• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cảnh báo mọi người về nick anhhungdb vs số dt 0972855378

Status
Không mở trả lời sau này.

daicachip

YTC Developer
tớ đã cm vào pic bán mèo đồi mồi của bạn ý.và coppy vào đây để mọi ng` biết

bạn còn nhớ topic bạn đăng bán em miu xù cái 6 tháng tuổi chứ? và bạn cũng nhớ 2 đứa con gái đến đón em về chứ?
bạn đăng bán 1 kiểu,bán lại 1 kiểu
em miu gầy còm răng gẫy đến 5 cái,gẫy luôn răng nanh
tớ đã có pic hỏi về sk của em nó trên ytc
sau đó tớ gọi cho bạn hỏi thì bạn nói em nó tuổi là 1 năm rưỡi,và kêu em ý nghịch nên gẫy răng ( hok hiểu nghịch vàng,nghịch bạc rì mà gẫy nhiều răng đến như thế)
ok
tớ hok đôi co
vì biết mình ngu
tớ cũng định mang đến trả lại bạn đó
nhưng thương em miu,nếu rơi vào tay bạn lần nữa kiểu rì em ý cũng bị đối xử kinh khủng như lúc trc
nên tớ giữ em lại chăm sóc và nuôi tới tận bh,và tất nhiên sk em ý đang rất tốt
tớ check số dt này của bạn thì thấy bạn có nhiều mèo để bán thật ý :))
trong khi lúc trc' bạn kêu bán gấp vì sinh viên khó khăn phải bán lấy tiền về quê .....eo....nghe hoàn cảnh gớm nhề :D
hay bạn là sinh viên học trường buôn mèo nhỉ?
và đây là link dẫn chứng :
link bạn ý rao bán http://www.yeuthucun...ha-mới/
và link của tớ hỏi về sk của e mèo http://www.yeuthucun...i/

0972855378 => đến già cũng hok quên dc số dt vip này:))

cảnh báo cho những ai đã và đang có ý định tiếp tục mua mèo của bạn này

daicachip

YTC Developer
phuj up cùng chip...................thật kinh tởm quả bán mèo 6 tháng tuổi , mặt già đanh

quả ava chị lừa tềnh tóa :)) trẻ như 9 sọi

py103

T.Viên Năng Động
Bạn ơi,số đth này trùng với số đth của thằng chuyên xin mèo về bán cho tiểu hổ nè. Có topic trong box này đó. Nhờ mod xem xét để làm rõ đi. Buôn bán vậy chẳng khác gì lừa ng,có tí tình yêu động vật nào đâu.

anhhungdb

YTC Developer
mình nói hơi quá nhé các bạn vào comment biết cái gì mà nói.Còn bạn đến mua mèo của mình mình đã có nói là mèo của thằng bạn mình nhờ bán hộ mình cũng không xem tuổi mèo như thế nào cả,em mèo mình đưa từ nhà bạn mình về đc 2 ngày thì bạn đế xem và đón em nó về mình đâu có để ý em nó bị gẫy răng đâu.khi bạn nhắn tin bảo và hỏi mình thì mình mới biết và mình gọi điện cho chủ cũ của nó hỏi thì thằng bạn mình bảo thế nào thì mình bảo lại như vây.Mà bạn đến nhà mình xem mèo đàng hoàng chứ không phải bạn không đế xem mình chuyển đến cho bạn mà bảo mình lừa bạn, bạn đến xem bạn ưng bạn đón em nó về chứ mình đâu có ép bạn bạ nói phải rõ ràng chuẩn xác nhé.Xin góp ý với bạn chủ topic nhé mình không bao giờ nói bán để lấy tiền về quê cả nhé mình sinh viên không có nhiều tiền thật nhưng cùng thừa tiền ăn uống chơi bời nhé

