• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

các cao thủ về mèo xin vào cấp cứu.....

phammanh1607

Sư Phụ Bé Bông
Có rất nhiều ý kiến trái chiều nhau về giống mèo ALD thuần Chủng. Mình thì không hiểu biết gì nhiều nên muốn hỏi tất cả mọi nguời xem mèo ALD THUẦN CHỦNG có màu trắng tinh không ạ ?
Rất mong mọi người cho ý kiến để làm sáng tỏ thắc mắc của mình.
Và tiện thể cho mình hỏi xem bé mèo dưới hình có phải mèo ALD Thuần Chủng không ạ ?

Xin chân thành cảm ơn và trân trọng kính chào !
( P/s ADM cho em mượn tí đất bên này nhé )

LittleAngel

ALD lai Nga 99.9% rồi bạn ơi.
Còn vấn đề mèo ALD có màu trắng tinh hay không thì theo mình đc biết là rất hiếm đến hầu như không có Trắng tinh thuần chủng,(điều này giông mèo ALN)
Nếu có màu Trắng tinh thì có thể do lai với 34 hoặc lai Nga hoặc với một giống nào khác.

AkonMeokon

Siêu nhân mèo
Chắc chắn 100% là Nga lai giống gì đấy,vì nếu Nga thuần chủng em sẽ có mắt xanh biếc nước biển,mà mắt em này không phải xanh và tai cũng to,ko phải nga thuần. ALD thì lông có nhiều màu sắc không như ALN,nhưng bộ lông có đặc trưng hơn rất nhiều.

be bong

Tiểu miêu
Có màu trắng thuần chủng bạn vào wiki tìm thông tin sẽ có hết. Có trắng

Jamie_

Gấu con
Cái giống mèo British longhair thực ra không được công nhận rộng rãi ở Anh đâu.Thông tin ở đây http://en.wikipedia.org/wiki/British_Longhair
Mình thấy là mình bị nhầm màu silver(Bạc) với màu trắng ý.Màu trắng thì không có nhưng silver thì có nhiều và điển hinh là trên diễn đàn có bạn đăng mèo Anh silver lên nè.Nhìn khá giống màu trắng.
http://www.yeuthucung.com/topic/74945-dau-tien-o-vn-ban-meo-ald-thuan-chung-gia-pha-silver-mat-xanh-la-cay/

trangmeo

Thành viên tung tăng nhảy nhót
Jamie_ said:
bé này là màu bạc, dòng này là dòng quý tộc và cực đắt, ở vn mới chỉ có vài em, trên diễn đàn đã nói đến dòng này r mà, có 1 2 thành viên vip thì có, trong đó 1 anh đang ở Pháp.
Còn ALD theo mình k có thuần chủng trắng tuyền, nếu bố mẹ ALD đẻ con ra màu trắng thì cụ kị có dính líu đến 34 hoặc Nga
Quan trọng nhất vẫn là hình của chủ top hỏi k phải ALD thuần :le_luoi:

Jamie_

Gấu con
trangmeo said:
bé này là màu bạc, dòng này là dòng quý tộc và cực đắt, ở vn mới chỉ có vài em, trên diễn đàn đã nói đến dòng này r mà, có 1 2 thành viên vip thì có, trong đó 1 anh đang ở Pháp.
Còn ALD theo mình k có thuần chủng trắng tuyền, nếu bố mẹ ALD đẻ con ra màu trắng thì cụ kị có dính líu đến 34 hoặc Nga
Quan trọng nhất vẫn là hình của chủ top hỏi k phải ALD thuần :le_luoi:
Uh đúng rồi mình bị nhìn nhầm màu silver với trắng.Nhìn qua chả phân biệt được =)))) Thôi màu silver cho nó bá đạo,trắng làm gì nữa.

trangmeo

Jamie_ said:
Uh đúng rồi mình bị nhìn nhầm màu silver với trắng.Nhìn qua chả phân biệt được =)))) Thôi màu silver cho nó bá đạo,trắng làm gì nữa.
đc thế thì lại bá đạo quá :Onion35: , quan trọng là nh ng vin vào đấy mèo nga lai toàn nói là ALD thuần chủng để nâng giá lên ý, trên diễn đàn quá nhiều nhưng căn bản k muốn gây war :ngoi_xom: chỉ tội ng mua cứ đinh ninh ALD thuần chủng, thực ra yêu là tốt nhưng mà bỏ tiền ra mua 2 chữ "thuần chủng" thực sự thì mới hiểu nó giá trị thế nào

Jamie_

Gấu con
Ôi giời ,trên diễn đàn này thì loạn hết cả lên ý chứ.Chứ ai yêu mèo ,hay tìm hiểu thông tin thì chả dại mua nhầm mèo đâu.Có lần mình bán em mèo bố 34 lai anh mẹ là anh lai nga có 800k cho một bạn rồi một thời gian sau có người mang đúng em mèo đó lên diễn đàn bán lại với 1tr200 với title là Anh Thuần Chủng.

trangmeo

ALD thuần chủng thật sự thì k nhiều ng ở VN chơi đc đâu, bố mẹ là ALD thì tính là thuần tương đối thôi, Đô Đô nhà tớ bố là cu Tĩn trại cá (em này ALD thuần khá nối bên mảng phối giống) mẹ ALD có bà ngoại cũng ALD kha khá chuẩn là đã cảm thấy hp lắm r. Mà dạo này k thấy anh gì hay phán thuần với k thuần nhỉ, ai chơi lâu có ai nhớ a ý k? hay vào nói thẳng nên hay ăn gạch lắm, lâu lắm t mới vào lại thì k thấy a ý xuất hiện nữa, tên là anh vũ j j ý

Jamie_ said:
Ôi giời ,trên diễn đàn này thì loạn hết cả lên ý chứ.Chứ ai yêu mèo ,hay tìm hiểu thông tin thì chả dại mua nhầm mèo đâu.Có lần mình bán em mèo bố 34 lai anh mẹ là anh lai nga có 800k cho một bạn rồi một thời gian sau có người mang đúng em mèo đó lên diễn đàn bán lại với 1tr200 với title là Anh Thuần Chủng.