• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Bán em mèo ba tư mặt tịt đến tuổi lấy chồng

Status
Không mở trả lời sau này.
Mình vào thớt thấy các bạn băm nhau kinh quá nên xin hỏi là thớt nào phải đi với dao nấy hay dao tả bổ xiểng mà thớt thì tả bổ lủng luôn thế?
Người ta rao bán mèo 34 mặt tịt, có bàn gì đến Pháp lai ALN đâu mà các bạn vào băm chặt kinh thế?
Còn cái bạn hỏi về Pháp lai ALN thì cũng nói là nhận gạch thoải mái rồi, người ta thừa gạch xây cả làng rồi mà các bạn vẫn thích ném. Mình hỏi bạn Trần Mạnh Tùng 1 tẹo nhé, thớt này thì bạn phi dép vào mặt người ta là đi mua mèo ta lai xiêm bị lừa là Pháp lai ALN, bạn dựa trên quan điểm lý luận sinh học nào mà phán kinh thế? Bạn đã giao dịch với chủ bán mèo lần nào chưa mà biết người ta đi lừa đảo để bán? Bạn có làm tí xét nghiệm ADN nào và có kết quả nào chỉ ra em mèo của bạn Little cat mua là ta lai xiêm thế? Thớt khác thì bạn phi dao vào mặt một "người không biết gì về mua bán mèo" là phải biết tin vào người bán mèo. (Có cần trích dẫn nguyên văn không? đã tin tưởng vào ng bán thì sẽ k bh kiểm tra, đây là lý do khách quan cả ng bán và ng mua đều k muốn.
). Bạn nói chuyện như thể nhà bạn thừa dao với dép lắm íh! Mình chả hiểu biết gì về mèo nhưng về giao dịch mua bán thì mình cũng ko ngu lắm. Nghe bạn trình bày quan điểm mua bán trái chiều trên nhiều thớt khác nhau nên mình xin phép hỏi bạn mấy câu thế thôi.
Mình và rất nhiều người khác tôn trọng ĐẦU ÓC và TRÌNH ĐỘ của bạn nên đọc và suy nghĩ về điều bạn nói, nhưng điều đó ko có nghĩa là bạn có quyền nói người khác ÓC TO hay ĂNG ẲNG sủa. Xin lỗi bạn nhé, bạn hiểu được cái tiếng ĂNG ẲNG đấy thì bạn cũng chẳng hơn người khác được là bao nhiêu đâu. Đời, nhiều người óc không to, nhưng cũng không phải chỉ dùng làm phân bón tóc. Xã hội, nhiều kẻ óc to lắm, nhưng cũng chỉ để làm chất dinh dưỡng tẩm bổ cây thôi bạn ạ.

nguyen thu trang

gold member
Miu Chủ Tịch said:
Mình vào thớt thấy các bạn băm nhau kinh quá nên xin hỏi là thớt nào phải đi với dao nấy hay dao tả bổ xiểng mà thớt thì tả bổ lủng luôn thế?
Người ta rao bán mèo 34 mặt tịt, có bàn gì đến Pháp lai ALN đâu mà các bạn vào băm chặt kinh thế?
Còn cái bạn hỏi về Pháp lai ALN thì cũng nói là nhận gạch thoải mái rồi, người ta thừa gạch xây cả làng rồi mà các bạn vẫn thích ném. Mình hỏi bạn Trần Mạnh Tùng 1 tẹo nhé, thớt này thì bạn phi dép vào mặt người ta là đi mua mèo ta lai xiêm bị lừa là Pháp lai ALN, bạn dựa trên quan điểm lý luận sinh học nào mà phán kinh thế? Bạn đã giao dịch với chủ bán mèo lần nào chưa mà biết người ta đi lừa đảo để bán? Bạn có làm tí xét nghiệm ADN nào và có kết quả nào chỉ ra em mèo của bạn Little cat mua là ta lai xiêm thế? Thớt khác thì bạn phi dao vào mặt một "người không biết gì về mua bán mèo" là phải biết tin vào người bán mèo. (Có cần trích dẫn nguyên văn không? ). Bạn nói chuyện như thể nhà bạn thừa dao với dép lắm íh! Mình chả hiểu biết gì về mèo nhưng về giao dịch mua bán thì mình cũng ko ngu lắm. Nghe bạn trình bày quan điểm mua bán trái chiều trên nhiều thớt khác nhau nên mình xin phép hỏi bạn mấy câu thế thôi.
Mình và rất nhiều người khác tôn trọng ĐẦU ÓC và TRÌNH ĐỘ của bạn nên đọc và suy nghĩ về điều bạn nói, nhưng điều đó ko có nghĩa là bạn có quyền nói người khác ÓC TO hay ĂNG ẲNG sủa. Xin lỗi bạn nhé, bạn hiểu được cái tiếng ĂNG ẲNG đấy thì bạn cũng chẳng hơn người khác được là bao nhiêu đâu. Đời, nhiều người óc không to, nhưng cũng không phải chỉ dùng làm phân bón tóc. Xã hội, nhiều kẻ óc to lắm, nhưng cũng chỉ để làm chất dinh dưỡng tẩm bổ cây thôi bạn ạ.
xin lỗi bạn vì chẳng biết bạn là ai vì hôm nay bạn mới gia nhập dđ nhưng câu văn bạn trích dẫn ấy nó nằm trong topic cảu t. t nói luôn hoàn cảnh tin chủ thớt của t với chủ thớt của topic này hoàn toàn khác nhau 1 trời 1 vực nhé

