• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cún mình bị xà mâu, ai giúp mình góp ý với

Happy-chan

Cách đây khoảng 1 tháng em Cún của mình bổng dưng bị rụng hết lông rồi đen sạm chỗ da, gần nhà mình có 1 bác sị thú ý về hưu ông có nói là cún mình bị xà mâu nên khuyên mình mang lên bệnh viện thú ý
Sau khi mình mang em í lên bệnh viện thú ý thì bác sĩ bán cho 1 lọ thuốc dạng phun xịt màu xanh dương, dặn là phun vào những chỗ bị rụng lông rồi đợi khoảng 1, 2 ngày tắm rửa cho sạch là khỏi, mình làm theo đúng lời bác sĩ, sau đó cún nhà mình có mọc lông trờ lại ở vùng thân nhưng trên đầu, lỗ mũi và hai bên miệng thì không mọc lông lại được, sau này còn bị chảy máu, mình và mẹ thử tắm sạch cho em í, cứ 1,2 ngày là đem ra tắm 1 lần và mỗi lần đều dùng xà phòngbtắm của chó chà thật sạch, nhưng những chỗ chưa mọc lông lại vẫn đâu vào đấy, thêm nữa chân của bé í đen sạm lại và có triệu chứng giống như lúc đầu
Bố mẹ mình có ý định nếu cứ tiếp tục thế àny sẽ không nuôi em ấy nữa, nhưng là em ấy mình nuôi từ nhỏ nên rất quý không muốn nuôi cún khácchỉ mong các bạn ai có thể giúp mình cách trị dứt bệnh của bé cún mình xin cảm tạ rất nhiều

metan

không biết cún nhà bạn bao lớn, ngày xưa 2 chú cún nhà mình cũng bị xà mâu. bà mình bày : lấy đường tán thắng cho tan chảy tồi thoa lên mình 2 chú cún cho con cún này liếm con cún kia, làm vài lần sẽ hết thui bạn ơi.

Chào bạn.
Xà mâu như bạn nói là bệnh do ký sinh trùng có tên là demodex, nó nằm kí sinh sâu trong da, bệnh này có thể chữa được bạn yên tâm. Chai thuộc xịt màu xanh dương tên là gì bạn? Tatik là thuốc có thể trị demodex.