daicachip

YTC Developer
mình nói hơi quá nhé các bạn vào comment biết cái gì mà nói.Còn bạn đến mua mèo của mình mình đã có nói là mèo của thằng bạn mình nhờ bán hộ mình cũng không xem tuổi mèo như thế nào cả,em mèo mình đưa từ nhà bạn mình về đc 2 ngày thì bạn đế xem và đón em nó về mình đâu có để ý em nó bị gẫy răng đâu.khi bạn nhắn tin bảo và hỏi mình thì mình mới biết và mình gọi điện cho chủ cũ của nó hỏi thì thằng bạn mình bảo thế nào thì mình bảo lại như vây.Mà bạn đến nhà mình xem mèo đàng hoàng chứ không phải bạn không đế xem mình chuyển đến cho bạn mà bảo mình lừa bạn, bạn đến xem bạn ưng bạn đón em nó về chứ mình đâu có ép bạn bạ nói phải rõ ràng chuẩn xác nhé.Xin góp ý với bạn chủ topic nhé mình không bao giờ nói bán để lấy tiền về quê cả nhé mình sinh viên không có nhiều tiền thật nhưng cùng thừa tiền ăn uống chơi bời nhé

bạn cứ từ từ....khoai sẽ nhừ :))
đính chính lại là tớ nhờ bạn tớ đến đón nhé,bạn hok hề nhắc đến vụ nhờ bán này nọ
lúc tớ gọi điện hỏi về em ý bạn còn chẳng nhớ là tớ mua em mèo nào,vì bạn bán quá nhiều mèo bán cơ mà nhỉ? đợt đó tớ đi công tác hẹn bạn 3 ngày về đón em mèo,bạn bảo hok nhận oder,bán gấp lấy tiền về quê.hôm đấy là thứ 6 nhỉ? t7 bạn về quê còn rì :)) sinh viên thuê nhà trọ mà thừa tiền ăn chơi thì hơn cả người HN chúng tớ rồi,bố mẹ nuôi mà phải dành dụm mãi mới mua dc 1 em mèo về đấy.ăn chả dám phung phí,mặc chả dám sành điệu,chơi chả dám xa hoa cơ mà:(
tự dưng sao bây giờ lại xuất hiện thêm 1 nhân vật " bạn tớ nhờ bán"
lúc tớ điện bạn còn ậm ừ.tớ có hỏi sao pic kêu 6thang tuoi mà bh lại bảo 1 năm rưỡi.bạn bảo nhầm.tớ gọi điện bạn trả lời luôn như vậy mà lại bảo có cả time để gọi hỏi " bạn nhờ bán" tớ nhớ là chỉ nt hỏi xem em mèo ăn rì hôm đầu tiên đón em mèo về thôi chứ còn về sk thì 2 tuần sau tớ call trực tiếp.vì lúc ý mới phát hiện răng em ý gẫy tới 5 cái.5 chứ hok phải 1
nói chung là mất tiền ngu đành chịu thôi.rút kinh nghiệm để đời:D
hnay HN mưa mát nên tâm trạng cũng mát theo:)) há há

admin vào xem xét thế nào,chứ buôn bán như thế này mất hết thành viên,hok dám vào ytc dao dịch nữa

p/s: bạn này đúng thuê trọ ở vtv rùi,số bao nhiêu thì mình hok nhớ vì hum đó nhờ bạn mình qua đón miu.thấy bảo nhìn người cũng tử tế,thế mà đến tử tự mất thoai :>
=>đính chính : vừa gọi điện hỏi đứa hôm đón miu về,đúng d/c 164/8 vtv,đi vào ngõ bé xíu,leo lên cái cầu thang bé xíu ,và tối om:D

bunyeu

YTC Developer
bán rồi xong kêu bán hộ ................nói 2 lời quá, chẳng bênh ai nhưng nghe cách nói đủ hiểu mà, sv có đủ tiền chơi bời thì cũng dạng kinh đây...chà chà..cũng trùng ý kiến bạn này đã từng la liếm xin mèo để về bán....

