• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

các bác ơi giúp e với chó nhà e sốt cao không giảm

jin_meo

YTC Developer
nhà e nuôi 2 bé samoyed đc hơn 1 tháng. Cho đi tiêm phòng mũi đầu. Chưa tiêm nhắc lại thì e đón thêm bé alaska về. Đc 1 tuần bé alas bắt đầu ho. E đưa lên hanvet tiêm không những không đỡ mà còn càng ngày càng ho nặng hơn. Họ bảo sợ bị ho cũi chó. E cho bé text thì không phải. Sau đó e chuyển bé đến chỗ khác khám ở Giải Phóng. Họ chuẩn đoán viêm hô hấp nặng tiêm tiếp 5 ngày thì có thấy đỡ ho hơn nhưng bé lúc nào cũng trong tình trạng sốt cao trên 40 độ dùng mọi cách cũng không hạ đc sốt. Họ bảo nghi bị lepto nhưng mình thấy bé hoàn toàn không có hiện tượng bị bệnh lepto. Sau đó càng ngày càng yếu. bắt đầu bỏ ăn. Mình đưa lên gaia thì lại chuẩn đoán bị viêm phổi cấp hoăc care và giới thiệu đến phòng khám khác. Ở đó họ chuẩn đoán là bé bị care. Từ lúc bị bệnh bé chỉ ho và sốt cao. Không nôn, không đi ngoài. Và 2 bé samoyed nhà mình cũng đã có hiện tượng lây từ bé alaska. 1 bé thì chỉ ho và khác. Còn 1 bé thì ho và sốt 40 độ không giảm đc giống bé alaska. 2 bé vẫn ăn uống bt. Ai biết 3 bé nhà mình chính xác bị bệnh gì thì chỉ giúp mình. Nếu có phòng khám nào tốt, đáng tin thì cũng làm ơn chỉ cho mình với. Mình rất cảm ơn!