• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

có phải triệu chứng của bệnh care

Picatso

YTC Developer
Chó nhà mình trưa hôm qua chạy nhảy ăn uống bình thường , ăn xong mình xích lại rồi đi ngủ. đến 3h thả ra thì 1 chút sau thấy nôn ọe ra hết thức ăn từ trưa, nôn 4-5 lần( toàn cơm thôi chứ k có gì). xong thì mệt mỏi nằm 1 chỗ.
5h mình lấy xilanh nhỏ. bơm cho2 xilanh sữa ( nó k chịu ăn, bình thường thì ăn rất nhanh rất khỏe), đút cho đc 5p thì cũng lại ọe ra hết, mình liền cho uống nửa viên becberin cũng lại nôn luôn.
từ đó đến 9h thì chỉ nằm 1 chỗ( mồm khô, mũi khô rất thương :(( )
đến 9h thì thấy đứng lên đi lại đc, trông mặt. mũi tươi tỉnh và ra uống nc, thấy vậy mình liền pha sữa đặc cho uống thì e nó uống đc 1 ít.
sáng hôm sau 6h mình dậy pha sữa thì lại kô uống :((, vẫn đi lại đc chứ k nằm bệt như hôm qua...
các bạn giúp mình với!!!

khoahee

love pet
bạn ơi, theo mình thì bạn phải cho e nó ăn thật nhiu thức ăn vào để cho nó có sức trống khuẩn.... r đưa e nó đến bs đi.....

Picatso

YTC Developer
bạn ơi, theo mình thì bạn phải cho e nó ăn thật nhiu thức ăn vào để cho nó có sức trống khuẩn.... r đưa e nó đến bs đi.....

thì ngày nào mình cũng cho ăn 3 bữa cháo phổi hoặc cổ gà mà. thêm 1,2 bữa sữa nữa. nhưng vấn đề ở đây là e nó k ăn . nản quá bạn ợ.

khoahee

love pet
thì ngày nào mình cũng cho ăn 3 bữa cháo phổi hoặc cổ gà mà. thêm 1,2 bữa sữa nữa. nhưng vấn đề ở đây là e nó k ăn . nản quá bạn ợ.

pé hiện giờ ọe ra đồ ăn và đi tiu có chất vàng hok..

khoahee

love pet
hiện giờ k chịu ăn. nc tiểu màu vàng như thường.

cho e nó đi bs chuyền dịc đi bạn ơi..... có gì ngt tim kháng sinh lun

kinglet

Member
khi chó khỏe bạn cho nó đi khám bs, rồi tiêm phòng cho nó, tẩy giun sán cho nó trong 12 tháng đầu. rất vui khi kún bạn đã khỏe

Picatso

YTC Developer
khi chó khỏe bạn cho nó đi khám bs, rồi tiêm phòng cho nó, tẩy giun sán cho nó trong 12 tháng đầu. rất vui khi kún bạn đã khỏe

mình đã tẩy giun và tiêm phòng rồi cậu ạ. cháu nó có sức chịu đụng thật mãnh liệt .