• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

buồn dùm bé mèo ba tư nhà mình quá

ckh0nda

Member
Bé Ba tư nhà mình có baby, hôm nay tới ngày sinh, bé cứ theo mình hoài bắt mình phải ngồi kế bên khi sinh, bé chuyển dạ từ 10h lúc 10h. Lúc đầu mình thấy 1 phần nhỏ bọc ói lòi ra, mình đã động viên bé cố lên, bé loay hoay cố gắng vượt cạn nhưng vẫn không thấy ra, 1 lúc sau thì không thấy phần bọc ói nữa. tới 12h thì mình thấy 2 chân sau và đuôi ra ngoài nhưng không nằm trong bọc. phải 5 phút sau thì bé mèo mới ra ngoài hoàn toàn nhưng không thấy động đậy, mình đụng vào thì thấy bé đã lạnh tanh. Bé đã không qua khỏi, lúc mang thai mình có đem bé ra New Pet Hospital Đặng Dung siêu âm để xem mang thai bao nhiêu con thì được biết là chỉ có 2 bé. Nên khi bé đâu tiên chết mình ngồi chờ hoài mà vẫn không thấy bé thứ 2 ra thì đem bé qua New Pet Hospital Lý Thường Kiệt siêu âm lại thì không thấy bé nào nữa. Giờ mèo mẹ căng sữa tìm con cho bú thấy tội chịu không nỗi.
Bên New Pet Hospital Đặng Dung siêu âm không chính xác làm mình mừng hụt tưởng là được 2 bé.
Thường mèo mang thai 3,4 con nhưng không hiểu bé nhà minh chỉ có 1 con duy nhất.
Vừa buồn vừa tội nghiệp cho mèo mẹ bị căng sữa, có bạn nào biết cách giảm căng sữa cho mèo mẹ bị chết con không?

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Trời oi, nge kể mà thương bé quá! >.<
Tội nghiệp chắc đây là lần đầu mang thai f k bạn, nên bé chưa có kinh nghiệm,với lại bé nhà đã đủ 1 tuổi chưa?
Còn về việc mang thai chi có 1 baby mình cg thấy rồi
Về việc căng sữa chắc b phải tìm nơi nào có baby mất mẹ về cho bú nhờ quá
Chia bùn cg b nhé, giờ chắc phải an ủi động viên bé thật nhìu, tẩm bổ lại cho bé và khoan hãy cho bé phối giống lai nghen

benalask

YTC Developer
nếu mèo mẹ căng sữa cho nó nhịn ăn 1 đến 2 ngày thì bầu sữa không căng nữa,các ngày sau cho ăn ít thôi.khoảng 1 tuần sữa sẽ tiêu hết.