• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Bé Gấu ,chị đã cướp đi mạng sống của em rồi

phuongvt

Gia đình đang bận chuyển đồ đạc để qua 1 ngôi nhà mới, còn tôi thì đi kiếm cho mình 1 con chó con để nuôi vì ngôi nhà mới có sân khá là rộng rãi để tôi có thể nuôi 1 con chó con mà tôi đã hằng mơ, tôi đi ra quầy bán chó và chọn được 1 con khá là hợp với mình, trong khi những con chó khác chay nhảy xung quanh thì nó (gấu ) chỉ nhìn tôi rồi quay mặt vào ngủ thiếp đi, tôi thấy nó thật đáng yêu làm sao, tôi quyết định mua nó về và nói dối với ba mẹ là được người bạn cho vì ba mẹ không thích tôi nuôi chó,dắt pé gấu về nhà nó chỉ chui vô góc và ngủ ngon lành, mặc kệ người ra vào dọn đồ , pé gấu vừa về nhà được 2 tiếng thì 1 lát sau có người bạn hàng xóm đem qua cho 1 con chó cái nữa nói là cho c1o đôi có cặp, uhm thì cũng vui thấy 2 đứa nó quấn quít với nhau cả ngày .Pé gấu ngoan lắm, ăn hết sạch chỗ cơm tôi cho , đôi khi còn giành ăn với con chó cái nữa, mỗi lần bắt ve nó cũng nằm im ra vẽ thỏa mãn lắm, bắt ve xong tôi với nó thường hay yeah với nhau, giống như trò chơi hoàn thành mục bắt ve trên người nó vậy,nói chung tính cách của gấu thì ko chê vào đâu được, nó biết làm vừa lòng tôi , ít khi gấu bị la hay bị đòn lắm, rồi đến khi con cho cái lăn ra bệnh thì gấu luôn đi theo, quan tâm đến con chó cái nhiều lắm...để rồi nó bị lây bệnh, tôi đã cố gắng đem 2 đứa nó đi chữa bệnh tận tình, đến khi chó cái hết bệnh thì Gấu bắt đầu bệnh nặng hơn, 1 ngày nó đi tiêu ra máu, tôi chỉ nghĩ đơn giản là nó sẽ khỏi như con kia...cả ngày nó đi tiêu ra máu 2 lần , tôi cũng bó mặc nó , đến tối tôi lại đi chơi , tôi nghĩ nó sẽ chịu được đến ngày mai, ngày hôm sau tôi đưa nó đi chích thì nó có thể đi lại được rồi, tôi nghĩ nó khỏe và tối đó tôi lại di chơi ....tối 8/6 là ngày giỗ của gấu, gấu đã ra đi trong khi đó tôi lại ko có mặt ở nhà để chăm sóc nó, tôi có lỗi với nó nhiều lắm, tôi tự trách mình và gào khóc như 1 đứa trẻ mất đồ chơi, đưa gấu đi ra biển tôi khóc suốt đoạn đường , sau đó tôi bỏ ăn và tôi đã xỉu trong lúc đi nhà thờ, cả cuộc đời này có lẽ tôi sẽ ko quên được pé gấu - chính tôi đã hại chết nó, tôi đang tìm kiếm lại hình ảnh của gấu để bù đắp những gì mà tôi gây ra, Gấu ơi e đừng trách chị nha, chị biết lỗi rồi

tra tra

T.Viên Năng Động
Thật là 1 câu truyện đáng buồn. Ai cũng đều có sai lầm bạn ạ, hãy rút kinh nghiệm cho mai sau, mình chắc rằng bé Gấu cũng không muốn bạn quá đau buồn về sự ra đi của bé như vậy đâu. Cố lên bạn nhé,hãy để bé Gấu lại trong 1 khoảng ký ức, để nhớ thương rằng mình đã từng có 1 bé Gấu rất đáng yêu.

GiOyEus2CaY

Đọc chuyện của bạn tớ đã khóc.Bởi vì tớ cũng vừa mất đi một người bạn.Đó là MiLu.Nó lớn lên cùng tớ và giờ nó đã sang thế giới bên kia trước tớ rồi.Lúc nhìn nó nằm đó và không còn thở nữa tớ đã không tin vào mắt mình.Tớ luôn vô tâm vs nó.Nhưng chắc nó ra đi sẽ thanh thản hơn là sống.

phuongvt

Đọc chuyện của bạn tớ đã khóc.Bởi vì tớ cũng vừa mất đi một người bạn.Đó là MiLu.Nó lớn lên cùng tớ và giờ nó đã sang thế giới bên kia trước tớ rồi.Lúc nhìn nó nằm đó và không còn thở nữa tớ đã không tin vào mắt mình.Tớ luôn vô tâm vs nó.Nhưng chắc nó ra đi sẽ thanh thản hơn là sống.

Mình cũng đã có cảm xúc đó giống như bạn, ko thể nói nên lời, sự ra đi của gấu là 1 vết thương ko thể nào xóa được trong lòng mình, minh đang kiếm 1 em giống y vậy để mình chuộc lại sự vô tâm của mình, mình sẽ yêu thương, bù đắp cho em sau này, bạn cũng vậy nha , chúc bạn tìm được 1 milu thứ 2 :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

phuongvt

Thật là 1 câu truyện đáng buồn. Ai cũng đều có sai lầm bạn ạ, hãy rút kinh nghiệm cho mai sau, mình chắc rằng bé Gấu cũng không muốn bạn quá đau buồn về sự ra đi của bé như vậy đâu. Cố lên bạn nhé,hãy để bé Gấu lại trong 1 khoảng ký ức, để nhớ thương rằng mình đã từng có 1 bé Gấu rất đáng yêu.

Cám ơn bạn , nhất định mình sẽ ko phạm sai lầm nữa, mấy bé này cần được sự thương yêu v à quan tâm, mình post bài l ên để mọi người cùng đọc và có thêm kinh nghiệm để ko phạm sai lầm giống như mình nữa :(

giangngo

huhu
mình nhớ đến em mèo đen nhà mình . em nó cũng ra đi mất rồi :(
huhu
:(
mình thương nó quá
bạn đừng buồn nữa nha :( chắc bé gấu sẽ tha thứ cho bạn thôi :khoc_nhung_ko_chiu_thua: phải không :Onion13: cố lên

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
Chia buồn với em nhé! Cầu mong Gấu ở nơi nào đó luôn đc bình yên!

ltkn88

Member
Dọc truyện của bạn làm mình nhớ đến Birthday của mình...em nó mất vào ngày 2/8 vừa qua,mất trên tay mình luôn!!!hic...

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Chia buồn cũng bạn :( Bạn cũng đừng nên tự trách mình nữa. Dù sao mọi chuyện cũng qua rồi. Tôi cũng đã từng gặp trường hợp như bạn nên rất nhiều hoàn cảnh này. Mong mọi điều tốt đẹp sẽ đến với bé Gấu của bạn. Nếu thấy bạn cứ buồn mãi như vậy, nó cũng sẽ rất buồn đấy. Vì vậy hãy vui lên nhé :)