• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

bé Bông Bống Bồng bụng bự beo béo

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Bông à, chị đang rất nhớ em :( Không biết bây giờ em ở thế giới bên kia có hạnh phúc không. Chắc là phải hạnh phúc hơn khi ở với chị nhỉ. Vì trong suốt thời gian ở với chị, em đã phải sống quá khổ rồi. Chị đã cố gắng chờ đợi và bảo em đợi cùng chị cho đến khi chị có nhà riêng sẽ cho em 1 cuộc sống sung sướng hơn. Sẽ chiều em hết mực, cho em ăn ngon, thức ăn tràn trề cả ngày không hết. Chị sẽ mua cho em thật nhiều pate, thịt gà, cá, ruốc... toàn những món khoái khẩu của em. Nhưng tại sao em không đợi đến ngày đó để hưởng sung sướng chứ. Em ra đi sớm vậy ? Chưa được hướng chút hạnh phúc nào, từ trước đến giờ, em sống với chị toàn chịu khổ sở, thiếu ăn, không được chăm sóc đầy đủ, nay đây, mai đó, chẳng có nổi 1 mái nhà, rồi toàn bị nhốt. Nhiều khi chị biết em khó chịu lắm, chị thương em lắm, nhưng chẳng biết làm sao cả. Hoàn cảnh khó khăn nhưng có cái gì chị đều nhịn ăn phần em :(

Chị xin lỗi em rát nhiều vì đã không quan tâm đến em, để em bị ốm mà bận việc quá không đưa em đi bác sĩ gấp được. Chị cảm thấy vô cùng ân hận, nhưng giờ đây ân hận thì làm được gì chứ. Cái sai lầm của chị đã mang em đi xa mãi mãi. Chị quá chủ quan, cứ nghĩ rằng kinh nghiệm nuôi mèo của mình thì bệnh gì của mèo cũng không đáng lo. Rồi chị bận túi bụi cả ngày không chăm được em, để em yếu dần đi. Rồi đúng lúc chị nấu cháo cho em xog và cho em uống thuốc thì em đã không qua khỏi :-<

Nhớ ngày nào chị đón em về từ nhà 1 anh ở Cổ Nhuế, chị đã vui sướng vô cùng. Chị nhớ ngày ấy chị đăng tin lên YTC muốn xin 1 bé mèo trắng. Thế là có cái anh đó gọi điện đến bảo là muốn tặng. Ngay ngày hôm sau, chị phi thẳng đến Cổ Nhuế đón em luôn, không ngại đường xa. Mang em về, chị loay hoay nghĩ ngợi đặt tên cho em. Và thế là chị gọi em là Bông, cùng với 1 loạt những biệt danh ngộ nghĩnh: Bông bống bồng, Bông bướng bỉnh, Bông bụ bẫm, Bông beo béo, Bông bụng bự, Bông bảnh bao...Ngày ấy, em còn bé tẹo, gầy guộc

Nhìn lại ảnh mà thương em quá :( Lúc ấy chắc em khoảng 2,3 tháng tuổi gì đấy nhỉ..

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Thời gian trôi qua cũng nhanh, em đã trưởng thành, khôn lớn và xinh đẹp ra nhiều. Em ăn khỏe không ngờ nổi :) Mặc dù hoàn cảnh khó khăn, chẳng có gì nhiều, chẳng có món nọ món kia, nhưng em lại ăn rất ngon lành. Mỗi bữa em ăn được hẳn 1 bát cơm :) Thật hạnh phúc mỗi lúc được nhìn em ăn, ăn sạch bát cơm chị vừa trộn. Lúc ấy chị vui lắm ^^ Hihi.

