• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Bán mèo 34 lai nga(repost)

Status
Không mở trả lời sau này.

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
Bao Linh 85 said:
Mấy tấm mới up là ảnh mèo của lứa trc Tùng ơi!

Vô trang thông tin của salem,mình search lại vài cái topic bán mèo cũ,và tìm đc cái topic bán đàn mèo vào tháng 10 mà mình đã mua 1 bé
http://www.yeuthucung.com/topic/46304-hcm-ban-meo-ba-tu-lai/

Sau đó, tháng 2 salem đăng 2pic bán lứa mèo thứ 2 tại đây
http://www.yeuthucung.com/topic/51415-ban-be-meo-ba-tu-lai-duc/
Và cg rất hợp lí với thgian mang thai 2 tháng của mèo mẹ Ô Mai và gần 2 tháng mới rao bán

Thì ở topic này, rao vào tháng 3
http://www.yeuthucung.com/topic/55916-ban-be-meo-nga-lai-ba-tu/
mà kent đưa link, k thể nào lại là con của mẹ Ô mai Ngai lai 34 hai màu mắt đc,khổ nổi topic này lại k có 1 hình ảnh nào cả!

Và giá cũng chênh nhau gấp đôi, và đàn nào của mèo mẹ Ô mai, bạn ấy cg ghi rõ là nga lai 34,còn link trên bạn ấy chỉ ghi mèo mẹ là Nga,và cg như mình nói nhà salem nui rất nhìu giống mèo tây khác nhau và mèo ta
Vậy là em cũng hiểu rồi... tháng 2 Salem topic bán lứa mèo thứ 2... so với lứa thứ nhất thì cách nhau 4 tháng, hoàn toàn hợp lý. Nhưng lứa thứ 3 chỉ cách lứa thứ 2 có 1 tháng... không thể nào vừa đẻ xong 1 tháng sau lại phọt nốt ra vài em nữa được... cái này rất vô lý. Nếu cả 2 lứa cùng 1 mẹ Ô Mai thì không thể nào... và giá lứa 2 là 2tr6, lứa 3 là 1tr3... chênh gấp đôi. Nên khả năng lứa thứ 3 không phải mèo mẹ là Ô Mai Nga lai 34 2 màu mắt. mà là 1 mèo mẹ nào khác, nếu nhà Salem nuôi cả mèo ta nữa thì không còn gì để nói... mọi người cũng tự hiểu... Mà chủ thớt bảo lứa mèo trước có 1 đứa rất giống với em mèo trong topic, ý bạn đấy là em mèo màu vàng. Nhưng thực sự thì nhìn 2 đứa chỉ giống nhau màu lông, còn mặt lứa trước thì tròn, mặt em mèo trong topic này thì dài... khác hẳn nhau

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Vấn để ở đây xác định đc mèo mẹ Ômai vẫn k phải là mẹ của bé mèo là đc rùi e ạh, đừng bàn thêm quá sâu vào nhà salem, lại gây ảnh hưởng k tốt cho ngta e ha! ^^ vì thật sự đôi khi nui nhìu quá, khó quản lí kiểm soat xuể đc chúng nó lắm! Nhìu khi trg lúc ngủ or nhà đi vắng...Nhất là các bé vào "mùa" nữa,
Và trc đó đã thấy những chia sẻ của bạn Thiên Thần Mèo và Thuy Diem nói đúng và có lí, nay lại càng thấy 2 bạn nói đúng hơn nữa!

nguyen thu trang

gold member
Bao Linh 85 said:
Vấn để ở đây xác định đc mèo mẹ Ômai vẫn k phải là mẹ của bé mèo là đc rùi e ạh, đừng bàn thêm quá sâu vào nhà salem, lại gây ảnh hưởng k tốt cho ngta e ha! ^^ vì thật sự đôi khi nui nhìu quá, khó quản lí kiểm soat xuể đc chúng nó lắm! Nhìu khi trg lúc ngủ or nhà đi vắng...Nhất là các bé vào "mùa" nữa,
Và trc đó đã thấy những chia sẻ của bạn Thiên Thần Mèo và Thuy Diem nói đúng và có lí, nay lại càng thấy 2 bạn nói đúng hơn nữa!
nuôi mèo cả đực lẫn cái trong nhà chúng nó làm trò với nhau lúc nào mình còn ko biết cơ chị ạ. mà nhìn mặt 2 bé tuy cùng màu vàng nhưng co thể nói là 1 trời 1 vực

Yêu Thú Cưng

† Ác Nhân †
kent2105 said:
Xin hỏi bạn admin, 2 chỗ tôi khoanh tròn là gì ?

Bạn Bao Linh 85 và 1 số bạn khác vào topic tôi viết cmt kiểu như "con này nga lai ta, con này lai 34 gì.....". Vậy xin hỏi bạn nó đã thuộc vào dòng khoanh tròn thứ 1 của tôi chưa ??? Nói kiểu đấy k gây tranh cãi thì việc gì tôi phải cãi nhau tới giờ vs bạn Bao Linh 85

Thứ 2: bạn Bao Linh 85 nói tôi xù lông, nói động chạm tới gia đình tôi (bạn có thể xem lại bài viết bị bạn ẩn đi của tôi) thì đã thuộc vào dòng khoanh tròn thứ 2 chưa ? Và nếu chưa thì xin hỏi phải dùng những từ ngữ gì thì mới gọi là "đụng chạm"....

Thứ 3: Nếu được thì xin bỏ ẩn bài viết trước của tôi, để mọi người cùng vào đọc xem ai cãi cùn, ai đúng ai sai ????

