• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Các Bác Có Kinh Nghiệm Giúp Em Với

babydog99

Yêu cún
Xin chào các ace trên diễn đàn YTC. Tình hình là nhà em có nuôi 1 cún Rott đc tầm hơn 1th tuổi, lúc mới bắt về thì em nó rất nhiều giận, sau 1 thời gian em chăm bẵm và vệ sinh cho cún thì bây giờ cún đã hết sạch giận, nhưng hôm qua vô tình chạm vào đầu cún em thấy có vật gì cứng cứng dưới lớp lông, lúc đầu tưởng do thức ăn rớt vào và khô lại nên em lấy tay cậy ra ai ngờ lột ra vết da chết. Bây giờ cún nhà em trên giữa chán hở 1 lỗ bằng đầu ngón tay út, lộ cả da. Cho em hỏi, liệu sau này thay lông cún có hết ko hoặc cách chữa trị như nào. Mong các bác giúp đỡ em. Tks. Thân!

manhhungd2

YTC Developer
jamchanvip said:
ra bác sĩ khám kẻo bé bị bệnh về da...bệnh về da ko chỉ từ ve và rận
bác cẩn thận cho cún nhé,e mua ở đó ngày thứ 2 bỏ ăn và đến bây giờ là ngày thứ 4 thì e nó bị pravo,bác sĩ bảo vậy nhưng e nghi là care,e không dìm hàng hay nói phét,nên mọi ngưòi đừng nghĩ linh tinh nhé,muốn thì đến xem nhé,mà bé của cún có hơn 1 tháng ah mua lâu chưa vậy,cún của mình đến mua thì nó bảo gần 3 tháng,về xem sổ thì 15 này mới được 2 tháng,giò chó bị bác chủ bán phủi tay nữa chứ,với bảo là chó gần 3 tháng,sổ thì chắc là ghi nhầm ngày tháng sinh,15 này mới được 2 tháng

babydog99

Yêu cún
manhhungd2 said:
bác cẩn thận cho cún nhé,e mua ở đó ngày thứ 2 bỏ ăn và đến bây giờ là ngày thứ 4 thì e nó bị pravo,bác sĩ bảo vậy nhưng e nghi là care,e không dìm hàng hay nói phét,nên mọi ngưòi đừng nghĩ linh tinh nhé,muốn thì đến xem nhé,mà bé của cún có hơn 1 tháng ah mua lâu chưa vậy,cún của mình đến mua thì nó bảo gần 3 tháng,về xem sổ thì 15 này mới được 2 tháng,giò chó bị bác chủ bán phủi tay nữa chứ,với bảo là chó gần 3 tháng,sổ thì chắc là ghi nhầm ngày tháng sinh,15 này mới được 2 tháng
Cún nhà e bắt đc 3 tuần rồi, lúc đến bắt thì e cũng đoán đàn cún ko đc 40 ngày như chủ rao. Nhưng vì thích Rott nên e cũng chẳng nghĩ ngợi hay phàn nàn gì bắt luôn ko hết :D . Cún nhà e thì ăn khoẻ như voi nghịch lắm, ngày 3 bữa, mỗi bữa bát cơm con đầy, em cũng nghi là bác chủ bán đàn Rott này chưa tiêm phòng vì sổ tiêm ko có dấu và chữ kí bs. Như bác nói e cũng phải tẩy giun cho cún nhà e = cách uống thuố thôi, ko lúc để như tình trạng của bác là sôi hỏng bỏng ko hi!. Cảm ơn bác đã chia sẻ

manhhungd2

YTC Developer
babydog99 said:
Cún nhà e bắt đc 3 tuần rồi, lúc đến bắt thì e cũng đoán đàn cún ko đc 40 ngày như chủ rao. Nhưng vì thích Rott nên e cũng chẳng nghĩ ngợi hay phàn nàn gì bắt luôn ko hết :D . Cún nhà e thì ăn khoẻ như voi nghịch lắm, ngày 3 bữa, mỗi bữa bát cơm con đầy, em cũng nghi là bác chủ bán đàn Rott này chưa tiêm phòng vì sổ tiêm ko có dấu và chữ kí bs. Như bác nói e cũng phải tẩy giun cho cún nhà e = cách uống thuố thôi, ko lúc để như tình trạng của bác là sôi hỏng bỏng ko hi!. Cảm ơn bác đã chia sẻ
vậy bác cho e rõ thông tin ngày sinh mà trong sổ của bác dc k,để nc cho dễ đối chất ạ

babydog99

Yêu cún
manhhungd2 said:
e chỉ mới rước e nó về ngày này là ngày thứ 4
Có khi cún lạ đồ ăn, lạ ruột nên ko ăn nhiều, bác đổi chế độ ăn phong phú thêm xem cún có ăn ko. Vì e thấy cún nhà e rất khoẻ và háu ăn nữa. Chúc cún nhà bác mau khoẻ hay ăn chóng lớn

babydog99

Yêu cún
manhhungd2 said:
vậy bác cho e rõ thông tin ngày sinh mà trong sổ của bác dc k,để nc cho dễ đối chất
Mai e tìm sổ check lại đã. Có gì mai e trả lời lại cho bác

babydog99

Yêu cún
manhhungd2 said:
vậy bác cho e rõ thông tin ngày sinh mà trong sổ của bác dc k,để nc cho dễ đối chất ạ
Sổ của em ko có gì ngoài tem thuốc, cho bác 500 ảnh cho cụ thể

babydog99

Yêu cún
Chia buồn cùng bác :sad: .Sổ của mình ko có ngày tháng năm sinh, chỉ có như hình ảnh vậy thôi. Bác bắt cún đợt nào khoảng bao nhiêu kg rồi, tội nghiệp bé quá

manhhungd2

YTC Developer
babydog99 said:
Chia buồn cùng bác :sad: .Sổ của mình ko có ngày tháng năm sinh, chỉ có như hình ảnh vậy thôi. Bác bắt cún đợt nào khoảng bao nhiêu kg rồi, tội nghiệp bé quá
mình mới bắt hôm mồng 3 ấy,nó bảo là 7-8kg