Em là con mèo vô cùng đặc biệt, là con mèo mà ai gặp cũng thích, ai gặp cũng phải yêu quý em. Không hiểu sao trên đời này lại có 1 chú mèo như em chứ. Đặc biệt vô cùng. Và chị cũng thắc mắc không biết liệu có thể tìm được 1 chú mèo như em không ?? Em quấn người vô cùng, quấn đến nỗi không còn gì quấn hơn. Thấy ai cũng cứ sán vào, đòi bế bằng được mới thôi, nói chung cứ phải bế em, em mới thôi không phá, nếu không em cào cấu loạn hết cả lên. Hihi. Rồi thì chị đi đâu, em cũng theo đó, chị đi tắm, em cũng theo, em đợi chị tắm xong rồi mới cùng ra :D Em thông minh, lanh lợi nhưng bướng bỉnh. Suốt ngày gây chuyện, bị chị mắng mà không hề biết sợ. Cứ khi nào đi vắng là em cắn xé tan tành các thứ ở nhà, nào là sách vở, chăn chiếu của chị cũng tan tành luôn :( Túi rác em cũng không tha, cắn rồi tha ra khắp nhà :lac_dau: Về có đánh em thì em cũng cứ lì cái mặt đấy, không hề sợ. Her her, ảo quá >"< Chị ngồi ăn cơm thì em chỉ đòi nhảy rồi trèo lên cổ, lên đầu chị ngồi :( Hix. Chị cho em và Béo mỗi đứa 1 bát ăn cơm, em tranh ăn cả 2 bát luôn. Khổ thân con Béo, chả được ăn mấy, toàn bị em tranh mất :p Đồ tham ăn ạ :D Suốt ngày đánh con Béo nữa. Con Béo nó hiền vậy nên toàn bị em đánh rồi vả vào mặt nó, khổ thân :( Em đanh đá vô cùng luôn. Nghịch thì như quỷ, phá phách thì không ai bằng. Nhưng em lại vô cùng đáng yêu, và chị yêu cái cá tính đó của em. Xem tiếp ảnh của em khôn lớn nào

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Em mà còn sống, chị sẽ cho em đi gặp mấy bác đạo diễn phim để họ cho em đi đóng phim. Nhớ ngày trước em mắc lỗi, chị có mắng mỏ là em lại giả vờ đau chân, đau tay, rồi khó thở, lè lưỡi để chị không mắng nữa. Mắng em 1 phát là em đi khập khiễng luôn mới sợ chứ =)) chẳng liên quan. Xong rồi chị liếc trộm thấy em đi bên ngoài thì đi bình thường, cứ đến gần chị là mới bắt đầu khập khiễng để chị thương =)) haha. Có lần chị nhốt em vào chuồng, em tự nhiên lăn đùng ra khó thở, khẹt khẹt, lè lưỡi. Chị lo lắng quá, ra mở lồng em có sao không, ai dè em được ra 1 cái là hết luôn :( Bó tay
Đã bao lần chị hứa này hứa kia với em mà chị chưa làm được :( Nào là hứa mua vòng cổ cho em mà tìm mãi không có nơi nào bán cái chị ưng, nào là mua váy cho em ( mặc dù em là boy nhưng không hiểu sao chị rất thích cho em mặc váy và dùng đồ màu hồng) Giờ em đi rồi, chị có muốn làm cũng không được, Sorry ~

Chị luôn muốn khoe với tất cả mọi người là chị có nuôi 1 chú mèo như em. Chị rất tự hào về em. Chú mèo thông minh ạ. Nhớ lại mà vui quá :) Chị chẳng cho em được 1 cuộc sống đầy đủ, sung túc, chị rất xin lỗi em :( Chị chỉ có tình cảm cành cho em thôi, nhiều vô cùng :( Dù em có đến nơi nào khác thì cũng đừng quên chị nhé. Thỉnh thoảng về thăm chị nhé. Tạm biệt em, con mèo mà chị cưng nhất...............

đọc pài của pạn mình nhớ cún Bi nhà mình ghê :lac_dau: nó bị bệnh giun, do mình ko tiêm phòng bệnh cho nó sớm nên nó đã ra đi khi chưa đc 1 tuổi. hix!!! là do cchij cả Bi ơi :sadcorner:

txh1403

Phá phách member
đọc pài của pạn mình nhớ cún Bi nhà mình ghê :lac_dau: nó bị bệnh giun, do mình ko tiêm phòng bệnh cho nó sớm nên nó đã ra đi khi chưa đc 1 tuổi. hix!!! là do cchij cả Bi ơi :sadcorner:

giun thì tẩy giun chứ sao lại tiêm phòng bệnh hả bạn....

nhangak

Turquoise Member
tội quá :33: :33: :33:

BigBang Pegasis

Ruby Member
huhuhu :07: :07: :07: :07: :07: :156: :156: :156: :156: :156: :156:
1 em mèo đáng yêu như vậy mà ông trời nỡ để bé ra đi sao????
sao cuộc đời bất công thế này :run: :run: :run: :run: :run: :run: :run: :run: :run:

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Nhớhay thiệt mà bạn chăm kiểu gjf mà nhìn ảnh pé gầy còm đáng thương giờ thành 1 em mèo xinh mũm mĩm lạ nhỉ :hmmm: :hmmm: :hmmm: :hmmm:

Mặc dù điều kiện chẳng cho bé ăn được những món ngon và bổ như nhiều con mèo khác nhưng mình luôn cố gắng dành tất cả cho bé :)