• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

CẤP CỨU - Samoyed 2 tháng bị rụng lộng - có gàu - gãi rất nhiều

Po Po Samoyed

Em mới bắt nhóc samoyed này về đc vài ngày :( hiện nay em ý có mấy triệu chứng bệnh như bị rụng lộng - có gàu nhiều khắp thân và tai - gãi rất nhiều :( Các bác vào giúp em với :(

Em ở YB quanh chỗ em chả có bác sĩ thú ý nào cả :( toàn thấy khám cho lợn với gà thôi :( các bác giúp em với

cherry lee

YTC Developer
liệu có bị nấm không? bạn thử tắm trà xanh xong bôi nizoral cho em í xem.nhớ đi bao tay nhé.tại nếu nấm thì có khả năng lây sang người :(

Laru

Tình hình là có bẽ bé bị bệnh về da hay ng ta bán ko tắm cho bé nên bị ghẻ rùi, tốt nhất là bạn hãy bế bé đi bác sĩ thú y đi, ở đó ko có thì đi xa hơn, nơi ở của bạn ko có bác sĩ, bạn lại ko ẳm bé đi xa kiếm vậy bạn nuôi bé như vậy cuộc sống bé rất mong manh ! Mới bị viêm da mà còn vậy thì khi tiêu chảy hay bệnh nặng biết làm sao ? Ko nên tắm bừa bãi vì mọi ng hay nói diệt xà mâu bằng xà bông bột, nhớt hay cách chất tẩy có oxi hóa mạnh ! Tốt nhất là tắm bằng xà bông dành riêng cho chó nhỏ và khi có trường hợp bất lợi xảy ra như bệnh vẫn ko đỡ hay nặng hơn thì ko nên chần chừ phải đem đi bác sĩ ngay nếu ko muốn bé ra đi sớm !