• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Bức rức

Lucky'sSharpeidog

YTC Developer
tháng 5 vừa rồi mình được một người làm chung cơ quan tặng 1 bé trai Pug rất dể thương, tên là Bingo !!! bé rất ngoan và nghe lời,chỉ cần nói nhỏ nhẹ là bé làm theo ngay, sinh nhật của bé la 01 tháng 04. Vì nhà mình đơn chiếc, có Ba Mẹ và mình còn chị hai thì định cư ở Anh. Ba mình 82 và Mẹ mình 62, rất buồn vì tới giờ Ba Mẹ mình vẫn chưa có đứa cháu để bồng ẩm và mong muốn được gọi tiếng ông bà ngoại..
Từ khi có Bingo nhà mình vui hẳn lên, Ba Mẹ mình lúc nào cũng ẩm bồng chìu chuộng giống như đứa cháu ngoại vậy...mình cũng cảm thấy vui và hạnh phúc khi Ba Mẹ mình có Bingo an ủi. mình thì công việc lu bù đi suốt ngày, mỗi khi về đến nhà bé mừng và chạy lại ôm chân tằng lăng tíu liu, sủa inh ỏi như muốn nói nhớ mình lắm vậy.....
Bé có đặc điểm rất lạ, mỗi khi ngủ ngáy rất to, những lúc k thấy bé ở đâu k cần tìm kiếm, chỉ cần lắng tai nghe âm thanh hấp dẫn là đã biết bé đang ở đâu liền...hihihihihi.....
Thế rồi vào một ngày ảm đạm, mình nhớ như in cái thời gian đáng ghét đã cướp đi bé Bingo đáng yêu..
Đúng 2h sáng của ngày.....tháng 11 -2011 này. Bé bổng la lớn và đòi mở cửa ra ngoài vì sự thật có 2 chú cho của mình ở ngoài nhà bị bọn khốn nạn nào đó bỏ thuốc để giết chó, vì nhà mình có rào nên bọn chúng quẳng thuốc vào, 2 chú chó ăn phải và kêu la vẫy chết, chắc có lẽ là do cùng loài chó nên Bingo hiểu 2cc đang kêu cứu....Mình và mẹ mở cửa ra sân đi tìm 2cc, thì phát hiện gần chết k cứu được, lúc đó hai mẹ con hết hồn chẳng biết làm thế nào,mình thì vừa sợ ăn trộm đánh lạc hướng để vào nhà trộm đồ vừa đau lòng nức nở nhìn 2cc nằm đó chết dần mà k thể làm được gì.2cc là chó thường nên k được thông minh như Bingo nhưng k vì thế mà mình k thương,mình thương tất cả đều như nhau,mỗi con có 1 tính cách dể thương khác nhau....nói đến đây là mình đã nghèn nghẹn và nước mắt rơi ...trong lúc hai mẹ con mình lúng túng thì đột nhiên nghe tiếng Bingo vẫy bạch bạch, xoay qua thì hai mẹ con mình thấy Bingo đang sắp kết thúc kiếp làm chó của nó...mình thấy vừa mới ăn thôi khoảng 4p hà,nên nghĩ là sẽ cứu sống, mình nặng chanh và thuốc giã độc vào miệng B, B nuốt vào được,mình kêu ' Ráng lên con,uống thuốc vào sẽ hết bệnh', lúc đó nhìn mình bằng cặp mắt đau đớn với ý là nó sẽ k qua khỏi, mình biết là 5 ăn 5 thua nhưng cũng cố gắng hết sức, mình ẩm B vào nhà để nằm xuống ngồi cạnh kế bên với hy vọng mong manh B sẽ qua khỏi. đúng 3h30 B đã cố gắng thở 1 hơi mạnh cuối cùng rồi........ra đi..........
Mình đã khóc rất nhiều, và trách bản thân mình sao quá lơ là k để ý tới B để xảy ra chuyện buồn như vậy. mình ngồi đó khóc mãi cho đến sáng...vì mình k muốn và k bao giờ nghĩ lại có chuyện xảy ra quá nhanh ....6h30 minh đi làm với gương mặt buồn rủ rượi và chẳng 1 chút tinh thần ,công việc của mình là phát thanh viên nên xảy ra chuyện mình khóc,buồn,tinh thần k tốt nên các bạn làm chung đã đọc thế ca và họ cũng đã an ủi...họ nói rằng đó là do B đã tới lúc trả hết nợ để đi đầu thai rồi nên khuyên mình đừng buồn nữa vì đó k phải là lỗi của mình. Thế là chỉ có mấy tiếng đồn hồ mà mình đã mất vĩnh viễn 3 chú chó cưng yêu....
Mình vẫn biết vậy nhưng mình vẫn nhớ như in những giây phút cuối của B mà k thể nào chịu nỗi....Ba Mẹ mình buồn còn hơn nữa, tới hôm nay mà Ba Mẹ mình cứ buồn và nhắc B suốt, mình lại nhớ về những giây phút đáng ghét đó...Mình đã từng ước thời gian có thể quay lại ,rồi mình sẽ xử sự tốt hơn...
Những dòng tâm sự từ tận đáy lòng này mình xin chia sẽ cùng các bạn, mong các bạn hểu tâm trạng mình lúc này như thế nào. Mình mong nhận được sự chia sẽ chân tình từ các bạn......!!!!!!!!
Trang

