• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

các bạn ơi cho mình hỏi

popmy_thucung

T.Viên Năng Động
bé mèo nhà mình 3 tháng tuổi rồi. Mấy hôm nay bé ăn ít và kén ăn hơn trước. và bé có vẻ hơi mệt mình làm thế nào cho bé bh các bạn.
ps : bé ăn chỉ ăn gan k thôi chứ k ăn nhiều cơm như trước. bé mình có cho mặc áo. k biết có phải thay đổi thời tiết nên bé mệt k nữa

be bong

Tiểu miêu
bé có đi ngoài hay nôn ko bạn, đang có dịch rối loạn tiêu hóa đó

miao

Miao cattery
bạn thử cho uống men tiêu hóa xem.nếu ko đỡ thì cho đi khám.nếu nó mà di phân loãng va nôn nữa la rất nguy hiểm.chúc bé mau khỏe

CAT.city

YTC Developer
popmy_thucung said:
bé mèo nhà mình 3 tháng tuổi rồi. Mấy hôm nay bé ăn ít và kén ăn hơn trước. và bé có vẻ hơi mệt mình làm thế nào cho bé bh các bạn.
ps : bé ăn chỉ ăn gan k thôi chứ k ăn nhiều cơm như trước. bé mình có cho mặc áo. k biết có phải thay đổi thời tiết nên bé mệt k nữa
bạn dừng đừng cho ăn gan nữa nhé, ăn gan (gà-lợn) có 1ít độc tố, khi ăn nhiều gây nhiễm độc (ở người cũng thế) người thì bị như ngộ độc còn mèo thì...ăn nhiều là đi đấy. đừng cho ăn gan nữa.
trước có 1 bạn mang mèo tới nhà mình cũng vì ăn gan mà ngộ độc, ỉa nhão đen xì rồi ỉa chảy ra máu, thời gian sau ruột tắc ứ không thải được. kết cục bi thảm, thương nó lắm :(
bạn cứ theo Miao cho em uống men tiêu hóa đi, tạm thời có thể ỉa chảy nhưng thay đổi thức ăn sẽ khác thôi, chúc bạn nuôi mèo khỏe ! (nhớ cho uống nhiều nước vì mèo đi chảy thì mất nước ghê lắm)