangxinhgai_92

YTC Developer
VnLn said:
Khổ thân các con từ hôm qua đến giờ ăn uống như thế nào bị đối xử ra sao>???mong tìm lại được các con!!!thương quá :khoc_nhung_ko_chiu_thua:
chồng tý ơi vợ tý lại khóc nhè rồi. chồng tý đi tìm mèo về cho vợ tý đi... đi mà.... :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua: vợ tý nhớ con lắm chồng tý ạ. V ra đầu ngõ bà bán phở gọi có lấy sỉ không vợ tý thấy đau lắm chồng tý ạ. C tý làm gì đó đi.

caisyo

caisyo
Trangxinhgai_92 said:
năm tớ học lớp 3 tớ có nuôi 1 con chó nhât. 1 hôm nó lon ton chạy ra dường tớ không để ý nên bị chết. tớ thê thảm hơn lúc này nhiều. tớ làm mộ cho nó ở góc vườn và ngày nào cũng ra đấy ngồi bên nó. time dần trôi đi. hơn 10 năm sau tớ mới dám nuôi mấy đứa nhỏ, giờ mất rồi. như mấy bạn nhà có Đk thì k nói làm gì nhưng với tớ thì chúng nó là tất cả những gì tớ có cả về tinh thần và vật chât, tớ chẳng mua sắm đc gì cho bản thân vì có chúng nó tớ cũng chẳng muốn đi chơi đâu nữa. giờ thì tớ ở nhà lủi thủi 1 mình như này đây. cơ hội nuôi những đứa khác nhưng k đủ tự tin để chăm sóc chúng và k đủ tự tin là luôn giữ đc chúng.
t hiểu cảm giác này vì chính t cũng đã trải qua.cứ nói nuôi mèo tây thì nhà có đk mới nuôi đk nhưng không phải phụ thuộc vào lòng yêu mèo của mình thôi.t là sv năm nhất.đi ở trọ nhưng vẫn nuôi 4 e mèo.nuôi chúng nó là cả vđe lớn.t không dám đi chơi và mua sắm cùng pn,toàn trốn về vs mấy e.nhìn mặt chúng nó thấy yêu rồi.:).toàn dành tiền sắm đồ cho e nó.....hì.mong bạn sớm tìm đk e .nó.có duyên thì nó sẽ tự tìm về với mình thôi pn ạ.:)

meogiakhotinh

Thật chẳng hiểu ra làm sao :co_y_tuong_xau: Rõ là đăng bị bắt trộm mất như thế này, giờ lại xuất hiện topic bán mèo của nhà mình............. Ai giải thích hộ mình cái :(

zinnytrang

Thật chẳng hiểu ra làm sao :co_y_tuong_xau: Rõ là đăng bị bắt trộm mất như thế này, giờ lại xuất hiện topic bán mèo của nhà mình............. Ai giải thích hộ mình cái :(

zinnytrang

E cũg thấy lạ đọc bài này của c từ lâu r ma tự nhiên hqua vào topic lại thấy bán mấy e mèo giốg y của chị. Lại còn có ảh giốg luôn. Cứ tưởg c tìm đc mèo r xog bán. Tại e cũg k để ý tên nik. Thế là c vẫn chưa tìn đc mấy e ak hjkhjk

nguyen thu trang

gold member
aj lấy của c ý thức trả đj. E chắk chắn hắn là ng quen of c, hay lên web yeuthucung nên pjt về mju nhà c.
chẳng ai ắn cắp cảu bạn trang này đâu bạn ơi vì bạn trang lấy " 1 cài gì đó quan trọng" cua r ngta nên ngta mới lấy mèo của bạn trang thôi. và điều này bạn trang cũng biết mà. gieo nhân nào sẽ gặt quả ấy thôi

pinkrose

YTC Developer
chẳng ai ắn cắp cảu bạn trang này đâu bạn ơi vì bạn trang lấy " 1 cài gì đó quan trọng" cua r ngta nên ngta mới lấy mèo của bạn trang thôi. và điều này bạn trang cũng biết mà. gieo nhân nào sẽ gặt quả ấy thôi

Vậy là có uẩn khúc trong này ,thôi thì k dám cm gì nữa nmong mấy đứa nhỏ có chủ