• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Bán chó phốc (minpin) - Chó nhà đẻ

E

emnammeo

Guest
Các em tai cụp vì còn bé chưa dựng chứ ko phải là do gen. Các em bé phần lớn đẻ ra sẽ giống con đực. Mình tin lớn lên tai nó sẽ dựng nếu đc ăn uống tốt. Nhìn tai con mẹ cỏ thể thấy tai nó cụp là do thiếu canxi nên sụn tai ko phát triển đc hết. Nhà mình cũng có 1 em tai cụp do thiếu canxi như vậy ^^ Nhà mình cũng đang có một đàn phốc mới đẻ nè, yêu lắm :X Cái em ở ảnh 2 lông hơi dài ^^

Nấm yêu Bi và Bo said:
Các em tai cụp vì còn bé chưa dựng chứ ko phải là do gen. Các em bé phần lớn đẻ ra sẽ giống con đực. Mình tin lớn lên tai nó sẽ dựng nếu đc ăn uống tốt. Nhìn tai con mẹ cỏ thể thấy tai nó cụp là do thiếu canxi nên sụn tai ko phát triển đc hết. Nhà mình cũng có 1 em tai cụp do thiếu canxi như vậy ^^ Nhà mình cũng đang có một đàn phốc mới đẻ nè, yêu lắm :X Cái em ở ảnh 2 lông hơi dài ^^
Thank bạn :) Mình cũng chả rõ nữa, 1 em bên nhà mình 1 bên tai dựng 1 bên tai cụp, nhìn cũng buồn cười lắm :)) Có lẽ nghe lời bạn về cho các em gặm xương thui ^_^

Ảnh em 2 là em đầu đàn :)) Tay chân to+ Lông dài nhất đàn + nghịch nhất nữa.

E

emnammeo

Guest
Trai Quê Thất Tình said:
Thank bạn :) Mình cũng chả rõ nữa, 1 em bên nhà mình 1 bên tai dựng 1 bên tai cụp, nhìn cũng buồn cười lắm :)) Có lẽ nghe lời bạn về cho các em gặm xương thui ^_^

Ảnh em 2 là em đầu đàn :)) Tay chân to+ Lông dài nhất đàn + nghịch nhất nữa.
Đó. 1 tai dựng 1 tai cụp tương lai sẽ là cả 2 tai dựng đó ^^ ko phải do gen đâu ^^
Lông sát thì chuẩn hơn ^^

Nấm yêu Bi và Bo said:
Đó. 1 tai dựng 1 tai cụp tương lai sẽ là cả 2 tai dựng đó ^^ ko phải do gen đâu ^^
Lông sát thì chuẩn hơn ^^
Hôm nay có người bắt em lông dài rồi, còn mấy em lông ngắn thui ^_^

Còn 1 em cái (đen) 1 em đực (đen vàng)