• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Bạn kun_kun8668 buôn bán rùa không trung thực và không uy tín, bán hàng ảo

Status
Không mở trả lời sau này.

kun_kun6886

T.Viên Năng Động
Vâng anh quỷ để em suy nghĩ thêm đã. Mà anh ơi số đt 0999723888 em gọi mà ko thấy tín hiệu anh ah. Chả nhẽ lại có gì uẩn khúc . Va anh quy cho em hỏi nếu tự nhiên co người ko mua của em lại bày tro phá em thì nên giai quyết nhu the nao hả anh. Giơ co nhiều ngươi muốn em nghỉ ban trên ytc lắm vi gia em ban rẻ mà. Vậy anh quy cho em xin ý kiến truong hop cua em nhe

sadlove

Member
Lần trước mình cũng mua 1 bé của bạn này sau 3 hôm thì chết. Mình gọi điện thì bạn bảo rùa bị shock. Mà nhà mình cách đó có 8km

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
Vâng anh quỷ để em suy nghĩ thêm đã. Mà anh ơi số đt 0999723888 em gọi mà ko thấy tín hiệu anh ah. Chả nhẽ lại có gì uẩn khúc . Va anh quy cho em hỏi nếu tự nhiên co người ko mua của em lại bày tro phá em thì nên giai quyết nhu the nao hả anh. Giơ co nhiều ngươi muốn em nghỉ ban trên ytc lắm vi gia em ban rẻ mà. Vậy anh quy cho em xin ý kiến truong hop cua em nhe

Vì chuyện buôn bán của bạn chưa giải quyết nên tạm thời Quỷ sẽ ẩn những topic bán rùa gần đây của bạn. Đến khi nào bạn đưa ra đc chính sách bán và bảo hành đồng thời cam kết làm đúng thì những topic đó mới đc tiếp tục bán.

Còn những chuyện khác hoặc số đt gì đó thì tạm thời gác qua 1 bên.

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
Nếu bạn buôn bán uy tín và làm đúng theo những gì đã nói trong bảo hành thì ai làm gì được bạn. Cây ngay không sợ chết đứng.

cvchanh

YTC Developer
Anh quỷ ơi dù lập topic nói bảo hàng kiểu j thỉ cũng có người vào nói này nọ nữa đấy. Vậy lúc đó em nên làm ntn nữa đây

Nếu bạn buôn bán uy tín và làm đúng theo những gì đã nói trong bảo hành thì ai làm gì được bạn. Cây ngay không sợ chết đứng.

mình ko muốn ăn theo nhưng quả đúng như những gì bạn Quỷ đả nói.buôn bán trên mạng rất dể lừa được người khác,nhưng bạn chỉ lừa được 1 số ít người và thu về 1 phần lợi nhỏ.cái lợi đó đánh đổi bằng uy tín và danh dự của mình.và sau đó là bạn ko thế giao dịch với ai được nửa
nhưng nếu bạn buôn bán uy tín,rỏ ràng.có trước có sau,có tình có nghĩa.uy tín của bạn càng ngày càng được vun đắp và đó mới là cái lợi lâu dài.chuyện làm ăn ngày càng phát đạt hơn
mới tý đó thì bạn đả thấy cái giá phải trả của việc coi thường khách hàng rồi đó.

mình nghĩ,bây giờ nếu bạn buôn bán uy tín,cư xử tốt với khách hàng thì ko ai có thể phá được bạn.thậm chí nếu có người rắp tâm phá bạn,thì kẻ đó sẻ vô tình làm cho uy tín của bạn càng cao hơn,một khi sự việc được làm sáng tỏ.có 1 người hại bạn thì lại có 5-7 người bênh bạn
lúc đó bạn sẻ cảm thấy người khách nào ko mua hàng của mình sẻ là 1 thiệt thòi cho họ....rất thoải mái

vài lời cùng bạn.hy vọng thấy bạn g/q sự việc 1 cách tốt đẹp và buôn bán ngày càng đắt khách.
mình chỉ là người qua đường,thấy sao nói vậy,có gì đụng chạm mong bạn bỏ qua.

thân chào

lekhoa2812

T.Viên Năng Động
vậy là bạn thừa nhận bạn có sai sót phải không . Mình thì kinh nghiệm nông cạn nhưng khi mình đọc coment của bạn cứ đòi close topic liên tục thì bạn đang sợ cái gì thì phải???? bạn là người đầu tiên mà khi mình đọc topic phàn nàn của người mua thú đòi close topic liên tục .. Đã bao member uy tín của YTC lâu năm : calemkemchuoi . Khi bị phàn nàn cũng muốn nói rõ trắng đen chứ ko có đòi close topic như bạn... Bạn nên suy nghĩ về hành động đó :go_mo:

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
kun_kun6886 đã chấp nhận thay đổi cách buôn bán và bảo hành cho người mua, chúng ta hãy cho kun_kun6886 1 cơ hội để sửa đổi.

Khi mua pets của kun_kun6886 thì các bạn có thể yêu cầu giấy bán và giấy bảo hành có chữ ký của 2 bên để làm chứng cho những kiện cáo có thể xảy ra sau này.

@kun_kun6886: Nếu bạn làm không đúng như những gì bạn đã nói thì mọi thông tin về bạn sẽ bị xóa khỏi diễn đàn. Mọi topic của bạn sẽ được BQT YTC theo sát, nếu sai phạm sẽ bị xóa ngay mà không cần thông báo.

Topic is closed.

Status
Không mở trả lời sau này.