Thân !
Trả lời:

Thứ 1: Cm của Bao Linh 85 mang tính chất nói thẳng vấn đề. Vì lúc đầu Bao Linh 85 đã góp ý như sau:

Bao Linh 85 said:
Vậy sao thay vì đôi co, bạn ko cho hình mèo bố và mẹ lên, sẽ xác định đc phần trăm độ lai và gen của nó?
Nhưng bạn lại trả lời như thế này:

kent2105 said:
Thứ nhất mình post bài lên đây để bán mèo, vì vậy ai mua thì liên lạc k mua thì thôi.
Thứ 2 mèo là của ng quen mình tặng, tối nay mình về sẽ ghé qua mượn con mèo mẹ về chụp chung vs con mèo con, và mèo cha là đi phối nên mình k lấy hình được.
Thứ 3 dành riêng cho bạn nào như bạn này: k mua thì thôi, đừng vào ném đá, quan tâm thì liên lạc, đừng vào viết lung tung làm nhão topic. Lên đây mua mèo thì ng ta đã tìm hiểu r, k cần bạn phải vào chém đâu, thuận mua vừa bán. Ok?

Cứ mỗi lần rảnh vào xem có tin nhắn hay gì đó k thì lại phải vào trả lời những cm như thế này. Nhạt !
Trả lời kiểu bạn là kiểu không trách nhiệm, hỏi xem ai hài lòng với câu trả lời kiểu đó.

--------------------------------------o0o--------------------------------------

Thứ 2: Bạn xem lại xem ai đã xúc phạm ai trước nhé. Sau cm của bạn, Bao Linh 85 đã có cm trả lời như sau:

Bao Linh 85 said:
Xin lỗi mình đủ nhận thứ đc cmt nào là spam, k sát chủ đề ,lạc đề or ném đá, hay phá hoại topic ng khác nhé bạn!
Xin bạn trích lại dù 1 chữ cái trg 1 câu 1 chữ nào của cmt trên mà mình có ý ném đá hay làm loãng topic của bạn v?
Mình thấy bạn ghi là bán mèo 34 lai Nga, để cái clip,mà nhìn vào ai cg phải lên tiếng về độ lai 34 của bé, thấy bạn đôi co này nọ với mọi ng, mình mới có Ý TỐT rằng, thay vì bạn đôi co qua lại, tốt nhất để chứng minh bạn cứ cho hình mèo bố mẹ lên, thế thôi, chứ cmt của mình k hề có nội dung nào là ném đá or gây loãng topic cả! Bạn đọc mà ko thông đc vấn đề àh??? Vậy thì ai NHẠT hơn ai?

Nhưng bây giờ thi mình nói lun:
Thứ 1: đã từng có rất nhìu b,khi mua mèo nge ng bán mèo nói là mèo giống này giống kia thì đinh ninh là như v và sau đó rao bán lại đc sự góp ý của mọi ng thì mới ngã ngửa lúc mua b ấy bị nói sai lệch về nguồn gốc và giống mèo

Thứ 2: chưa hẳn ai lên đây mua mèo cg đã tìm hiểu và rành rọt mọi chủng loại mèo rồi đâu bạn, con số đó chiếm phần trăm rất ít, bởi thế mà chúng ta có bgio thấy cần mua mèo 34 với giá 7,8tr trở lên đâu, toàn là cần mua mèo 34 giá 2,3tr k ah, đúng k?

Thứ 3 : ở đây mọi ng đang thắc mắc về độ lai 34 của bé,b nói bé có bố là 34, nhưng nay theo mình góp ý ban nên cho hình mèo bố mẹ lên là xong, thì giờ b nói mèo bố là cho đi phối giống nên k lấy hình dc, ô, sao thế, đang cần cái hình chính là hình mèo bố để giải quyết mọi nghi ngờ cho mọi ng cơ mà!

1topic rao bán mèo mà có nhìu lời góp ý và ý kiến của mọi ng về giống mèo thì nên xem lại!
Bạn xem có câu nào xúc phạm bạn ko. Thế mà bạn lại đáp trả như thế này:

kent2105 said:
Thứ nhất: có lẽ bạn k phân biệt được thế nào là spam, thế nào là lạc đề, thế nào là ném đá. Tôi rao bán mèo, bạn vào k mua thì thôi, lại nói mèo tôi này nọ, lại bảo k ném đá. Chẳng lẽ phải để tôi nói lại, k mua thì vào topic này làm gì? Ở đây là nơi mua bán mèo, bạn tỏ ra mình hiểu biết, mình pro thì post bài ở chuyên mục khác, k phải cứ vào ném đá cho ng khác đọc là ngta nghĩ bạn pro đâu

Thứ 2: tôi k có time, ok? K ai rảnh như bạn suốt ngày vào đây tìm đọc rồi ném đá bài viết của ng khác. Mục đích của tôi là rao bán mèo, vì vậy tôi viết sao cho ngắn ngọn sao cho ng mua đọc được thông tin cần thiết, ai cần mua, quan tâm thì gọi điện lấy thông tin. K lẽ tôi phải viết rành rọt ra là "tôi có con mèo. Con mèo này là của ng quen tôi, số nhà..., đường, phường...,Quận... cho hồi ngày... tháng...năm... Hiện giờ vì lý do tôi sắp phải chuyển trọ tới quận.... cho gần nơi làm việc, để nó ở nhà 1 mình sẽ.....Tôi có hỏi ng quen tôi nói là nó là mèo lai giữa 34 và nga. Mẹ nó thì ng quen đang nuôi còn bố nó là đi phối ở số nhà... đường...phường...quận..., hồi lúc giờ...ngày....tháng...năm....."
Nhảm shit! Haiz

Thứ 3: Tôi hỏi bạn 1 câu ? Bạn biết đọc chữ k? Hình như có vẻ bạn vào nhầm nơi rồi, đây là nơi post bài mua bán mèo cơ mà. Nơi bạn cần vào viết bài là chỗ này : http://www.yeuthucung.com/forum/276-tu-van-mua-ban-van-chuyen-thu-cung/
hoặc chồ này
http://www.yeuthucung.com/forum/57-thong-tin-tieu-chuan-cac-giong-meo/

Thân !

