• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cấp cứu.....cục cưng của em bị Demo...:((((

pecop

Cho em hỏi bệnh này có làm Beck của em chết ko các bác??Bệnh phát rất nhanh.Beck bệnh khoảng hơn tuần nay rồi.Ngày đầu tiên em phát hiện Beck có vài mụn nhỏ hơi đỏ dưới bụng,em ko để ý lắm vì nghĩ chắc Beck chỉ bị mẩn ngứa thôi sẽ tự hết.Bắt đầu ngày thứ 2 bệnh phát rất nhanh.Nặng nhất là trên đầu và khắp vùng mặt.Nổi mảng mảng rùi tứa máu ri rỉ.Em xót quá mang Beck đến thú y Pet Pro bên cộng hoà thì bà BS chỉ nhìn qua loa rùi chích cho Beck 3 mũi.Lúc đó BS chỉ nói Beck bị ăn hải sản dị ứng ngứa thôi.Ngày hôm sau vết thương ko khô mà cứ tiếp tục rỉ máu.Mang ra Pet Pro Bs mới cho làm xét nghiệm da thì phát hiện bị Demo.Từ ngày phát hiện ra bệnh ko hiểu BS điều tri cái kiểu gì mà cáng ngày Beck càng lịm dần.2 Ngày sau khi chích thuốc Demo thì Beck bắt đầu bỏ ăn.Ăn vào lại nôn ra hết.Em lại mang ra Bs kham thì Bs nói là do Beck bị say thuốc Trị Demo khi bôi lên người nên như vậy.Lại đè Beck ra chích.Bây giờ Beck của em yếu lắm rồi.ko ăn uống chỉ nằm 1 chỗ.mặt lờ đờ,mắt đổ ghèn nhìu,đi đứng thì loạng choạng.huhu.em thương Beck lắm cố gắng chữa cho Beck mà ko biết làm sao cho Beck khỏi bệnh.Khi em mang Beck qua Pet pro làm dữ thì BS lại nói chó nàyView attachment 19685View attachment 19686 mắc bệnh Demo này là người ta thường huỷ chó lun.Trời ơi Bs gì mà mồm miệng vô lương tâm đến thế.Mỗi ngày chích cho Beck hết gần 200k mà em đã đưa Beck đi hơn tuần lễ rùi.Giờ đã ko khỏi bệnh mà còn nặng hơn Beck đã có dấu hiệu sắp ra đi....huhu...BS thú y mà ko có trách nhiệm giờ lấy tiền đã chữa ko hết thì đòi huỷ Beck của em...huhu....em hận quá.....mấy ngày nay Beck yếu ko ăn được nên phải truyền dịch cầm cự.Mai đã là 29 Tết rùi giờ Beck như vậy em lo quá ko còn tâm trạng tết tươi gì cả.....huhu.....nhà bác nào có chó từng bị bệnh này chỉ giúp em với.Em phải làm sao??Em post vài tấm hình lúc Beck còn khoẻ mạnh thôi chứ lúc Beck bị em ko thể chụp hình được.nhìn máu cứ ri rỉ là em xót hết cả ruột...huhu.....View attachment 19679View attachment 19680View attachment 19681View attachment 19682View attachment 19683View attachment 19684

traisaigon05

♥♥♥♥ TSG ♥♥♥♥
ai biết hảy chỉ giúp bạn ấy với nhìn con này tội quá hs mà tai ko vểnh lên được nữa

huyhoang529

Sao bạn vô lương tâm với chó bạn thế biết rằng nó đã bị vậy mà còn xích nó lại 1 chỗ, Beck của bạn bị vậy là do nó ko được đi lại thoải mái mà chỉ đứng 1 chỗ :dead: nên cảm thấy mệt mỏi quá rồi nhỉ mà DEMO là gi :hmmm:bạn nào giúp đi nhìn em nó tội nghiệp quá em nó mà chết vào tuần tết chắc khóc quá :((

lucky_pets

:unknw: đã biết bệnh này chỉ có bác sĩ chữa,chỉ các bác sĩ khác nhau nói được.
Nên chỉ có đưa đi bác sĩ khác.
Chứ post lên đây, :go_mo: thì quá ít người biết .

pecop

Sao bạn vô lương tâm với chó bạn thế biết rằng nó đã bị vậy mà còn xích nó lại 1 chỗ, Beck của bạn bị vậy là do nó ko được đi lại thoải mái mà chỉ đứng 1 chỗ :dead: nên cảm thấy mệt mỏi quá rồi nhỉ mà DEMO là gi :hmmm:bạn nào giúp đi nhìn em nó tội nghiệp quá em nó mà chết vào tuần tết chắc khóc quá :((

Bạn gì ơi sao bạn ko biết gì mà nói mình vô lương tâm??Beck thích đi ra đường ngắm xe cộ lắm nên mình thả ra là lại phóng ngay ra đường lỡ đi lạc ko biết đường về hay bị kẻ gian bắt mất thì làm thế nào.Thả Beck ra nó đi mất bị người ta bắt thì còn nguy hiểm hơn.Chắc gì bọn nó bắt về đã nuôi hay là lại cho em nó lên dĩa.Thà xích lại cho an toàn.Mình chỉ xích buổi sáng thôi bạn à.Buổi tối mình thả Beck ra cho tự do đấy chứ.Chưa gì đã nói người ta vô lương tâm.Mình mà vô lương tâm thì Beck bệnh như thế người ta bảo chích thuốc huỷ Beck đi mình đã đồng ý rùi chứ cần gì phải post lên đây hỏi ý kiến các bạn??Beck nhà mình khoẻ lại rùi sau khi đi Bs truyền dịch 5 ngày.cám ơn bạn đã quan tâm.

Sca

Chỉ có bác sĩ mới nắm hết được tình hình. Cậu nên đưa Beck đi nhiều chỗ nữa xem thế nào. Nếu các bác sĩ đều nói giống nhau thì tốt nhất là nên cho em í một cái chết nhân đạo, còn hơn là để Beck đau đớn nhiều mà cậu biết chắc sẽ không chữa khỏi.
Tớ xin lỗi, tớ không thể nghĩ ra cách nào khác.