• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Bé Camp bỗng dưng hung bạo T_T

vicky313

Mới nuôi hams lần đầu...đem về cũng đc gần 2 tuần...Mấy ngày đầu nhát nhưng hiề...dụ dụ 3 ngày là bồng bế đc ròy...xong r thằng anh họ bưng về con nữa...Bữa đó sảng lên ổng thả 2 con chạy loanh wanh...loanh wanh 1 hồi đụng nhau...bé Ham của e táp ham của ổng tới tấp...ổng chụp ra...em í tợp ổng phát xịt máu....xog tối đó e đút cơm cho ăn...cũng ko phân biệt dc cơm vs tay...tợp e phát xịt máu T_T...h thì ko cho bưng bê j nữa....dữ dằn bà cố luôn. Nhà e thì kêu đi đổi đi....tại dữ quá...mà lỡ cưng rồi.......ko nỡ! Em íh khoảng 6 tháng rùi...có ai có cách nào để ẻm hiền dịu lại ko??? :(( Nếu ko phải theo lịnh đi đổi thiệt lun :((

milkchocolate

T.Viên Năng Động
mình đoán pé hams của bạn là con cái phải k?? vì hams thích sống độc lập vì thế bạn nên cho pé sống riêng, mình nghĩ tại bé bị stress thui, bạn phải tách 2 pé ra và để đồ chơi và wheel cho bé chạy, theo dõi 2-3 ngày xem sao, có thể tại bé còn sợ nên thấy động tĩnh bé giật mình đó
mà này, sao bạn lại phải đút cơm cho bé ăn nhỉ?? chỉ cần cho thức ăn trộn vào chén nhỏ rùi bỏ vào lồng là đc mà ^^

Pilovepet

LOVE ANIMAL
mình đoán pé hams của bạn là con cái phải k?? vì hams thích sống độc lập vì thế bạn nên cho pé sống riêng, mình nghĩ tại bé bị stress thui, bạn phải tách 2 pé ra và để đồ chơi và wheel cho bé chạy, theo dõi 2-3 ngày xem sao, có thể tại bé còn sợ nên thấy động tĩnh bé giật mình đó
mà này, sao bạn lại phải đút cơm cho bé ăn nhỉ?? chỉ cần cho thức ăn trộn vào chén nhỏ rùi bỏ vào lồng là đc mà ^^

ừm đúng rồi đó bạn,chắc bé bị stress rồi, bạn cho bé ăn cánh hoa hồng thử xem sao.
Chúc bé sớm hiền lại :th_haha_hammer:

vicky313

là đực á nên đâu có cho 2 con sống chung đâu. Tại thả 2 đứa ra ngoài tụi nó gặp mặt nhau nên cắn lộn T_T....
Bữa đó chơi vs cưng nên cho ăn cơm thử coi khoái ko...ai dè sảng sảng bị cạp lun T_T
hôm bữa có cho ăn bông thữ nhưng muh ko phải bông hồng...hnay cũng bớt bớt 1 chút :143164lsmokingg: Thanks alll >:Onion12:

Ngưu Ma Vương

T.Viên Năng Động
Bé đang sống yên bình gặp bé khác nên bé đánh và bị stress, các bạn ở trên đã nói rồi nên mình ko nói thêm nữa nhé, chúc bé của bạn mau hiền trở lại. Mình chỉ nhắc bạn là từ lần sau nhớ post bài đúng box, bài của bạn phải post vào box 'Hỏi đáp các vấn để về bệnh cho Hamster' mới đúng. Vì bạn là mem mới nên mình đã chuyển giúp bài về đúng box cho bạn nhé, từ lần sau bạn chú ý post đúng box, vì vi phạm 3 lần sẽ bị ban nick 1 tuần cảnh cáo! Thân ^^

Moneyofme

Đầu Đội Nón Zách Chân Đạp Zép Đứt Quai
Có thể là do bị stress thôi. Trong tình trạng này đừng lẩn tránh nó. Bạn hãy dùng khoảng 30 phút để chơi với pé. Hoặc là do trước đây lạ lẫm nhà pây h mới thể hiện bản tính thật đó

Luffy_love_hams

YTC Developer
nhà mình có cách trị cho hams ko cắn mà hơi ác 1 chút:khi nào pé định cắn bạn thì bạn búng vô miêng pé 1 cái, mấy lần bị dzậy là pé bik sợ ko cắn nữa :keke_hehe:

Luffy_love_hams

YTC Developer
mà giống hams của bạn là gì, có 1 số loài hamster thích sống độc lập nhưng cũng có mấy loài sống cần có bạn như robo isabel. Bạn nên nói cho mọi ng` bik là giống hams gì mới giúp bạn đc nhìu hơn. Mà cũg có thể cú va chạm vs pé hams của anh bạn làm nó pực đấy