Mình chỉ muốn nói 1 điều trong topic này:
Những bạn nào kinh doanh buôn bán trên YTC nên tự chịu trách nhiệm về những gì mình bán, Khi có chuyện xảy ra đừng đổ thừa là người khác nhờ bán và không biết, điều này thể hiện sự vô trách nhiệm.

anhhungdb

YTC Developer
Mình vừa bán mèo cho 1 bạn tròng sài gòn đó bạn đó không biết mình là ai mà chuyền hết tiền cho mình mà không biết mình là ai mà mình cũng chưa chuyển mèo.nếu mình lừa đảo thì mình không chuyển mèo.nhưng đây mình chuyển đoàng hoàng em mèo như trong ảnh.Nhà mình ở quê nuôi nhiều mèo lên mình mang lên trên hà nội tìm nhà mới cho nó.Mèo của mình thì mình nói mèo của mình chứ mình sợ gì mà phải nói dối của người này người kia chứ.còn em mèo mà bạn mua của mình là của bạn mình nhờ bán không phải của mình.Còn nói chách nhiệm thì mình có sơ suất khi không để ý vì em nó về nhà mình có 2 ngày mình đâu có biết em nó như thế,mình chỉ biết khi đón về em nó ăn uống bình thường không có bệnh tật gì cả.
Còn bạn nghĩ lại đi Lúc bạn gọi điện cho mình bảo em nó gãy có 1 cái răng lanh mình có nói lại nguyên văn rằng mình không để ý và có thể em nó cắn cái gì đó lên bị gẫy.chứ bạn không nói em nó gãy 5 cái nhé.Bạn nghĩ lại đi nói phải chính xác nhé.
MÌnh Nhận mình có phần sai là không để ý em nó kĩ hơn.
Mình thành thật xin lỗi chủ topic

Mình vừa bán mèo cho 1 bạn tròng sài gòn đó bạn đó không biết mình là ai mà chuyền hết tiền cho mình mà không biết mình là ai mà mình cũng chưa chuyển mèo.nếu mình lừa đảo thì mình không chuyển mèo.nhưng đây mình chuyển đoàng hoàng em mèo như trong ảnh.Nhà mình ở quê nuôi nhiều mèo lên mình mang lên trên hà nội tìm nhà mới cho nó.Mèo của mình thì mình nói mèo của mình chứ mình sợ gì mà phải nói dối của người này người kia chứ.Nếu là Mèo của mình thì mình biết rõ về tình trạng của em nó nhưng còn em mèo mà bạn mua của mình là của bạn mình nhờ bán không phải của mình.Còn nói chách nhiệm thì mình có sơ suất khi không để ý vì em nó về nhà mình có 2 ngày mình đâu có biết em nó như thế,mình chỉ biết khi đón về em nó ăn uống bình thường không có bệnh tật gì cả.
Còn bạn nghĩ lại đi Lúc bạn gọi điện cho mình bảo em nó gãy có 1 cái răng lanh mình có nói lại nguyên văn rằng mình không để ý và có thể em nó cắn cái gì đó lên bị gẫy.chứ bạn không nói em nó gãy 5 cái nhé.Bạn nghĩ lại đi nói phải chính xác nhé.
MÌnh Nhận mình có phần sai là không để ý em nó kĩ hơn.
Mình thành thật xin lỗi chủ topic

daicachip

YTC Developer
bị ném gạch đá nhiều nên có vẻ giọng điệu của bạn đã mềm mại hơn rồi đấy nhề:D
tôi hok muốn đôi co nhiều
bạn làm thế nào cho đúng vs lương tâm của mình.tốt thì bạn hưởng,xấu bạn hưởng.tới đây là chúng ta hok liên quan rì nữa.ok?
p/s: admin xử lí ntn cho đẹp,cho đúng nhé ^^ thanks

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
@daicachip: Bạn mua hồi tháng 4, đăng topic hỏi sức khỏe mèo hồi tháng 5, sao giờ mới lên đây phản ánh, rồi bạn lại kêu chúng tôi xử lý ntn cho đẹp. Xử lý như thế nào là đẹp nhỉ, kêu người bán hoàn tiền sau 2 tháng àh, hay ban nick người bán vì lừa đảo trong khi bạn ko xem xét kỹ khi nhận mèo. Bạn đưa ý kiến lên cho chúng tôi biết phải làm sao để vừa ý bạn nhé.