P/s : Mệt thật, đã làm mệt, được tí giờ nghỉ trưa ra xem inbox, lại phải ra bổ túc tí kiến thức xã hội cho mấy em trẻ trâu. Haiz...
Vừa nói người ta không biết đọc chữ, vừa gọi người ta là trẻ trâu, gặp người khác thì đã đáp trả bạn rồi, thế nhưng Bao Linh 85 lại chọn cách cm lịch sự:

Bao Linh 85 said:
Ngay từ đầu, tất cả cmt của mọi ng chỉ dừng lại ở lời góp ý cho bạn, chứ chẳng ai mà ném đá hay j cả, 1 topic lập ra buôn bán công cộng thế này,mọi ng có quyền nêu ý kiến nhận xét, miễn sao đừng vượt quá tầm bình luận, nhưng chính bạn lại hùng hùng hổ với tất cả ý kiến của mọi ng, lôi đủ thứ link mèo ra bắt ngta phân biệt, ủa, để lam j v? Đang bàn về con mèo nào thì làm ơn ĐỪNG LẠC ĐỀ, mình mới nói bạn ở cmt thứ 1 rằg, thay vì bạn đôi co với mọi ng, thì sao bạn k cho hình mèo bố mẹ lên là xong vừa để chứng minh vừa để dập tắt "dư luận", thế k bít sau khi đọc cái cmt vô đầu, não bộ của bạn phân tík ngn mà ra mình ném đá? Xin hỏi ném đá chỗ nào ở cmt thứ 1??

Nói qua nói lại làm j, còn lôi các link mèo khác vào,chỉ 1 cái đơn giản, hình mèo bố đâu nào? Nói mèo bố là 34, và để chứng minh thì lại k có hình, đây mới là cái quan trọng, nhấn mạnh lại 1l nữa rằng,mọi thành viên có quyền có ý kiến, góp ý miễn sao k vượt quá sự bình luận, còn bạn, đưa dẫn chứng k đc thì đừng cãi chày cãi cối hết ng này ng kia, rồi tức quá lại có vài câu nặn lời k hay, điều đó,chứng tỏ bạn đang ĐUỐI LÝ mà thôi, LÝ ở đây là j? Là hình con mèo bố 34 đâu?

Bạn k có thgian mà cg rảnh quote hết cmt của từng ng bạn bảo là NHẠT để trả lời trớt quớt, thay vì đưa hình mấy mèo bố lên, lại lôi link mấy cn mèo khác ra lam j!
Nói nhìu chỉ tổ tội cho đứa nhỏ, nhưng ghét nhất là mua bán mà cố tình bop méo nguồn gốc của các bé!
Lần sau đưa hình mèo bố lên đí là xong, bận việc thì đừng nói nhìu làm j
Nếu mèo bố đug 34 thì khi thấy mình góp ý đưa hình lên để chúng minh chi mọi ng thấy, khỏi tranh cãi mắc công thì bạn đã phải cám ơn mình và post hình mèo bố lên rồi, chứ k phải xù lông lên cho là mình ném đá đâu, trừ khi đúng thật mèo bố k phải 34 bạn mới "nhạy cảm" thế thôi! ^^

1 topic bán mèo xinh giá hợp lý, chủ topic thành thật thì mọi ng up phụ cho còn k hết, nếu có bị ném đá có nghĩa là topic đó CÓ VẤN ĐỀ, chứ k có vô duyên vô cớ mà bị như v cả!

@ chủ topic : cơ mà bé mèo mẹ ốm o và nhỏ xíu vậy bạn? Nhìn bé mèo con nằm bú mà đã hơn phân nữa mẹ nó, nếu bạn đc tặng mèo con thì nhắn gửi ng tặng mèo cố tẩm bổ mèo mẹ nhé, j mà xơ xác quá, có chỗ lốm đốm thưa lông như bị nấm vậy? Mèo Nga mà ốm nhom nhìn ngta lại tưởng Nga lai ta đấy!
Àh, tò mò thêm tí, bạn đc ng quen tặng, chắc ng đó quý bạn lắm, vậy sao k nui đc nữa bạn k mang trả lại ngta mà mang bán lấy tiền thế bạn?
Và rồi bạn làm thêm 1 cm như sau:

kent2105 said:
Hình như đầu óc bạn có vấn đề. K có time đâu có nghĩa là k lên cmt trên đây được, quán cf thiếu ah, hay tiệm net thiếu ah. Haiz. Đâu ai rảnh rỗi như 2 bạn đây chỉ chực tìm cách cắn ng khác....=]]. Tôi đi làm từ 8h sáng tới 6h tối, xin hỏi tgian đâu qua nhà ng quen để chụp hình, để quay clip chỉ để đối chất vs bạn trẻ trâu đây. Với lại tôi có time, thì chắc gì ng quen tôi đã ở nhà để mà tiếp tôi.