mình không hiểu ý của bạn lắm bạn Nguyen Thu Trang ạ. Vì mình là người mới, mình không biết bạn và cũng không biết chủ thớt nên càng không biết "hoàn cảnh tin" mà bạn đề cập đến là như thế nào. Theo mình hiểu thì topic lập ra là để rao bán, nếu người đọc cảm thấy hợp nhu cầu thì trao đổi còn không thì thôi. Đều vào đây là vì đều thích nuôi mèo cả, cần gì phải lôi mèo người khác nuôi/bán/mua ra mà đánh giá đạo đức mua bán và đầu óc của nhau kinh thế?

meo_ngo

T.Viên Năng Động
Miu Chủ Tịch said:
Còn cái bạn hỏi về Pháp lai ALN thì cũng nói là nhận gạch thoải mái rồi, người ta thừa gạch xây cả làng rồi mà các bạn vẫn thích ném. Mình hỏi bạn Trần Mạnh Tùng 1 tẹo nhé, thớt này thì bạn phi dép vào mặt người ta là đi mua mèo ta lai xiêm bị lừa là Pháp lai ALN, bạn dựa trên quan điểm lý luận sinh học nào mà phán kinh thế? Bạn đã giao dịch với chủ bán mèo lần nào chưa mà biết người ta đi lừa đảo để bán? Bạn có làm tí xét nghiệm ADN nào và có kết quả nào chỉ ra em mèo của bạn Little cat mua là ta lai xiêm thế? Thớt khác thì bạn phi dao vào mặt một "người không biết gì về mua bán mèo" là phải biết tin vào người bán mèo. (Có cần trích dẫn nguyên văn không? ). Bạn nói chuyện như thể nhà bạn thừa dao với dép lắm íh! Mình chả hiểu biết gì về mèo nhưng về giao dịch mua bán thì mình cũng ko ngu lắm. Nghe bạn trình bày quan điểm mua bán trái chiều trên nhiều thớt khác nhau nên mình xin phép hỏi bạn mấy câu thế thôi.
bạn little cat ko đăng ảnh với nói ra là mua mèo của bạn này thì bọn tớ sẽ ko vào nói. Và chỉ cần nhìn 1 số đặc điểm đặc trưng của con mèo là biết nó thuộc dạng mèo gì rồi, 1 số bạn hiểu biết thừa sức nhìn ra vấn đề này. Bạn kia nhận gạch thì chấp nhận bị người khác phi gạch vào người đi. Chính bạn ý làm cho chủ thớt bị người khác nghi ngờ là lừa đảo khi đăng tin bán mèo 1 cách mù mờ. Chính bạn chủ thớt bán mèo cho bạn little cat nhưng ko nói đúng đó là mèo gì, vậy có phải là lừa đảo ko??? Đa phần member yêu thú cưng thích đi ném gạch những 2pic mù mờ thế này đấy. Vì ở ytc xẩy ra quá nhiều vụ lừa đảo bán mèo rồi bạn ạ. Những 2pic góp ý đều đc các bạn chủ thớt nhiệt tình đăng ảnh sửa bài chứ chả ai như cái chủ thớt này mất dạng từ khi đăng đc cái bài xong mất hút con mẹ hàng lươn =))