@anhhungdb: Bạn sai, và bạn cũng đã xin lỗi, chúng tôi hoan nghênh tinh thần đó. Tuy nhiên 1 lời xin lỗi chẳng giúp gì đc cho bạn. Bạn phải thể hiện bằng hành động. Bạn có thể liên lạc và thỏa thuận với daicachip.

Tôi mong 2 bạn giải quyết trong hòa bình. Ai cũng có lỗi trong chuyện này. Tôi chờ câu trả lời của 2 bạn.

daicachip

YTC Developer
@daicachip: Bạn mua hồi tháng 4, đăng topic hỏi sức khỏe mèo hồi tháng 5, sao giờ mới lên đây phản ánh, rồi bạn lại kêu chúng tôi xử lý ntn cho đẹp. Xử lý như thế nào là đẹp nhỉ, kêu người bán hoàn tiền sau 2 tháng àh, hay ban nick người bán vì lừa đảo trong khi bạn ko xem xét kỹ khi nhận mèo. Bạn đưa ý kiến lên cho chúng tôi biết phải làm sao để vừa ý bạn nhé.

@anhhungdb: Bạn sai, và bạn cũng đã xin lỗi, chúng tôi hoan nghênh tinh thần đó. Tuy nhiên 1 lời xin lỗi chẳng giúp gì đc cho bạn. Bạn phải thể hiện bằng hành động. Bạn có thể liên lạc và thỏa thuận với daicachip.

Tôi mong 2 bạn giải quyết trong hòa bình. Ai cũng có lỗi trong chuyện này. Tôi chờ câu trả lời của 2 bạn.

Thanks bạn đã có ý kiến :D hiện tại bh mình mới lên lập pic vì sau khi mua mèo của bạn anhhungdb,mình nghĩ bạn ý hok buôn bán mèo nữa.nhưng vô tình vào ytc lại thấy bạn ý rao bán mèo.làm cơn giận đc chôn vùi từ đợt trc' nổi lên:)) và thế là cái pic này ra đời đấy bạn quy ^^ mình đâu có nói cần bồi thường tiền và ban nick bạn anhhungbd đâu nhề? bạn cứ thích là nói.
mua mèo cuối tháng 4,nhưng đầu tháng 5 mình mới phát hiện răng của em mèo như thế.chứ đâu có ủ mưu thâm hiểm để gán tội cho bạn anhuungbd.
mình chỉ muốn bạn có biện pháp xử lí và cảnh cáo những ng` buôn bán mèo vô trách nhiệm như bạn anhungbd.để ytc trong sạch hơn.
mình nhận mình có lỗi.lỗi vì đã lập cái pic vớ vẩn này.làm tốn time của cả tớ.sr bạn quy nhé:X
bạn là admin lại hok biết cách xử lí ntn mà lại đi hỏi tớ:D bạn có thấy hơi vô lí hok nhỉ? phớt lờ đi cũng là 1 cách xử lí đó thôi.
p/s: gửi bạn ở 164/8 vtv rằng cái pic này thật vớ vẩn.chả có ích rì nên bạn cứ yên tâm mang mèo từ dưới quê lên bán nhé

mangaka

YTC Developer
Thanks bạn đã có ý kiến :D hiện tại bh mình mới lên lập pic vì sau khi mua mèo của bạn anhhungdb,mình nghĩ bạn ý hok buôn bán mèo nữa.nhưng vô tình vào ytc lại thấy bạn ý rao bán mèo.làm cơn giận đc chôn vùi từ đợt trc' nổi lên:)) và thế là cái pic này ra đời đấy bạn quy ^^ mình đâu có nói cần bồi thường tiền và ban nick bạn anhhungbd đâu nhề? bạn cứ thích là nói.
mua mèo cuối tháng 4,nhưng đầu tháng 5 mình mới phát hiện răng của em mèo như thế.chứ đâu có ủ mưu thâm hiểm để gán tội cho bạn anhuungbd.
mình chỉ muốn bạn có biện pháp xử lí và cảnh cáo những ng` buôn bán mèo vô trách nhiệm như bạn anhungbd.để ytc trong sạch hơn.
mình nhận mình có lỗi.lỗi vì đã lập cái pic vớ vẩn này.làm tốn time của cả tớ.sr bạn quy nhé:X
bạn là admin lại hok biết cách xử lí ntn mà lại đi hỏi tớ :D bạn có thấy hơi vô lí hok nhỉ? phớt lờ đi cũng là 1 cách xử lí đó thôi.
p/s: gửi bạn ở 164/8 vtv rằng cái pic này thật vớ vẩn.chả có ích rì nên bạn cứ yên tâm mang mèo từ dưới quê lên bán nhé