Thứ 2: ngta đã k nuôi được mới đem cho, đem tặng, mèo mẹ nuôi con, k được chăm sóc tử tế thì chả ốm o, nhỏ xíu, k lẽ bạn là nữ ngay cả việc tối thiểu khi chăm sóc con mà bạn cũng k biết thì sao mà nuôi con đây. K lẽ sau này bạn nuôi con 1 mình mà bạn cứ càng ngày càng mập ra thì kể cũng tài đấy....=]].

Thứ 3: ngta k nuôi được thì mới cho mình, bạn kêu bạn trả lại, thì kể ra trí bạn cũng hơi bị khôn rồi đấy. Trả được thì đã trả rồi. Haiz...=]]
Bạn nói đầu óc người ta có vấn đề, đó là câu nói thông thường sao, hay là 1 lời xúc phạm.

Như thế đã đủ bị ban nick vì tội xúc phạm người khác chưa kent2105? Nhưng tôi vẫn chưa ban bạn vì tôi muốn xem bạn sẽ giải thích cho mọi người biết bạn có lừa đảo hay ko.

Thứ 3: Việc bạn có cãi cùn hay ai đúng ai sai thì đọc xong topic này chắc mọi người đều biết, ko cần phải mở lại topic cũ, vì tôi thấy từ topic cũ sang topic mới thì bạn đều có những suy nghĩ và cách trả lời như nhau.

Tóm lại: Tôi cho bạn 48h nữa. Nếu trong 48h nữa bạn vẫn ko đưa ra đc những bằng chứng thuyết phục và thay vào đó là việc cãi qua cãi lại thì đến lúc đó tôi sẽ có quyết định cuối cùng dành cho bạn.

Àh, bạn còn 1 cm thế này:

kent2105 said:
Cái gì mà bạn lại bảo mình là giận quá mất khôn, và chưa gì mà bạn lại quy cho mình là hù dọa về 1 chuyện gì đó sắp làm. Chẳng qua mình sắp làm 1 topic nói chung về tất cả các vấn đề mà bạn Bao Linh 85 đây vào cmt từ trước tới giờ + làm rõ những cái nhìn sai lệch của 1 số bạn trẻ trong 4r, và khi đấy, cũng rất cần những "thánh mèo" như bạn Bao Linh 85 đây vào đối chất vs mình.

@admin: tôi cũng xác định lập topic đó xong có thể tôi sẽ bị ban nick. Nhưng bạn cứ yên tâm, cũng có 1 số vấn đề tôi sẽ trao đổi vs bạn admin đây về cách xử lý trong diễn dàn đấy. Tới lúc đấy thì giải thích hết thắc mắc của tôi cho các bạn trong 4r cùng xem rồi ban nick tôi cũng k muộn nhé. Trong 24 giờ tới sẽ có, vì thế đừng vì cmt này mà đã vội ban nick tôi.

Thân!
Tôi thấy bây giờ là đã quá 24h rồi đấy, topic hot mà bạn nói tới đâu rồi nhỉ.

P/s: Topic sẽ đc move qua box Phàn Nàn - Cảnh Báo Dịch Vụ Mua Bán Thú Cưng để trả lại sự yên bình cho box Mua Bán Mèo.

kent2105

Banned
Yêu Thú Cưng said:
Àh, bạn còn 1 cm thế này:

P/s: Topic sẽ đc move qua box Phàn Nàn - Cảnh Báo Dịch Vụ Mua Bán Thú Cưng để trả lại sự yên bình cho box Mua Bán Mèo.
Tôi bận 1 số công việc bên ngoài đang phải giải quyết, và tôi đang thu thập thông tin, nếu sớm khoảng 20 21 h tối nay sẽ có topic, còn nếu trễ khoảng 2 3 h sáng hôm sau. Vì vậy mong các bạn Admin vui lòng chờ.

Thân !

Yêu Thú Cưng

† Ác Nhân †
kent2105 said:
Tôi bận 1 số công việc bên ngoài đang phải giải quyết, và tôi đang thu thập thông tin, nếu sớm khoảng 20 21 h tối nay sẽ có topic, còn nếu trễ khoảng 2 3 h sáng hôm sau. Vì vậy mong các bạn Admin vui lòng chờ.

Thân !
Vậy còn vụ việc đang diễn ra thì sao, bạn chấp nhận là lừa đảo phải không. Nếu không thì bạn cần đưa ra chứng cứ thuyết phục mọi người là mèo bạn đúng là mèo 34 lai nga. Thời gian dành cho bạn vẫn còn đấy.

kent2105

Banned
Yêu Thú Cưng said:
Vậy còn vụ việc đang diễn ra thì sao, bạn chấp nhận là lừa đảo phải không. Nếu không thì bạn cần đưa ra chứng cứ thuyết phục mọi người là mèo bạn đúng là mèo 34 lai nga. Thời gian dành cho bạn vẫn còn đấy.
Bạn admin nói gì tôi k hiểu ?

Tôi biết bạn cũng như tôi, cũng đi làm ngoài, và cũng có cuộc sống bên ngoài, k như bạn Bao Linh 85 đây, suốt ngày ở nhà và online. Nhưng khi đã đọc, thì xin bạn hãy đọc cho kĩ, tôi đã cho hình mèo bố + mèo mẹ như tôi tìm hiểu. Tôi k biết nhà chị Salem_85 nuôi mấy mèo nga, nhưng tôi đã để link mà pé mèo đây được mua của chị Salem_85, và trong đó cũng ghi rất rõ: mèo mẹ là Nga, mèo bố là 34. Có gì thắc mắc, bạn có thể gọi điện hỏi chị Salem_85.

