• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cún mới mua 2 tháng bị viêm phổi nặng

bryan_fortune

mình vừa mua bé chó nhật từ lhp q10 về.ngày đầu khỏe mạnh nhưng đến ngày sau thì bỏ ăn cộng với ho.mình đưa đi bsty họ bảo viêm phổi nặng rồi cho tiêm thuốc kháng sinh và thuốc bổ.mình tiêm cho bé hôm nay là ngày thứ 2 rồi.bé vẫn chưa ăn được và thở yếu nhưng đã bớt ho khạc và đi đứng được dù ít.cho mình hỏi là bệnh này có chữa dc k vì mình nge nói khá khó chữa :(( mình sợ nó k qa khỏi quá T.T

chemjovn

nẾU cho uống kịp thuốc và chữa trị kịp thời thì nó sẽ khoẻ thôi bạn. chúc chó bạn mau khoẻ... :Onion32: Con Lu hồi trước của mình cũng bị viêm phổi mà lúc đó nuôi chưa có kinh nghiệm nên nó không wa khỏi... buồn ghê! :sad:

pebomiu512

bryan_fortune said:
mình vừa mua bé chó nhật từ lhp q10 về.ngày đầu khỏe mạnh nhưng đến ngày sau thì bỏ ăn cộng với ho.mình đưa đi bsty họ bảo viêm phổi nặng rồi cho tiêm thuốc kháng sinh và thuốc bổ.mình tiêm cho bé hôm nay là ngày thứ 2 rồi.bé vẫn chưa ăn được và thở yếu nhưng đã bớt ho khạc và đi đứng được dù ít.cho mình hỏi là bệnh này có chữa dc k vì mình nge nói khá khó chữa :(( mình sợ nó k qa khỏi quá T.T
cún của bạn đã đỡ chưa? cún của mình cũng bị viêm phổi khi mua về ( vì mình mua nó ở ngoài đường Nam Kì Khởi Nghĩa )
nhưng mình đã cho pé đi bsty và pé đã khỏe mạnh r, nếu cún của bạn còn bệnh thì mình sẽ chia sẻ 1 số kinh nghiệm của mình nhé :)

Lunlyn

Minh moi mua 1 e poodle ve dc gan 1tuan, be cug dg bi viem phoi,hjc.. Nhin be yeu ot ma minh xot lam, bsi keu la viem phoi nang, be ko an uog j ca, minh so be kiet suc mat, ban nao co kinh nghiem jup minh voi,bac si keu benh nay can fai co thoi gian dieu trị :((

Bearie

pebomiu512 said:
cún của bạn đã đỡ chưa? cún của mình cũng bị viêm phổi khi mua về ( vì mình mua nó ở ngoài đường Nam Kì Khởi Nghĩa )
nhưng mình đã cho pé đi bsty và pé đã khỏe mạnh r, nếu cún của bạn còn bệnh thì mình sẽ chia sẻ 1 số kinh nghiệm của mình nhé :)
bạn ơi chỉ cho mình ít kinh nghiệm với. cún của mình sau khi bị té có những triệu chứng của bệnh viêm phổi. đi bsty ngta chả nói j cứ bảo theo dõi thôi. chích cả 7 ngày rồi. đến ngày t7 tn lại bắt đầu ho khạc. bơm đồ ăn vẫn bt. hôm nay mình k cho đi chích nữa. bạn mình bảo có thể do nó té nên bị đập phổi nặng rồi. nhưng nếu được bạn giúp mình cách chữa với nhé.

asari

Chó mới mua về sao con nào cũng khoẻ mạnh mà sao mang về 1 tuần đau là lòi bệnh ra hết, thương quá :(