Mình nghĩ đây là lỗi tại bạn là chính. Răng mèo là ở kiểu hình. Khi mua bạn ko xem xét kỹ càng, ko cân nhắc . Nó ko phải bệnh ẩn bên trong. Đến khi "thuận mua vừa bán" xong thì kêu người ta thế này thế nọ.
Đương nhiên người bán cũng có lỗi. Nhưng việc bạn ko xem xét kỹ khi mua thì cũng là lỗi bất cẩn nữa.
Còn việc người bán lấy mèo nguồn từ đâu. Hiện nay tất cả chỉ là từ suy luận thôi.
Theo pháp luật thì khi định tội cho ai đó phải chứng minh. Nếu có cơ sở nguồn lấy mèo nhà bạn kia là sai trái, ko đúng thì chắc chắn BQT sẽ xử lý bạn đó.
Nhưng cũng ko chỉ vì vài câu nói vu vơ, thiếu cơ sở, suy đoán mà quy kết người ta lừa đảo được. Có thể bạn đó có tội - nhưng chẳng có bằng cớ gì cả.
Mình đọc 2 cái topic của bạn cũng chẳng thấy có cơ sở là bạn đó bán mèo bệnh gì cả(vì răng mèo ở kiểu hình nên bạn có thể xem xét khi đến tận nhà mua mà)

Còn về người bán, nếu bạn khai gian tuổi mèo, bán mèo quá già-k pải 6 tháng như bạn nói - thì nên tìm cách bồi thường cho người mua một chút - đó là theo ý mình.

P/s: Bạn chủ topic cũng có vẻ ko đc hài lòng khi BQT ko xử lý theo ý bạn thì phải. Mọi người ko cố tình PHỚT LỜ như bạn nói đâu. Đơn giản vì những điều bạn nói chưa đủ cơ sở bạn ạ. Lần sau nếu mua mèo thì cố gắng là người mua có hiểu biết và cẩn thận hơn 1 chút - đó mới chính là cách khiến các cuộc giao dịch trở nên trong sạch.
Khi những người mua hiểu biết hơn thì những người bán bắt buộc phải cung cấp hàng chất lượng hơn. Đó là chuyện tất lẽ mà. Chứ cứ mua đại rồi về kêu thì vẫn là thiệt mình mà.

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
mình đâu có nói cần bồi thường tiền và ban nick bạn anhhungbd đâu nhề? bạn cứ thích là nói.
bạn là admin lại hok biết cách xử lí ntn mà lại đi hỏi tớ :D bạn có thấy hơi vô lí hok nhỉ? phớt lờ đi cũng là 1 cách xử lí đó thôi.

Tôi tôn trọng ý kiến của bạn vì bạn là người lập topic, vì vậy tôi hỏi bạn là chuyện đương nhiên. Ngay cả bạn còn ko biết mình muốn gì khi lập topic này thì còn nói ai. Nếu biết thì sao bạn ko trả lời câu hỏi "Bạn đưa ý kiến lên cho chúng tôi biết phải làm sao để vừa ý bạn nhé." của tôi trước rồi hãy trách tôi.

Những người lập topic trong box này chủ yếu là để yêu cầu ban nick bị cáo, hoặc yêu cầu đc nhận lại tiền, vậy tôi nêu lên 2 ý đó có gì sai sao mà bạn trách tôi thích thì nói.