Thân !

@ tran manh tung: tôi biết bạn đang sợ phải gọi tôi là bố như bạn đã nói, nhưng cái vấn đề bạn thắc mắc sao hình lúc đầu khác, hình lúc sau khác thì tôi sẽ trả lời bạn trong topic HOT.

@Bao Linh 85: tôi biết bạn rảnh, có nhiều time để online, vì vậy khi xem 1 vấn đề gì, thì xem cho kĩ, đừng có cái kiểu cưỡi ngựa xem hoa, rồi lại phán như đúng rồi. Nếu bạn vẫn k hiểu vì sao tôi nói bạn cưỡi ngựa xem hoa thì chờ cho tới khi có topic HOT nhé.

Yêu Thú Cưng

† Ác Nhân †
kent2105 said:

Tôi biết bạn cũng như tôi, cũng đi làm ngoài, và cũng có cuộc sống bên ngoài, k như bạn Bao Linh 85 đây, suốt ngày ở nhà và online. Nhưng khi đã đọc, thì xin bạn hãy đọc cho kĩ, tôi đã cho hình mèo bố + mèo mẹ như tôi tìm hiểu. Tôi k biết nhà chị Salem_85 nuôi mấy mèo nga, nhưng tôi đã để link mà pé mèo đây được mua của chị Salem_85, và trong đó cũng ghi rất rõ: mèo mẹ là Nga, mèo bố là 34. Có gì thắc mắc, bạn có thể gọi điện hỏi chị Salem_85.

Thân !

@ tran manh tung: tôi biết bạn đang sợ phải gọi tôi là bố như bạn đã nói, nhưng cái vấn đề bạn thắc mắc sao hình lúc đầu khác, hình lúc sau khác thì tôi sẽ trả lời bạn trong topic HOT.

@Bao Linh 85: tôi biết bạn rảnh, có nhiều time để online, vì vậy khi xem 1 vấn đề gì, thì xem cho kĩ, đừng có cái kiểu cưỡi ngựa xem hoa, rồi lại phán như đúng rồi. Nếu bạn vẫn k hiểu vì sao tôi nói bạn cưỡi ngựa xem hoa thì chờ cho tới khi có topic HOT nhé.
Tôi hỏi vậy là muốn nghe bạn khẳng định lại việc ko lừa đảo, vì tôi ko thấy bạn nêu ý kiến gì sau cm đó nữa.

Vây là chuyện mèo đã giải quyết xong. Bạn có thể đăng lại topic bán mèo với thông tin rõ ràng hơn.

Sau 24h nữa, nếu ko còn ý kiến nào khác thì topic sẽ đc đóng.

kent2105

Banned
Yêu Thú Cưng said:
Tôi hỏi vậy là muốn nghe bạn khẳng định lại việc ko lừa đảo, vì tôi ko thấy bạn nêu ý kiến gì sau cm đó nữa.

Vây là chuyện mèo đã giải quyết xong. Bạn có thể đăng lại topic bán mèo với thông tin rõ ràng hơn.

Sau 24h nữa, nếu ko còn ý kiến nào khác thì topic sẽ đc đóng.
Ok, nhưng việc bạn cho đăng lại topic bán mèo của mình giờ cũng k còn ý nghĩa gì nữa. Vì sau khi vụ việc ở topic mèo của tôi, tôi đã tìm hiểu khá là nhiều và sẽ có 1 số câu khỏi cho các bạn Admin. Lúc đó chỉ mong các bạn Admin và mod trả lời cho tôi, và toàn thể thành viên trong diễn đàn YTC 1 cách công bằng nhất, để diễn đàn YTC ta sẽ lại như xưa, k phải như bạn MOD đây nói nữa:

Thân !

Bao Linh 85

I_Like_Pet
kent2105 said:
Nhưng khi đã đọc, thì xin bạn hãy đọc cho kĩ, tôi đã cho hình mèo bố + mèo mẹ như tôi tìm hiểu. Tôi k biết nhà chị Salem_85 nuôi mấy mèo nga, nhưng tôi đã để link mà pé mèo đây được mua của chị Salem_85, và trong đó cũng ghi rất rõ: mèo mẹ là Nga, mèo bố là 34. Có gì thắc mắc, bạn có thể gọi điện hỏi chị Salem_85.
.
Ơ sao lại hỏi salem nhỉ??
Topic bán mèo này của ai??
Sao trc đó, b theo sát để bốp chát từng cmt 1 lại mọi ng mà, b ăn thua với các b khác nữa ngay trg topic khác k phải là của chính b, vậy sao khi b đưa cái dẫn chứng hùng hồn lên r, tôi lại thấy có vài điểm KHÔNG CHÍNH ĐÁNG, tôi nêu lên thì sao b lại yêm ru lun, mặc dù b vẫn online(và tất nhiên cg đã đọc đc hết)???

