• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Buôn bán hay ăn cướp - Sơn Chi địa chỉ tại 372 phố Bạch Mai - Hà Nội

Status
Không mở trả lời sau này.

Love_Dog_VN

Chào các bác,

Tình hình là mình có mua 1 con chó Beagle và một con mèo Ba Tư mặt tịt tại cửa hàng Sơn Chi địa chỉ tại 372 phố Bạch Mai - Q. Hai Bà Trưng - Hà Nội (đt 0948.951.886), tổng thiệt hại là 5T7 2 con, con mèo Ba Tư giá 2T5.
Mình mua cách đây hơn 1 tháng, ngay khi mua mình mang về thì thấy con mèo đi ngoài ra máu, trước đây mình cũng có nuôi một con Bec giê, cũng bị đi ngoài ra máu và đã hi sinh. Sáng hôm sau mình mang trả lại cửa hàng luôn, lão chủ lừa đảo tên là Sơn ngon ngọt nhận lỗi là do lỗi của cửa hàng, bảo mình cứ để mèo đó để cửa hàng chăm sóc, khi nào khỏi sẽ gọi điện đến lấy. Ngay hôm sau Mr. Sơn gọi điện bảo mình đến lấy vì mèo đã khỏi rồi, mình bán tín bán nghi nên bảo mình đang bận, để cuối tuần đến lấy, Mr. Sơn OK ngay.
Cuối tuần mình phóng xe qua lấy thì không thấy mèo đâu, Mr. Sơn bảo là đang cho mèo đi bác sĩ, bảo mình chờ khi nào mèo về sẽ gọi điện cho mình. Mình chờ suốt 1 tháng, gọi điện liên tục nhưng không ai nhấc máy, mình bực quá phóng xe qua, hỏi mèo đâu thì Mr. Sơn bảo là vẫn đang chữa bác sĩ, mình bảo cho xin lại tiền thì Mr. Sơn bảo không được, bảo mình chờ để nhận lại mèo. Tới hôm nay là hơn 1 tháng, mình mất hết kiên nhẫn, phóng xe qua đòi lại tiền, Mr. Sơn OK ngay, đưa trả cho mình 1T5, mình hỏi nếu trả có 1T5 thì trả lại mèo cho mình, Mr. Sơn phát ngôn ra một câu không ngửi được: Nếu trả lại mèo cho anh thì anh phải trả tiền chăm sóc cho em là 100N một ngày, tính ra tiền chăm sóc là hơn 3T, không thể ngửi được. Mình và tay này cãi nhau môt hồi, xin lỗi là rất hăng máu, lão này còn dọa gọi công an phường đến giải quyết mình, thật là nực cười.

Mình tức máu chửi nhau một hồi rồi chim cút, thề sẽ không bao giờ quay lại cái cửa hàng ăn cướp này nữa.
Theo mình nghĩ thì con mèo kia đã ngỏm củ tỏi từ lâu rồi, đi ngoài ra máu thì làm sao mà sống. Con chó Beagle mình mua thì ốm lên ốm xuống, đi ngoài thường xuyên, mắt mũi thì tèm nhem.

Thật là không thể chịu nổi cách làm ăn kiểu ăn cướp như thế này.

Anh em nào có ý định mua chó mèo thì tránh xa cái cửa hàng Sơn Chi địa chỉ tại 372 phố Bạch Mai - Q. Hai Bà Trưng - Hà Nội (đt 0948.951.886) nếu không muốn tiền mất oan.

noidayanhluonnhoveem

d(^i^)b
Administrator
Mấy chỗ đấy khá nổi tiếng trên diễn đàn vì bán toàn chó mèo bệnh,xin chia buồn và ko biết nói gì hơn nữa

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Ngay gần nhà mình. Có phải cái hàng chó mèo cảnh đối diện phố Hồng Mai không. Mấy hàng chó mèo ở phố Hồng Mai nổi tiếng buôn bán đểu, vậy mà bây giờ lại đến hàng đó :( Mà mình thấy hàng đó mới mở mà :| Sao đã làm ăn như vậy rồi :( Hôm nào đi học về cũng ngó qua xem mấy con cún ở đó =.=

JeremyBz

♥♥♥
Mình thấy th bạn mình mua 1 cún nhật nuôi đc >5tháng rồi rất khỏe mạnh, bảo trên bạch mai nhg mình k biết có phải chỗ bạn mua k nữa.
Chia buồn với bạn nha :go_mo:

xynhxynhxynh

i l* mướp* iu of sjs*
T_T...chẳng biết comment sao
mình ghét n~ người ntn
lên đây trúc giận hết rùi thì đừng bùn hay tức nữa nhaz ^_^

I♥umeo

T.Viên Năng Động
mấy bọn thất đức ...! :04:

lodepzai0

YTC Developer
Hồng mai , bạch mai thì tránh xa ra ! mình nghỉ nếu bạn muốn mua mèo hay chó thì nên tìm trên diển đàn xem có ai rao bán không mà mua ! chó mèo ở nhà đẻ ý chứ mấy chỗ cửa hàng kiểu đó toàn nhập hàng từ trung quốc , tàu khựa ! bay từ TQ về VN mấy ngày không đc ăn gì , không tiêm phòng, vắc xin các kiểu nữa thì không bị bệnh hơi phí đấy

nhangak

Turquoise Member
oánh cho mấy thằng thất đức sập tiệm luôn :154:

dienvienpro

kẻ đến từ sao hỏa
oày bạn dở quá mún kiu công an thì thưa tới cùng lun phần lỗi là do ổng bạn thắng chắc lun đó =.= sao mà ổng biện minh cho việc chăm sóc mèo là 100N 1 ngày đc bạn cứ kiện ổng ra tòa vừa đc lấy lại tiền cứ tường trình sự việc lên tòa lên tòa thì bạn hỏi ổng thế con mèo mà ổng đang chăm sóc đâu lấy ra thế là hết cải ngay =.= bạn dở wóa :154: :154: :154:

lodepzai0

YTC Developer
oày bạn dở quá mún kiu công an thì thưa tới cùng lun phần lỗi là do ổng bạn thắng chắc lun đó =.= sao mà ổng biện minh cho việc chăm sóc mèo là 100N 1 ngày đc bạn cứ kiện ổng ra tòa vừa đc lấy lại tiền cứ tường trình sự việc lên tòa lên tòa thì bạn hỏi ổng thế con mèo mà ổng đang chăm sóc đâu lấy ra thế là hết cải ngay =.= bạn dở wóa :154: :154: :154:

chuẩn

Yến Bi

YTC Developer
híc chia buồn ạ :( chó hồg mai nhìn thì đẹp nhưg toàn chó bệh thôi :( nhìn con nào cx muốn mua ... giã cx phải chăg nhưg mua đk 1 2 ngày là chết .. khổ thân tụi nó

ilikepet

T.Viên Năng Động
Ghê quá, tiền chăm sóc 100k 1 ngày. Mà 30 ngày là 3tr rồi. Làm ăn kiểu gì thể nhỉ? Thật là tội lỗi tội lỗi

nhangak

Turquoise Member
chả hiểu làm ăn cái kiểu gì nữa

BigBang Pegasis

Ruby Member
toàn cái lũ thất đức :m133: :m133:
kiện nó ra tòa là giải pháp hay nhất

terrychen

Member

nói dễ làm khó bạn àh ,nếu mà dễ thì bọn này bị dẹp tiệm hết từ khuya rồi ^^

Status
Không mở trả lời sau này.