meo_ngo

T.Viên Năng Động
Trần Mạnh Tùng said:
biết đâu đấy lại là chủ thớt :)) lập 2 nick, 1 nick rao bán, 1 nick vào coment để nếu có gạch thì đỡ ăn chửi :))
tớ góp ý với bạn Tùng là lần sau có nói thì nói giảm nói tránh thôi, ko người ta lại lập nick khác vào cmt =)) ko dám dùng nick thật nữa @@

emyeu husky

Miu Chủ Tịch said:
Lại thêm 1 anh Trẩu tre đây nữa ,TÔI thường xuyên vào toipic bán mèo để tìm mua mèo chứ chẳng mấy khi đăng nhập mà viết bài nay nghe bÁC này nói ngữa mắt k chịu nổi

NÓI NHANH CHO NÓ VUÔNG NHÉ XÉT NGHIỆM CÁI GÌ , CHƯA NHÌN MẶT PHÂN BIỆT ĐƯỢC MÈO LOẠI NÀO THÌ ĐỪNG CÓ BỎ KHỐI TIỀN RA MUA , XÉT NGHIỆM SINH HỌC , GỚM CHƯA . H BÁC LẤY VỢ OR CHỒNG CHÂU PHI ĐẺ RA CON BÁC ĐEN XÌ XÌ XONG BÁC LẠI BẢO NÓ LÀ CHÂU ÂU DA TRĂNG THUẦN CHỦNG VÀ SAU ĐÓ BÁC BẨU MUỐN BIẾT CHÍNH XÁC PHẢI DƯA CHÁU NHỎ NÊỲ ĐI XET NGHIỆM GEN XEM NÓ CÓ ĐÚNG LÀ CHÂU ÂU THUẦN CHỦNG KHÔNG CHỨ GÌ . NÓI LUÔN CHỨ CAI LẬP LUẬN SINH HỌC ĐÂY TỪ CHÍNH CHỦ MỒM BÁC LITTLE CAT KHƠI RA VÀ KHÉO BÁC CHÍNH LÀ HẮN CHỨ AI TRỒNG KHOAI ĐẤT NÀY BÁC NHỈ , NÊN GIỌNG ĐIỆU BÁC VỚI BÁC ĐÓ Y HỆT NHAU THẾ .
TÔI TÌM TRÊN GU GỒ CÁI SỐ ĐIỆN THOẠI ĐÓ RA NGAY CÁI TOPIC BÁN MÈO ANH LN LAI PHAP GIÁ 2 TRIỆU VÀ CŨNG CHẢ CÓ ẢNH VÀ SAO ... KẾT QUẢ LÀ 1 BÁC LITTLE CAT CHẢ BIẾT GÌ VỀ GIỐNG MÈO ĐÃ MUA NGAY ẺM ĐÓ VỀ MÀ THỰC CHÂT LÀ 1 ẺM TA LAI XIÊN . BÁC MUỐN BIẾT BẰNG CHỨNG THÌ TÌM NGAY TRÊN GU GỒ LUÔN ĐÍ ẢNH MÈO XIÊM LAI TA Ý XEM NÓ CÓ Y HỘT EM CỦA BÁC KIA VÁC VỀ KO , CHẮC MẤT TOI 2 TRIỆU RỒI CHỨ GÌ

