• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cún con đi phân lỏng, có máu và nước

Duongkaka

Mình mới bắt 1 em cún con 2.5 tháng tuổi hôm t3 tuần trước (10/7), từ hôm đầu tiên bắt về cún rất khỏe, chạy nhảy và ăn bình thường (ăn nhiều) nhưng lại bị đi ra phân lỏng, có máu và nước, mùi tanh. Mình đã cho bé đi bs 4 hôm, mỗi ngày chích 3 mũi và hôm nay truyền nửa chai nước biển nhưng vẫn không đỡ. Chỉ có phân sệt hơn 1 chút nhưng vẫn có máu. Bs nói bị đường ruột nên mình chỉ cho ăn cháo trắng với thịt bằm.2 ngày đầu bé còn ỉa ra giun sán màu trắng, dài ngoằng :lau_mo_hoi: nhưng 2 hôm nay thì không thấy ỉa ra giun nữa
Mọi người có ai biết bé bị bệnh j ko? có nên đổi bs khác không vì đã 4 ngày mà bé vẫn không đỡ.
cảm ơn mọi ng

p/s: lúc bắt về bé chưa được chích ngừa, mình định đi chích thì bé đã bị bệnh ntn...

windz1010

Chúc mừng chú, thần chết Ca rê, bạn cứ típ tục truyền nước biển, chích điện giải, khoáng chất cho nó. May ra duy trì đc khoảng 5 ngày bé sẽ khỏi. Nếu k, 1 tuần sau bạn đem an tán đc r. Mình báo trước, 70% 80% là tử vong. Nhà mình đã chết 3 con. Còn nữa, sau khi chó chết, bạn mua thuốc tẩy dành cho thú y về tẩy, kết hợp với nước tẩy con vịt, tẩy nhà cửa hết. Sau 1 tháng mới đc đem chó khác về, nếu k chó sau sẽ chết nhanh hơn con trước nữa

Odio

bị kiểu này nặng à nha... Lúc trước con nhà mình đc 5 tháng mấy mới bị giờ vẫn khỏe, con này hơi nhỏ k biết làm sao nữa... Ra thuốc tây mua thuốc về đi bạn, thuốc cho người thì tác dụng nhanh hơn đó. Ra hiệu thuốc rùi tả bệnh cho người ta, nhớ tới hiệu thuốc nào lớn và uy tín ấy nha.

Duongkaka

hic tại mình thấy mọi người bảo nên chữa 1 cách thôi, chữa nhiều thuốc lại bị tác dụng khác.
Mình vừa bé đi truyền nước biển, hỏi bs về chích điện giải nhưng bs bảo không có, chỉ truyền nước thôi. không biết có nên đổi bs khác không

ketkorea

Chưa chích ngừa mà bị ỉa chảy thì có 2 loại: do vi khuẩn và do virút... Mong là cún của bạn bị bệnh do vi khuẩn, vi rút thì chữa dễ thôi. bạn cho sử dụng kháng sinh ampidexalone là khỏi thôi.
Chắc cún của bạn k ăn được nên bác sĩ mới truyền nước biển. Bạn cố gắng đợi nhé...
Chúc cún bạn mau khỏi bệnh
Lần sau nhớ tiêm vacxin nhé!!!

Duongkaka

tại lúc mình bắt về là e đã 2.5 tháng rồi, mà ngta k chích ngừa trước, hôm vừa bắt về đã bị luôn
mấy ngày đầu còn ăn khỏe, bh e nó cũng chán không ăn luôn rồi. huhu

windz1010

Mình nói rồi, sau 5 ngày mà k khỏi sẽ chết đấy bạn. Co giật chết ngay lập tức nếu virus mạnh, còn yếu thì nó liệt toàn thân, vài ngày sau chết. Còn nếu hên thì sống, xui tý thì bị tật, liệt 1 số bộ phận như chân sau chẳn hạn. Tốt nhất, bạn nên tận lòng cho nó lúc cuối đời đi, tội em còn nhỏ mà. Kinh nhiệm tốt nhất đừng để dính Care, nếu cún đem về từ 2 đến 4 tháng mà chưa chích Care thì bạn nên giữ cho bé khỏe thật khỏe đến khi chích. Trong người bé lúc nào cũng có virus Care, quan trọng là khi bé xún sức tý mà phát bệnh. Chó nhà mình cũng vậy, đem về khỏe như trâu. Đem đi chơi cái, say nắng, mệt vật vã, về là phát Care. Con trước thì mình lỡ cho ún sữa, ngta khuyên chó con k nên cho ún sữa vì dễ bị tiêu chảy, mà Care có 2 thể là phổi hoặc tiêu hóa, nên đụng tới tiêu hóa của bé, thế là lụm =.='' Rất tiếc, nhắc lại nhen, sau khi bé chết, tẩy nhà cửa khoảng 5 lần bằng thuốc mua tại thú y và vim con vịt tẩy toilet á. Sau 1 tháng mới đc đem chó mới về!

chó nhà mình cũng bị ik chang..........mà k có ra máu..............ói nữa........2 tháng thôi..........sáng dẫn đi bác sĩ truyền dịch vs tiêm cái gì đó............về vẫn đi phân lỏng nhưng phân thành màu vàng rồi ( lúc tiêu chảy là phân màu nâu.....hôi và tanh lắm) ...........sệt sệt..............mai tính dẫn đi nữa

windz1010

Tân Nguyễn said:
chó nhà mình cũng bị ik chang..........mà k có ra máu..............ói nữa........2 tháng thôi..........sáng dẫn đi bác sĩ truyền dịch vs tiêm cái gì đó............về vẫn đi phân lỏng nhưng phân thành màu vàng rồi ( lúc tiêu chảy là phân màu nâu.....hôi và tanh lắm) ...........sệt sệt..............mai tính dẫn đi nữa
Chúc mừng, thêm 1 em nữa dính Care =]] bó tay, bệnh hoành hành

windz1010 said:
Chúc mừng, thêm 1 em nữa dính Care =]] bó tay, bệnh hoành hành
hình như bạn có vẻ thích thú lắm nhỉ...........xl bạn cún mình khỏe rồi.......phân bình thường rồi...........tks

windz1010

Tân Nguyễn said:
hình như bạn có vẻ thích thú lắm nhỉ...........xl bạn cún mình khỏe rồi.......phân bình thường rồi...........tks
k fai là thích thú, đùa thôi, tại vì bệnh này tràn lan mà quá nguy hiểm nên mình chỉ đùa vậy, ai lại đi thích mấy cái vụ này