Xin nhắc lại, ở đây là tọpc bán mèo của b, dẫn chứng ở trang 6 là của b, tôi cg rất ngạc nhiên k bít tại s sau khi bạn bít đc ng bạn mua mèo từ topic này http://www.yeuthucung.com/topic/55916-ban-be-meo-nga-lai-ba-tu/ (TRG KHI TRG TOPIC K CÓ HÌNH ẢNH J CẢ) mà rồi bạn lại có thể phán chốt đc rằng mèo mẹ là Ômai ,nga lai 34,2màu mắt, thì cg chính bạn chứ ai vào đây???
Và tôi đã tìm hiểu và thấy đc vài điều BẤT HỢP LÍ, tiện thể quote lại, để b vào trả lời,chứ sao lại bỏ ngang thắc mắc, xong rồi lại vào trloi cái đâu k àh
Thứ 1: CÂU HỎI 1
Bao Linh 85 said:
Bạn kent ơi, theo như bạn nói đến hôm nay qua tìm hiểu bạn mới đc bít rõ nguồn gốc của bé và thậm chí là mèo mẹ thật của bé như bạn nói,vậy cái hình bạn ghi mèo con và mẹ ở đầu topic thì bé mèo mẹ là bé mèo nào vậy?!
Thứ 2 : CÂU HỎI 2
Bao Linh 85 said:
Mấy tấm mới up là ảnh mèo của lứa trc Tùng ơi!
Vô trang thông tin của salem,mình search lại vài cái topic bán mèo cũ,và tìm đc cái topic bán đàn mèo vào tháng 10 mà mình đã mua 1 bé
http://www.yeuthucung.com/topic/46304-hcm-ban-meo-ba-tu-lai/
Sau đó, tháng 2 salem đăng 2pic bán lứa mèo thứ 2 tại đây
Và cg rất hợp lí với thgian mang thai 2 tháng của mèo mẹ Ô Mai và gần 2 tháng mới rao bán
Thì ở topic này, rao vào tháng 3
mà kent đưa link, k thể nào lại là con của mẹ Ô mai Ngai lai 34 hai màu mắt đc,khổ nổi topic này lại k có 1 hình ảnh nào cả!

kent2105

Banned
Nói chung thế này nhé bạn Bao Linh 85: người quen tôi mua pé mèo ở topic đó, tôi đã để đường link dẫn chứng của chị Salem_85, thì bạn thắc mắc bạn k liên lạc vs chị ấy thì chả lẽ bạn lại cứ lên đây thắc mắc vs tôi. Và tôi cũng gọi điện hỏi ý kiến chị Salem_85 rồi, nếu có thắc mắc, bạn cứ việc tới nhà chị và xem mèo.

Thứ 2: tôi đang phải hoàn thành cái topic HOT mà tôi nói, vì thế tôi cũng k rảnh để cứ phải online lại phải trả lời những cmt như thế này của bạn nhé !

Những thắc mắc của bạn cứ để tôi trả lời trong topic HOT.

Thân !

Bao Linh 85

I_Like_Pet
kent2105 said:
k như bạn Bao Linh 85 đây, suốt ngày ở nhà và online. Nhưng khi đã đọc, thì xin bạn hãy đọc cho kĩ, tôi đã cho hình mèo bố + mèo mẹ như tôi tìm hiểu. Tôi k biết nhà chị Salem_85 nuôi mấy mèo nga, nhưng tôi đã để link mà pé mèo đây được mua của chị Salem_85, và trong đó cũng ghi rất rõ: mèo mẹ là Nga, mèo bố là 34. Có gì thắc mắc, bạn có thể gọi điện hỏi chị Salem_85.
Tôi đoán giới tíh b là Nam, nên b cư xử cho nó men 1 chút đc ko?
Ở đây là topic mua bán mèo, có vài cái cần bạn đưa dấn chứng thế thôi, thsu là cho đến bgio câu cmt nào của b cg k có j là giải toả thắc măc cho mọ ng, toàn là bốp chát, rồi lại liên tục thắc mắc, xâm phạm vào chuyện cá nhân và đời sống riêng của tôi thể nhỉ?
Nhưng thôi, tôi cg xin trloi lun,vì tôi bít b rất thắc mắc và có phần hơi tức tối khi b hàng ngày ra đường lao động mệt mỏi mà còn tôi thì b cho là rảnh rang chỉ bít ngồi ở nhà lên mạng

Haiz... Bít nói thế nào đây nhỉ, tôi tin là mỗi ng khi sinh ra đều có 1 phần số đc quyết định sẵn rồi, và thsu k phải huênh hoang khoe khoang j ở đây, đó chỉ là chia sẻ với thắc mắc của b, chồng và gd chồng tôi rất ythuong tôi , chồng tôi đi làm và có thể đảm bảo cho tôi ăn sung mặc sướng và cho dù sau này có đẻ 1 đội bóng thì vẫn đảm bảo đc điều đó, nên tôi k cần phải đi làm, và càng k vì thế tôi trở thành ng thực dụng, k ra XH và tu bổ kiến thức, tôi k ra đi làm bên ngoài nhg hàng ngày vẫn làm việc cho chính gđ tôi và gđ chồng,chứ đâu phải vì b thấy tôi suốt ngày on trên đây thì b cho tôi là suốt ngày ngồi nhà?? Tôi có ipad,iphone tôi vẫn có thể lên mạng khi ra đường đc cơ mà, và tôi ngồi trg xe hơi, chứ k f chạy xe máy nên vẫn có tay để xài ipad. Và nói thật tôi đủ thông minh, sáng suốt nhanh nhạy, để hàng ngày dù bận rộn đến mấy, tôi vẫn sắp xếp lick làm việc khoa học và tốt đến nỗi, tôi vẫn có thể on đều đặn trên đây như b thấy đấy! ^^
Và tôi nghỉ lại cg thật mắc cười, tôi gần 30 chứ có ít j cho cam, và chắc chắn là lớn hơn b lun, có gđ rồi , ăn nói có chừng mức thế kia mà b lại bảo tôi trẻ trâu, câu b nói ngta mà b còn k hiểu hết ý nghĩa nữa là!

Tôi k hề cưỡi ngựa xem hoa,phán bừa nói bậy, vì tôi đã quá cái tuổi "bộp chộp " đó rồi(mà kể cả lúc nhỏ tôi cg đã k như v). Nếu thsu tôi cưỡi ngụa xem hoa ở đây, thì tôi đã ko ở topic này nói từng từ nhã nhặn với b như thế đâu, tôi vấn ở lại topic này cùng b, đưa ra những thắc mắc có dẫn chứng hẳn hỏi, và tôi chưa hề phán bậy cái j từ đầu đên cuối cả!

Còn topic HOT j của b àh, nó k HOT cg trở Thành HOT khi cứ nge b hứa voi hẹn,dời lịch ra mắt công chúng hoài, và ng chờ đợi nóng lòng nhất là Admin, chứ hem phải mình, ^^

Yêu Thú Cưng said:
Bạn trích lời của MOD lonelybobble9xx để mọi ng cảm nhận, nhưng bạn ơi, xin b dành thgian đọc lại hết tất cả mọi cmt, có vài các ADMIN trích lại từ cái topic cũ ák, ai là ng bốp chát với từng cmt trc, ai hơn thua với từng cmt góp ý, lời tôi nói giúp bạn gỡ rối, b nhảy bổ vào lun và quy chụp hết tất cả mọi ng là ném đá, và bạn qua cả topic mua bán của ng khá để mà tiếp tục chữi ng khác đến nỗi có 1b thành viên và MOD lekhoa2812 nhắc nhở b về ngôn từ mà.

Ở đây mọi ng đã đánh giá đc hết, riêng topic bán mèo của b, mà b kêu đi hỏi ng khác là k thoả đáng! Chính bạn nói b tìm hiểu rồi bạn phán mà h k có trách nhiệm với lời nói và lại thoái thác nữa rồi!

Yêu Thú Cưng

† Ác Nhân †
kent2105 said:
Nói chung thế này nhé bạn Bao Linh 85: người quen tôi mua pé mèo ở topic đó, tôi đã để đường link dẫn chứng của chị Salem_85, thì bạn thắc mắc bạn k liên lạc vs chị ấy thì chả lẽ bạn lại cứ lên đây thắc mắc vs tôi. Và tôi cũng gọi điện hỏi ý kiến chị Salem_85 rồi, nếu có thắc mắc, bạn cứ việc tới nhà chị và xem mèo.

Thứ 2: tôi đang phải hoàn thành cái topic HOT mà tôi nói, vì thế tôi cũng k rảnh để cứ phải online lại phải trả lời những cmt như thế này của bạn nhé !

Thân !
Nếu còn ý kiến thì bạn vẫn phải giải thích cho rõ ràng, đừng lấy topic hot làm bia đỡ đạn, nếu bạn ko làm rõ ràng trong topic này thì topic hot kia bạn cũng ko post đc đâu.

salem_85

T.Viên Năng Động
Trưa này bạn Bao Linh 85 có gọi điện hỏi mình về bé mèo này nên bây giờ mình phải vô đây giải thích cho rõ lại.
Bé này là lứa mình bán trong link này.

Mèo mẹ là mèo Nga tên Bon nhà mình. Mấy bé này sinh ngày 6/2/2013.
Hình mẹ Bon
http://i1306.photobucket.com/albums/s572/phuongmainini/IMG_0001_zps6f8cac40.jpg

Cha là Muzzy là Ba Tư mũi gãy.
http://i1306.photobucket.com/albums/s572/phuongmainini/CHAMUZZY_zps64e967c6.jpg

Mấy bé này vừa hết nấm xong nên có bé lông mọc đẹp rồi, có bé lông chưa đẹp lắm nên mình cũng chưa chụp hình, bạn nào qua xem thích thì mua. Mình cũng tính chụp hình nhưng không ngờ các bạn mua nhanh quá nên cũng không up hình lên nữa.

Bạn kent2105 mua bé vàng đực cuối cùng đó mấy hôm trước có gọi và nhắn cho mình nói là có công việc ở Vũng Tàu, không nuôi được nữa nên muốn bán lại trên mạng và nhờ mình gửi hình bố của bé là Muzzy.
Còn hình bạn đó đưa lên tấm đầu không phải Muzzy mà là Tin Tin, con Muzzy.
http://i1306.photobucket.com/albums/s572/phuongmainini/DSCN1747_zpse0c6f029.jpg

Bé này là con mẹ Michi đã bán lâu rồi.
http://i1306.photobucket.com/albums/s572/phuongmainini/DSCN1076_zpsf71aa1d5.jpg

Tấm thứ 2 mới là Muzzy.
Mẹ Ô Mai (Nga lai Ba Tư) là bé này.
http://i1306.photobucket.com/albums/s572/phuongmainini/DSCN8276_zps1fad7d56.jpg
Lứa bán gần đây nhất của mẹ Ô Mai.

Bé mèo Nga lai Ba Tư đực vàng mướp này lông chưa được đẹp thôi chứ không phải là lai ta vì mèo ta nhà mình nuôi ở tầng trệt và mẹ mình đã kế hoạch hết rồi còn mèo Tây nuôi riêng trên phòng em mình. Bố mẹ mấy bé phối giống ngày nào mình đều ghi sổ cả (vì sau 10 ngày mình đều chích thuốc dưỡng thai cho mẹ các bé) và để mình canh ngày sinh nữa. Nhà mình hiện tại chỉ có một mèo đực là Muzzy, không nhận phối giống.

Mình giải thích trên đây đề các bạn khỏi thắc mắc về nguồn gốc bé mèo bạn kent2105 đăng bán. Đây cũng là lỗi của mình vì không đăng hình các bé.
Cám ơn bạn Bao Linh 85 đã góp ý.

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
kent2105 said:

Thân !

:)) tôi k sợ phải gọi là bố đâu... nhưng khổ nỗi là bạn đâu có chứng minh được em mèo Ô Mai ( Nga 2 mắt 2 màu ) là mẹ của em mèo bạn đăng bán. Bạn có thể thấy đây là topic lứa mèo thứ 2 của mẹ Ô Mai

Và sau đó 1 tháng lại rao bán em mèo của bạn... bạn đủ kiến thức để biết mèo mẹ chửa bao lâu thì mới đẻ đúng k, và sau đó bao lâu thì mèo con mới tách mẹ được. tính ít nhất cũng 3 tháng 45 ngày. Vậy thử hỏi mèo mẹ Ô Mai vừa đẻ lứa thứ 2, 1 tháng sau lại có lứa thứ 3... nghe có vô lý k... Mà bạn up ảnh mèo mẹ chính là mèo Ô Mai của nhà Salem nhé. Vậy thử hỏi em mèo bạn bán có đúng là con do Ô Mai đẻ ra k :))

Yêu Thú Cưng

† Ác Nhân †
kent2105 said:

Thân !
Tôi bắt đầu chán rồi đấy, bạn nói đc mà ko làm đc, thôi thì cho topic hot đó cho vào quên lãng đi nhé, tôi ko rảnh để chờ đợi nữa. Bạn tập trung vào giải quyết topic này luôn đi. Bạn còn 24h.

Bao Linh 85

I_Like_Pet
kent2105 said:
Thân !
Vâng, để trả lời thắc mắc ngay trg chính topic mình, thi b bảo k có thgian, vậy mà trc đó thì rảnh để mà bốp chát từng cmt 1 với từng ng, cảm thấy chưa đã mà còn qua luôn cả topic của ng khác tiếp tục kiếm chuyện với ngta.

Admin bắt đầu thấy chán, còn tôi đã chán b khi phải chờ cái hình mèo bố lên, rồi khi đã có hình thì vẫn KHÔNG PHẢI là hình mèo bố và mèo mẹ thật của bé nữa, haizz....chán ngán đến tận cổ rồi!
Rồi b cứ như mấy cái ông đào đường làm lô cốt j nhức nhối 1 thời đấy, cứ dời đi dời lại cái ngày hoàn thành mà chưa bít đến muôn thuở nào xong!
Nên làm rồi hãy nói b àh! Chưa j hết, công bố từ khuya 12 đến rạng sáng ngày 13, cho đến hnay đã bnhiu ngày rồi nhỉ!??? Đáng lí ra b nên làm rồi hãy nói! Đàn ông đừng nên nói,hãy làm đi đã!
Ừ thì cho b thu thập thông tin đấy, VÀ NHỚ LÀ LẦN NÀY TÌM KIẾM THÔNG TIN PHẢI CẢN THẬN VÀ CHÍNH XÁC NHÉ!!! ĐỪNG GIỐNG VỤ BẠN CŨNG MẤT NGÀY TÌM ĐC HÌNH MÈO! CUỐI CÙNG VẪN SAI BÉT HẾT ĐẤY!! ^^
VÀ NÓI THẬT CŨNG KO AI LÀ MONG CHỜ CÁI TOPIC ĐÓ ĐÂU B ƠI! NÓ HOT VỚI BẠN THÔI!CHỨ NÓ NGUỘI NGẮT VỚI MỌI NG RỒI!

Yêu Thú Cưng

† Ác Nhân †
Yêu Thú Cưng said:
Tôi bắt đầu chán rồi đấy, bạn nói đc mà ko làm đc, thôi thì cho topic hot đó cho vào quên lãng đi nhé, tôi ko rảnh để chờ đợi nữa. Bạn tập trung vào giải quyết topic này luôn đi. Bạn còn 24h.
Thời hạn 24h đã hết. Tôi thấy bạn có online vào ngày hôm qua (16 - 4 - 2013) lúc 5H12 PM, vậy mà bạn ko vào giải quyết. Nay tôi quyết định ban nick bạn 7 ngày vì tội xúc phạm người khác và ko chịu hợp tác giải quyết vấn đề.

Còn chuyện mèo của bạn đăng bán thì đã có salem_85 xác nhận nên tôi ko truy cứu.

salem_85 said:
Bé mèo Nga lai Ba Tư đực vàng mướp này lông chưa được đẹp thôi chứ không phải là lai ta vì mèo ta nhà mình nuôi ở tầng trệt và mẹ mình đã kế hoạch hết rồi còn mèo Tây nuôi riêng trên phòng em mình. Bố mẹ mấy bé phối giống ngày nào mình đều ghi sổ cả (vì sau 10 ngày mình đều chích thuốc dưỡng thai cho mẹ các bé) và để mình canh ngày sinh nữa. Nhà mình hiện tại chỉ có một mèo đực là Muzzy, không nhận phối giống.

Mình giải thích trên đây đề các bạn khỏi thắc mắc về nguồn gốc bé mèo bạn kent2105 đăng bán. Đây cũng là lỗi của mình vì không đăng hình các bé.
Cám ơn bạn Bao Linh 85 đã góp ý.
Topic is closed.

Status
Không mở trả lời sau này.