GIỜ KO CÓ ẢNH LẠI THÊM 1 NHÂN VẬT LITTLE CAT THỨ 2 VÁC 1 EM MÈO NẢO NẢO ĐÂU ĐÓ VỀ BẢO 34 MẶT TỊT THUẦN CHỦNG NHÀ ANH GIÁ 2,5 TRIỆU ĐÓ, RỒI BỊ NÉM ĐÁ THẲNG CẲNG XONG LẠI VÁC ĐI HỎI HAN RỒI ĐỂ BIẾT MÌNH BỊ LỪA HẢ . YÊU MÈO LÀ 1 CHUYỆN NHÉ CÒN BỊ LỪA MẤT 1 LHOẢN TIỀN NÓ LẠI KHÁC BÁC NHÉ . BÁC ĐANG ĐỨNG VỀ PHÍA CÁI THẰNG BUÔN GIAN BÁN DỐI ĐẤY BÁC Ạ .
MƯỜNG TƯỢNG RA CHUYỆN NÓ NHƯ NÀY : EM MUỐN MUA CON IPHONE CŨ, EM THẤY NG TA BẢO DUNG IP LÀ SÀNH ĐIỆU LẮM , QUÝ TỘC LẮM , EM THÈM , THẤY THẰNG KIA RAO BÁN IP CŨ TRÊN MẠNG . ĐÊK CÓ ẢNH Ạ . EM VỘI VÃ . EM ĐÊN NƠI THẰNG KIA ĐƯA CHO EM CÁI CỤC GẠCH XÂY NHÀ ,MÀ EM THỰC TẾ CHƯA BIẾT IP NÓ NHƯ NỀU CẢ NÊN VÁC CỤC GẠCH ẤY VỀ ĐỂ ĐẾN LÚC HỎI HAN EM MỚI BIẾT RA NÔNG NỖI NÀY , CỤC GẠCH THÌ THÔI EM CŨNG QUÝ CŨNG YÊU VÌ EM BỎ SỨC RA MUA MẤT CM NÓ RỒI , NHƯNG EM ĐAU Ở CHỖ BỊ LỪA TOÀN TẬP MẤT 1 KHOẢN TIỀN MỒ HÔI CÔNG SỨC CHẮT CHIU DÀNH DỤM ,

1 CÁI ẢNH CÓ KHÓ KHĂN LẮM VỚI MỘT NGƯỜI Ở XA NHƯ TÔI VÀ BAO NGƯỜI KHÁC ĐANG CẦN TÌM MÈO LẮM À .

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
Miu Chủ Tịch said:
:)) đang ngồi buồn k có việc gì làm thì có bạn tiếp chuyện... vui quá =)) Chào bạn Miu chủ tịch.. về Topic này mình nói với bạn nhé, là giống như Meo_Ngo vừa nói rồi đó... nếu bạn little cat mà k đăng ảnh em mèo bạn ý mua của chủ thớt rồi nói là khi mua thì chủ thớt bảo là Pháp lai ALN, mà trong khi mình khẳng định 90% nó có gien mèo Xiêm. Mình k gà tới mức k phân biệt được mèo Xiêm và Pháp hoặc ALN nhé. Vậy thử hỏi bán mèo 90% Xiêm rồi bảo là Pháp lai ALN thì có phải nói dối k... cái này chắc bạn tự hiểu. Vậy khi bán 1 em mèo, việc gì phải nói dối giống mèo, vì sao ??? Vì đơn giản có thể khi nói là Pháp lai ALN thì chủ thớt sẽ bán được đắt tiền hơn nếu nói là mèo Xiêm lai. Bạn mới vào YTC nhưng chắc là bạn biết giá 1 em Xiêm lai với ALN lai thì nó khác nhau tnao rồi đúng k... vậy có phải là LỪA ĐẢO người mua để bán giá cao hơn k, bạn tự suy nghĩ nhé.

Vấn đề thứ 2 về topic của Thu Trang, về câu nói của mình, mình khẳng định với bạn là mình nói đến vấn đề giới tính cái hay đực nhé... bạn vui lòng xem lại các comment trên của mình. Mình nói đã tin tưởng vào người bán nên không kiểm tra... Mình nói đến GIỚI TÍNH của em mèo Lady khi mà bạn Trang mua của Bé Bông nhé. Vì tin tưởng khi bạn Bé Bông bảo là đực nên Trang k kiểm tra lại. Nhưng về GIỐNG MÈO, LOẠI MÈO thì em LADY vẫn là 34, và bạn Bé Bông nói khi bán rằng em ý là mèo 34 chứ k phải là Xiêm, hay ALN, hay Nga gì gì đó nhé Nên vấn đề bạn nói chả có liên quan gì đâu bạn ak.