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
Xin chia bùn cùng chủ topic... trách là trách cái bọn đi bã chó đó thôi... hay là chủ topic thử kiếm thêm 1 pé về chăm sóc... bít đâu sẽ vơi bớt nỗi bùn... 1 lần nữa xin chia bùn...

traisaigon05

♥♥♥♥ TSG ♥♥♥♥
cái gì tới rồi củng sẽ đi nhưng thôi bạn ko có gì bên mình mải mãi đâu . Dù sao bạn cũng đừng buồn có thể chó của bạn chỉ có sống kiếp làm súc vật nhiêu đó thôi vs kiếp sau sẽ làm người mà :D vui lên đi . Bọn bã chó này thật là ác độc sao chúng có thể như thế nhỉ kiếm cái ăn của mình ko nghỉ tối tc người khác

Lucky'sSharpeidog

YTC Developer
Xin chia bùn cùng chủ topic... trách là trách cái bọn đi bã chó đó thôi... hay là chủ topic thử kiếm thêm 1 pé về chăm sóc... bít đâu sẽ vơi bớt nỗi bùn... 1 lần nữa xin chia bùn...

bạn ơi, chó của bạn là giống gì mà nhìn dể thương vậy,cảm ơn bạn rất nhiều vì đã có lời chia sẽ.....

Lucky'sSharpeidog

YTC Developer
Chia buồn cùng chủ topic, bài viết thật xúc động và chân thành .Nếu bạn cứ buồn như vậy Bingo cũng không vui đâu nên hãy vui lên nhé ^^

mình cả ơn bạn vì đã cs cùng mình...hi vọng mình sẽ thấy thoải mái hơn mỗi khi nhớ đến B

Lucky'sSharpeidog

YTC Developer
cái gì tới rồi củng sẽ đi nhưng thôi bạn ko có gì bên mình mải mãi đâu . Dù sao bạn cũng đừng buồn có thể chó của bạn chỉ có sống kiếp làm súc vật nhiêu đó thôi vs kiếp sau sẽ làm người mà :D vui lên đi . Bọn bã chó này thật là ác độc sao chúng có thể như thế nhỉ kiếm cái ăn của mình ko nghỉ tối tc người khác

mình cản ơn bạn đã xem hết bài viết của mình và cs................

Lucky'sSharpeidog

YTC Developer
bạn ơi, chó của bạn là giống gì mà nhìn dể thương vậy,cảm ơn bạn rất nhiều vì đã có lời chia sẽ.....

bạn ơi cho mình hỏi một việc này nha, Shar pei bé nào cũng hôi hết phải k ?

biconluntun

T.Viên Năng Động
nhà e cũng từng có 2 e cún ra đi như thế. híc khóc ầm ĩ cỗ kíu e cứu mà k đc. hnay 1 chú cún của e cũng ra đi. buồn. quá. :((