• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cún cưng bị nôn vì thuốc xổ giun :(

quynhkul

YTC Developer
Mình cho bé SU nhà minhf uống fugacar. Bé mới đc hơn 2 tháng... Không biết liệu có quá liều hay như nào không?
Và mình cũng chỉ cho uống 1 liều duy nhất như chỉ dẫn. Mình hòa vào với chút sữa, và bé uống sạch :(
Nhưng đến chiều thì mẹ mình nói bé có nôn 2 lần :ngoi_xom:
Không biết liệu có sao không? và mình có phải đi mua thuốc lần nữa không. Vì sợ thuốc chưa tác dụng đã bị trào ra hết rồi. Nghe chị chủ cũ nói thì em ý uống endogard.

Ai có kinh nghiệm làm ơn giúp mình với nhé :sadcorner:
Bé nhà mình là cocker spaniel
Xin cám ơn mn :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

Laru

Nếu bạn thấy mình pha đúng liều chỉ dẫn thì chắc là ko sao đâu. Đối với cún cũng như người mình khi đi bác sĩ chích ngừa hay cho uống thuốc thì về đều mệt và hơi sốt và buồn nôn mà bạn.
Hihi ko sao đâu bạn đừng lo, bé của bạn sẽ ổn thôi mà ngày xưa mình cũng có ẳm bé cún cũ đi sổ giun và về bé sốt nằm 1 chỗ rồi cũng khỏe mạnh lại thôi. Nếu thấy bé có dấu hiệu bỏ ăn và tiêu chảy thì phải đem bé đi bác sĩ ngay bạn nhé !

quynhkul

YTC Developer
Nếu bạn thấy mình pha đúng liều chỉ dẫn thì chắc là ko sao đâu. Đối với cún cũng như người mình khi đi bác sĩ chích ngừa hay cho uống thuốc thì về đều mệt và hơi sốt và buồn nôn mà bạn.
Hihi ko sao đâu bạn đừng lo, bé của bạn sẽ ổn thôi mà ngày xưa mình cũng có ẳm bé cún cũ đi sổ giun và về bé sốt nằm 1 chỗ rồi cũng khỏe mạnh lại thôi. Nếu thấy bé có dấu hiệu bỏ ăn và tiêu chảy thì phải đem bé đi bác sĩ ngay bạn nhé !

á .... bé bị tiêu chảy này ;( thôi chết r :(( cám ơn bạn nhé

quynhkul

YTC Developer
Hic hic.. Z bạn bế bé đi bác sĩ đi chứ cún nhỏ bệnh thì ko đùa đc đâu nha bạn :((

ừ hì :D nhưng m cho nó uống men tiêu hóa với ăn cháo thịt :D bh lại khỏe rồi. Phân cứng khô lại và đang chạy nhảy tung tăng rùi ^^~ hý hý :D cám ơn các bạn đã quan tâm :)

cherry lee

YTC Developer
OMG có thuốc tẩy giun dành riêng cho cún mà bạn.ko nên dùng thuốc tẩy giun của người cho cún nhé.liều lượng ko giống nhau đâu :(

quynhkul

YTC Developer
OMG có thuốc tẩy giun dành riêng cho cún mà bạn.ko nên dùng thuốc tẩy giun của người cho cún nhé.liều lượng ko giống nhau đâu :(

đâu có @@ tại vì mình có đọc 1 bài viết trong này, trong cái list ý có ghi fugacar mừ >"< lần sau m sẽ cho uống endogard như chị chủ cũ cho bé uống :D cám ơn bạn đã quan tâm