Thứ 3, nhà mình nhiều dao lắm bạn ak, gạch thì free cho các bạn luôn tỏ ra nguy hiểm. Bạn nói rằng bạn và RẤT NHIỀU người khác tôn trọng ĐẦU ÓC và TRÌNH ĐỘ của mình... cho mình hỏi RẤT NHIỀU người khác là ai thế... nick YTC là gì, bạn chỉ giúp mình với, hay là bạn bị CDSHT :)) Về cái vụ ÓC TO, mình hỏi rằng bạn đã xem các comment của ALO123 chưa... bạn ý chê người khác ÓC NHỎ, vậy thì mình suy ra bạn ý ÓC TO vậy thôi. Theo như bạn ALO 123 đấy, chê người khác ÓC NHỎ thì chứng tỏ mình ÓC TO thôi. còn mình thì CHƯA BAO GIỜ chê 1 ai là ÓC NHỎ bạn nhé. nên đầu óc mình cũng k to đâu, bình thường như bao người thôi. Về vụ ẳng ẳng, mình hỏi bạn là Trang cứ comment hoặc lập topic mới là có đứa đi sau chọc ngoáy, vậy có phải là nó bám đuôi rồi ẳng hay k :)) Người ta k thích, đuổi đi vẫn bám theo rồi comment chọc ngoáy, dìm hàng... vậy là loại gì hả bạn. :))

Sau những phần trình bày trên của mình, mình rất vui khi đang ngồi buồn thì có người để tiếp chuyện :)) và mình thấy bạn cũng thuộc thành phần lấy đầu làm phân bón tóc đấy =)) lần sau đừng dây với dân báo chí bạn nhé =))

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
meo_ngo said:
tớ góp ý với bạn Tùng là lần sau có nói thì nói giảm nói tránh thôi, ko người ta lại lập nick khác vào cmt =)) ko dám dùng nick thật nữa @@
:)) khổ lắm bạn ak. tính tớ thế là nói giảm lắm rồi đấy. tại tớ nóng tính, hay nói thẳng, nói thật. người ta lập 10 cái topic nữa thì tớ cũng mặc kệ, tiếp chuyện hết :)) đang buồn k có việc gì thì có bạn CHỦ TỊCH vào tiếp chuyện đêm khuya :))

nguyen thu trang

gold member
meo_ngo said:
bạn little cat ko đăng ảnh với nói ra là mua mèo của bạn này thì bọn tớ sẽ ko vào nói. Và chỉ cần nhìn 1 số đặc điểm đặc trưng của con mèo là biết nó thuộc dạng mèo gì rồi, 1 số bạn hiểu biết thừa sức nhìn ra vấn đề này. Bạn kia nhận gạch thì chấp nhận bị người khác phi gạch vào người đi. Chính bạn ý làm cho chủ thớt bị người khác nghi ngờ là lừa đảo khi đăng tin bán mèo 1 cách mù mờ. Chính bạn chủ thớt bán mèo cho bạn little cat nhưng ko nói đúng đó là mèo gì, vậy có phải là lừa đảo ko??? Đa phần member yêu thú cưng thích đi ném gạch những 2pic mù mờ thế này đấy. Vì ở ytc xẩy ra quá nhiều vụ lừa đảo bán mèo rồi bạn ạ. Những 2pic góp ý đều đc các bạn chủ thớt nhiệt tình đăng ảnh sửa bài chứ chả ai như cái chủ thớt này mất dạng từ khi đăng đc cái bài xong mất hút con mẹ hàng lươn =))
bạn thử nhìn xem có đúng câu nói bạn miu chu tich trích của bạn tran manh tung la trong topic cua t ko. tin tưởng chủ topic nhưng mình pahir nhìn thấy mèo và biết em nó như thế nào. t tin vì lí do khách quan nhầm lẫn giữa đực và cái còn chủ topic này lấy gì để các mem khác tin đây??? khi ảnh mèo ko có, ko rep hay động tình gì với coment cảu các mem khác và nói mèo 34 màu gấm là màu thuần chủng cảu mèo 34??? lấy gì để tin bh. đúng ko nào

meomeomeo

Miu Chủ Tịch said:
http://www.facebook.com/photo.php?fbid=379797135460697&set=a.379796902127387.1073741825.100002912408585&type=3&permPage=1

