• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HN Các bác giúp em với!!!!!!!!!!!!!

bunbebong

Em cocker nhà em bị nổi mấy mụn đỏ,đem đi bác sĩ thì kết luận là nấm da,rồi tiêm 3 mũi,hẹn 3 ngày sau đến nhắc lại lần thứ 2.Hôm nay em đem cún đến nhắc lại,thì trước đó những mụn đỏ của cún nhà em đã đỡ,nhưng lại có mụn đỏ to và bên trong có mủ trắng.Đem đến đấy thì bs lại bảo bị viêm da đặc biệt,ko phải nấm,tạm thời bôi thuốc??????????????rồi bảo tiêm mũi 7 bệnh nữa,trước đó cún nhà em tiêm 2 mũi 5 bệnh rồi.Có bác nào có kinh nghiêm chỉ dùm em với,cho em xin luôn địa chỉ khám thú y uy tín,chứ ko tiền mất tật mang.Thân.:13:

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
như bs đó nói đó, bị như vậy thì k phải nấm.
Tuy nhiên, mới 4 tháng thì k nên tiêm lắm.
Bạn bôi thử thuốc của BS đó đưa xem sao.
K tắm cho bé bằng sữa tắm nhé. Tắm bằng chanh là dc.
1 tuần tắm 1 lần thôi
BS ở HN, mình chẳng thấy chỗ nào gọi là tin tưởng dc. Có dạo thấy kêu BS C làm rất tốt, vậy mà có lần đến, thấy ng khác mang cún bị ghẻ đến, ổng cho toàn sữa tắm => toàn moi tiền thôi bạn

bunbebong

như bs đó nói đó, bị như vậy thì k phải nấm.
Tuy nhiên, mới 4 tháng thì k nên tiêm lắm.
Bạn bôi thử thuốc của BS đó đưa xem sao.
K tắm cho bé bằng sữa tắm nhé. Tắm bằng chanh là dc.
1 tuần tắm 1 lần thôi
BS ở HN, mình chẳng thấy chỗ nào gọi là tin tưởng dc. Có dạo thấy kêu BS C làm rất tốt, vậy mà có lần đến, thấy ng khác mang cún bị ghẻ đến, ổng cho toàn sữa tắm => toàn moi tiền thôi bạn
Vâng,đúng là thà lên hỏi những người có kinh nghiệm còn hơn đem đi phòng khám khổ cún ra.Cảm ơn anh nhiều.:biggrin-61: