• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cái chuồng em làm thế này là được chưa ạ

misulanu

trồng được cái cây thì bị dế nọ thịt mất gãy hết cả cành. mà k hiểu sao cái đất này em mua nó khô đét các bác ạ. cứ đổi nước vào y rằng 20' là lại khô.

mới set lại

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Nuôi trong nhà mà set dc vầy là quá ngon rồi.
Em này là rùa lá, bớt sáng 1 tí và thêm nhiều lá vào, lá khô nhé. Sau khi bớt sáng thì cũng hạn chế làm ẩm đất => độ ẩm cao + nóng, rùa đễ bịnh lắm.

Tuần 2 lần, đem em nó ra ngoài nắng sớm, cho tắm nhé :).

lazymen said:
bạn dùng đèn gì cho rùa vậy? đừng dùng đèn nhiệt vì da rùa lá nhạy cảm với ánh sáng lắm nhé
Chuẩn, da rùa lá lúc nào cũng cần ẩm, nhưng vừa phải. Hạ sáng và bớt nhiệt, nếu ko là có nấm đấy.

misulanu

E mua đèn vàng tuýp 50k ý anh.
Đất thì 3 lớp. Dưới cùng là mùn dừa, giữa là đất dinh dưỡng, trên cùng là đất sét+ trấu+ than. Cứ đổ nước vào là lại khô. Hút ẩm nhanh kinh khủng. E sợ nó bị khô mắt mất vì độ ẩm k đủ nên lúc nào rảnh cũng phải dùng bình tưới cây xịt vào cho có nước.

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Rùa lá nuôi trong nhà ko cần đèn mạnh đâu em, em phải làm sao bảo đảm cho da nó lúc nào cũng ẩm và ướt, nếu khô quá thì dính bệnh hô hấp + khô mắt nhé.

Giống này ngoài thiên nhiên thích ẩm, tối, nắng nhẹ, chui rúc dưới lá cây, ăn côn trùng, trái cây, giun.

Nhưng ngược với rùa lá, núi vàng ko ưa ẩm :).