http://www.facebook.com/photo.php?fbid=584779461536913&set=a.339371632744365.99477.100000145930076&type=3&permPage=1
Bạn little cat thử xem 2 bé này có họ hàng hang hốc với nhau không nhé=)) bé trên của 1 bạn rao bán ta lai xiêm bạn ý bán có 600k thôi nhé
Nếu bạn có học sinh học thì chắc bạn biết kiểu hình cũng là 1 đăc trưng của giống loài đấy nhé,để phân biệt đấy nhé,mèo anh lông ngắn và mèo pháp đều có màu lông đặc trưng là màu xám xanh,mình cũng có biết một vài con mèo anh lông ngắn có màu khác thuộc về một số chủ và họ thường lấy giống khá chát hoặc là không cho lai lung tung, và màu xám xanh là tính trạng trội của cả mèo anh lông ngắn lẫn pháp nếu 2 con ấy được lai với nhau thưa bạn kiểu hình gen trội sẽ biểu hiện ra đầu tiên và màu lông nó sẽ là xám xanh.

emyeu husky

600K NÓI THẲNG CÒN ĐẮT CỦA MÈO XIÊM LAI ĐẤY . bÁC TÙNG NÓI CÓ GÌ SAI , CÓ BÁC CHỦ TỊCH BẨU MỚI VÀO 4RUM CHƠI MÀ CHƯA THẤY HỌC ĐƯỢC CÁI GÌ HAY MÀ ĐÃ HỌC LUÔN ĐC TINH XOẮN QUẨY NHỈ , HÀI THÔI RỒI

meo_ngo

T.Viên Năng Động
nguyen thu trang said:
bạn thử nhìn xem có đúng câu nói bạn miu chu tich trích của bạn tran manh tung la trong topic cua t ko. tin tưởng chủ topic nhưng mình pahir nhìn thấy mèo và biết em nó như thế nào. t tin vì lí do khách quan nhầm lẫn giữa đực và cái còn chủ topic này lấy gì để các mem khác tin đây??? khi ảnh mèo ko có, ko rep hay động tình gì với coment cảu các mem khác và nói mèo 34 màu gấm là màu thuần chủng cảu mèo 34??? lấy gì để tin bh. đúng ko nào
nhìn 2 bài đăng bán đã khác nhau 1 trời 1 vực rồi, title là 34 ảnh là 34 đến nhà xem là 34 mỗi tội quên ko xem đực cái, lỗi này là do của cả người mua và người bán, họ ko trách móc nhau thì người ngoài xen vào trách cái j`???? Còn bạn chủ thớt từng đăng bài bán mèo: title là ALN lai Pháp, KO CÓ ẢNH, đến tận nhà mua lại là con mèo Xiêm lai, rồi cái bạn bị lừa mua lại còn đăng ảnh khoe nữa :))
Nếu ko có bạn little cat thì câu chuyện chắc chỉ dừng ở những cmt dạng như xin 500 ảnh, xin ảnh bé mèo, xin ảnh và xin ảnh, còn bạn nào số đen ko nhìn ảnh + thiếu hiểu biết + thèm nuôi mèo quá rồi qua mua nhỡ bị lừa thì cũng phải chấp nhận. May mà có bạn little cat cảnh tỉnh mọi người ko thì lại có bạn mua phải mèo đâu đâu nói là 34. Đến cái màu Gấm thuần chủng chắc cũng do chủ thớt sáng tạo ra @@

Mình thì nghĩ bạn chủ thớt cảm thấy ko cần phải tranh luận, việc tranh luận ko giúp bạn ý tìm được nhà mới cho mèo của bạn ý!
Bạn little cat post ảnh và comt như thế với ý là chia sẻ chứ ko hẳn có ý bảo thớt lừa đảo. Bạn có khẳng định 100% là thớt lừa bạn little cat ko? Dựa vào nhận định của "những người nuôi mèo có kinh nghiệm" là các bạn à? Thế cho mình hỏi là đặc điểm rõ ràng nhất để phân biệt mèo Pháp với các giống mèo khác là gì? Vì thực lòng mà nói, qua tìm hiểu trên interrnet, mình cũng đang có ý định mua 1 em mèo Pháp. Rất mong các bạn chia sẻ kinh nghiệm nhận biết cho mình. Mình cảm ơn nhiều!:)