Còn bạn nói lập topic này ra ko phải để ban nick và đòi lại tiền thì chắc chỉ là để nhắc nhở anhhungdb và cảnh báo mọi người thôi nhỉ, và bạn cũng đã nhận đc lời xin lỗi từ anhhungdb. đồng thời mọi người vào đọc topic cũng biết về anhhungdb. Đúng ý bạn rồi, vậy mà bạn còn chưa vừa và kêu chúng tôi xử lý cho đẹp, cho đúng. anhhungdb đã xin lỗi bạn, chẳng phải đã đẹp, đã đúng rồi sao.

Bạn nên xem lại mình trước khi lên án người khác nhé.

daicachip

YTC Developer
Tôi tôn trọng ý kiến của bạn vì bạn là người lập topic, vì vậy tôi hỏi bạn là chuyện đương nhiên. Ngay cả bạn còn ko biết mình muốn gì khi lập topic này thì còn nói ai. Nếu biết thì sao bạn ko trả lời câu hỏi "Bạn đưa ý kiến lên cho chúng tôi biết phải làm sao để vừa ý bạn nhé." của tôi trước rồi hãy trách tôi.

Những người lập topic trong box này chủ yếu là để yêu cầu ban nick bị cáo, hoặc yêu cầu đc nhận lại tiền, vậy tôi nêu lên 2 ý đó có gì sai sao mà bạn trách tôi thích thì nói.

Còn bạn nói lập topic này ra ko phải để ban nick và đòi lại tiền thì chắc chỉ là để nhắc nhở anhhungdb và cảnh báo mọi người thôi nhỉ, và bạn cũng đã nhận đc lời xin lỗi từ anhhungdb. đồng thời mọi người vào đọc topic cũng biết về anhhungdb. Đúng ý bạn rồi, vậy mà bạn còn chưa vừa và kêu chúng tôi xử lý cho đẹp, cho đúng. anhhungdb đã xin lỗi bạn, chẳng phải đã đẹp, đã đúng rồi sao.

Bạn nên xem lại mình trước khi lên án người khác nhé.

lại xl bạn quy lần t2 nhé,cm trên tớ nói xử lí cho đẹp cho đúng,cm sau tôi đã nói rõ ràng là lập pic vs mục đích muốn admin vào cảnh cáo những người bán mèo hok trung thực.bạn cần đọc rõ hơn 1 chút nhé.
nhắc lại lần t2 là ngay từ đầu tôi đã nói hok có ý định đòi lại tiền và ban nick chỉ mong muốn admin cảnh cáo và cảnh cáo .ok chứ bạn quỷ?
Những người lập topic trong box này chủ yếu là để yêu cầu ban nick bị cáo, hoặc yêu cầu đc nhận lại tiền => mỗi người đều có suy ghĩ và mục đích riêng,vì vậy bạn đừng áp đặt member như thế này.nên đọc rõ mong muốn của ng` lập pic

Tôi tôn trọng ý kiến của bạn vì bạn là người lập topic, vì vậy tôi hỏi bạn là chuyện đương nhiên. Ngay cả bạn còn ko biết mình muốn gì khi lập topic này thì còn nói ai. Nếu biết thì sao bạn ko trả lời câu hỏi "Bạn đưa ý kiến lên cho chúng tôi biết phải làm sao để vừa ý bạn nhé." của tôi trước rồi hãy trách tôi. => nếu tôi nói muốn ban nick và đòi anhungbd bồi thường liệu bạn có đồng ý hok? :)) càng nói càng nực cười
là admin thì phải xem xét và đặt vấn đề khi có phản ánh của member,nếu ngay từ đầu bạn nói tôi vô lí,hok có chứng cứ thì ok.tôi chấp nhận thua và lập luôn 1 pic xl bạn anhngbd .
bạn nên xem lại cách xử lí của mình.