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
ơi... bạn Miu Chủ tịch đâu rồi... rep lại mình đi chứ.. cứ để nick onl mà lại chả thấy nói câu nào thế nhỉ :)) sao mà giống Alo 123 thế =))

nguyen thu trang

gold member
em là em cũng chẳng hiểu cái bạn alo 123 bị làm sao luôn??? đơn giản là em có mấy em 34 em pots ảnh bạn này cứ chạy theo em hết topic này đến topic khác nói em khoe khoang mèo nhà em ko phải meog nhập mèo chuẩn thôi. lúc em đành lòng bán bé nhà em thì tỏ ra nguy hiểm nghi ngờ em lừa đảo mới ác ôn nông thôn chứ. mà cái kiểu trích dẫn cảu bạn miu chu tich này đến 99% giọng điệu là giống bạn alo 123 nhé

meo_ngo

T.Viên Năng Động
MeòMéoMeo said:
http://www.facebook.com/photo.php?fbid=379797135460697&set=a.379796902127387.1073741825.100002912408585&type=3&permPage=1

http://www.facebook.com/photo.php?fbid=584779461536913&set=a.339371632744365.99477.100000145930076&type=3&permPage=1
Bạn little cat thử xem 2 bé này có họ hàng hang hốc với nhau không nhé=)) bé trên của 1 bạn rao bán ta lai xiêm bạn ý bán có 600k thôi nhé
Nếu bạn có học sinh học thì chắc bạn biết kiểu hình cũng là 1 đăc trưng của giống loài đấy nhé,để phân biệt đấy nhé,mèo anh lông ngắn và mèo pháp đều có màu lông đặc trưng là màu xám xanh,mình cũng có biết một vài con mèo anh lông ngắn có màu khác thuộc về một số chủ và họ thường lấy giống khá chát hoặc là không cho lai lung tung, và màu xám xanh là tính trạng trội của cả mèo anh lông ngắn lẫn pháp nếu 2 con ấy được lai với nhau thưa bạn kiểu hình gen trội sẽ biểu hiện ra đầu tiên và màu lông nó sẽ là xám xanh.
tớ duyệt bạn này luôn, kiến thức sinh học quá tuyệt vời :D like

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
Miu Chủ Tịch said:
Mình thì nghĩ bạn chủ thớt cảm thấy ko cần phải tranh luận, việc tranh luận ko giúp bạn ý tìm được nhà mới cho mèo của bạn ý!
Bạn little cat post ảnh và comt như thế với ý là chia sẻ chứ ko hẳn có ý bảo thớt lừa đảo. Bạn có khẳng định 100% là thớt lừa bạn little cat ko? Dựa vào nhận định của "những người nuôi mèo có kinh nghiệm" là các bạn à? Thế cho mình hỏi là đặc điểm rõ ràng nhất để phân biệt mèo Pháp với các giống mèo khác là gì? Vì thực lòng mà nói, qua tìm hiểu trên interrnet, mình cũng đang có ý định mua 1 em mèo Pháp. Rất mong các bạn chia sẻ kinh nghiệm nhận biết cho mình. Mình cảm ơn nhiều!:)
Tranh luận làm cái gì khi mà sai lè lè hả bạn. Đúng, việc tranh luận k giúp bạn ý tìm được nhà mới cho mèo. Chỉ có những việc như lập 1 nick khác, lại lập 1 topic khác rồi lại bảo 34 mặt tịt trên các website, fanpage chó mèo khác mới giúp tìm được nhà mới :))) Mình đồng ý là bạn little cat post ảnh và cmt là để chia sẻ, nhưng nó VÔ TÌNH làm cho mọi người biết được phần nào thông tin về chủ thớt này, việc lừa hay k là do mỗi ng tự đánh giá và cảm nhận. Mình k khẳng định 100% bị lừa, nhưng mèo Xiêm lai lại nói là Pháp lai ALN thì riêng câu nói về loại mèo này mình cho rằng là lừa. Bạn muốn mua mèo Pháp, muốn biết thông tin thì liên hệ với bác Mèo méo meo nhé...

Còn bạn emyeu husky thì xin phép bạn là mình ít khi xoắn lắm, nếu thích xoắn thì cũng ko đến lượt người khác dạy mình phải xoắn thế nào đâu bạn ạ! Ở đây đang nói chuyện mèo, thích nói chuyện HÀI thì mở topic khác để cùng hài một thể nhé!:)

Status
Không mở trả lời sau này.