daicachip

YTC Developer
Mình nghĩ đây là lỗi tại bạn là chính. Răng mèo là ở kiểu hình. Khi mua bạn ko xem xét kỹ càng, ko cân nhắc . Nó ko phải bệnh ẩn bên trong. Đến khi "thuận mua vừa bán" xong thì kêu người ta thế này thế nọ.
Đương nhiên người bán cũng có lỗi. Nhưng việc bạn ko xem xét kỹ khi mua thì cũng là lỗi bất cẩn nữa.
Còn việc người bán lấy mèo nguồn từ đâu. Hiện nay tất cả chỉ là từ suy luận thôi.
Theo pháp luật thì khi định tội cho ai đó phải chứng minh. Nếu có cơ sở nguồn lấy mèo nhà bạn kia là sai trái, ko đúng thì chắc chắn BQT sẽ xử lý bạn đó.
Nhưng cũng ko chỉ vì vài câu nói vu vơ, thiếu cơ sở, suy đoán mà quy kết người ta lừa đảo được. Có thể bạn đó có tội - nhưng chẳng có bằng cớ gì cả.
Mình đọc 2 cái topic của bạn cũng chẳng thấy có cơ sở là bạn đó bán mèo bệnh gì cả(vì răng mèo ở kiểu hình nên bạn có thể xem xét khi đến tận nhà mua mà)

Còn về người bán, nếu bạn khai gian tuổi mèo, bán mèo quá già-k pải 6 tháng như bạn nói - thì nên tìm cách bồi thường cho người mua một chút - đó là theo ý mình.

P/s: Bạn chủ topic cũng có vẻ ko đc hài lòng khi BQT ko xử lý theo ý bạn thì phải. Mọi người ko cố tình PHỚT LỜ như bạn nói đâu. Đơn giản vì những điều bạn nói chưa đủ cơ sở bạn ạ. Lần sau nếu mua mèo thì cố gắng là người mua có hiểu biết và cẩn thận hơn 1 chút - đó mới chính là cách khiến các cuộc giao dịch trở nên trong sạch.
Khi những người mua hiểu biết hơn thì những người bán bắt buộc phải cung cấp hàng chất lượng hơn. Đó là chuyện tất lẽ mà. Chứ cứ mua đại rồi về kêu thì vẫn là thiệt mình mà.

thanks bạn đã có ý kiến.và tôi cũng mong muốn bạn đọc lại thật kĩ thật ngấm những cm của tôi,đang ví dụ cho admin rằng phớt lờ cũng là 1 cách xử lí,chứ tôi hok nói admin đang phớt lờ câu chuyện trong pic này của tôi.
ai chả biết thuận mua vừa bán.và bạn nên đọc lại cái pic đăng bán mèo và đối chiếu vs tình trạng em mèo nhé.
ở đây hok có 1 từ nào là vu vơ cả đâu bạn nhé.mèo 6t biến thành 1 năm rưỡi.trong khi tuổi thực của em nó phải là trên 3 năm.và đấy được bạn cho là lời nói vu vơ? hay quá nhề.
nghèo thì nghèo rách cũng chẳng cần bồi thường của ng` đã lừa mình như thế.

mangaka

YTC Developer
thanks bạn đã có ý kiến.và tôi cũng mong muốn bạn đọc lại thật kĩ thật ngấm những cm của tôi,đang ví dụ cho admin rằng phớt lờ cũng là 1 cách xử lí,chứ tôi hok nói admin đang phớt lờ câu chuyện trong pic này của tôi.
ai chả biết thuận mua vừa bán.và bạn nên đọc lại cái pic đăng bán mèo và đối chiếu vs tình trạng em mèo nhé.
ở đây hok có 1 từ nào là vu vơ cả đâu bạn nhé.mèo 6t biến thành 1 năm rưỡi.trong khi tuổi thực của em nó phải là trên 3 năm.và đấy được bạn cho là lời nói vu vơ? hay quá nhề.
nghèo thì nghèo rách cũng chẳng cần bồi thường của ng` đã lừa mình như thế.

Nhưng có một vấn đề là ; Tại sao bạn đến lấy - nhìn thấy rõ là nó ko giống như trong hình - mà vẫn lấy?

daicachip

YTC Developer
Nhưng có một vấn đề là ; Tại sao bạn đến lấy - nhìn thấy rõ là nó ko giống như trong hình - mà vẫn lấy?

"đính chính lại là tớ nhờ bạn tớ đến đón nhé,bạn hok hề nhắc đến vụ nhờ bán này nọ"
=> đã bảo đọc kĩ rồi

Status
Không mở trả lời sau này.