• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Bán - Anh lông ngắn và anh lông dài màu silver ( close topic )

Status
Không mở trả lời sau này.

boo09

T.Viên Năng Động
Cám ơn comment của em đã nhắc chị . 1 phần sai sót của chị là quên thêm (fd) đằng sau .
Và chị có 3 lý do :
1.theo chị nghĩ , mẹ của các bé có dòng gen fold cũng rất yếu , cho nên có thể thấy tất cả các bé đều không có đứa nào là fold . Ngay cả nhìn hình thì cũng không ai nghĩ mẹ của bé là fold , cho nên chị không nghĩ là mẹ của các bé có dòng gen fold mạnh .
2.Dòng fold là dòng gen đột biến , và đối với các bé tai dựng thì gen của fold là gen yếu . Khi tiếp tục nhân giống với các bé mèo không mang gen fold , % để có 1 bé fold là rất thấp hoặc có thể không có .
3.Nếu mang các bé đi show TICA và nếu tất cả 3 judges ( all breed judges ) khi nhìn bé mèo mang đi theo , họ nhìn thấy bé mèo ấy giống BSH hoặc ASH hoặc BLH thì họ sẽ registered bé mèo như dòng breed ấy .
Đó là lý do vì sao chị ghi là ALN và ALD nhưng chuẩn hơn phải là ALN (fd) và ALD (fd) .
Nhưng chị chắc rằng nếu nhân giống các bé với các bé không mang gen fold , thì % fold sẽ không có .

boo09

T.Viên Năng Động
Up cho các bé nào.....hôm nay Gia đình lại đón thêm các tv khác mới về vn ^^ lại nhộn nhịp rồi....

boo09

T.Viên Năng Động
Up cho các bé......chuẩn bị gặp bọn nhỏ và sắp đón một bầy tai cụp sắp Sinh rùi.......hồi hộp.....

boo09

T.Viên Năng Động
up cho cac be...con may tieng nua la gap duoc ca lu rui :p con giu suc di off...
sorry mod minh dang o san bay onl bang dt nen khong danh duoc tv.

boo09

T.Viên Năng Động
Up cho các bé nào.....có mấy tấm post nhá hàng trước....
Bé đực chinchilla silver , mấy tấm này là đi off được chụp nhé...

Còn đây là sau khi về nhà dư âm vẫn còn nên quậy như giặc

Tiếp theo là bé shaded silver...không được đi chơi nên mặt buồn thiu....

Còn bé ln thì dã man hơn...trả thù mình bằng cách khác vì không cho đi chơi...
không cho đi thì mình tự mở cửa sổ mà đi hoho

sau khi tẩu thoát không thành công...quyết định cắn cây trả thù...

À các bạn có thể liên lạc theo 2 số :
_chị Oanh ( chị của mình ) : 01685703815
_mình tên Trang : 01696649277
Hoặc theo yahoo của mình
trang_shahir@yahoo.com
Có thể vào trang web của mình thêm xem hình các bé www.boofamily.weebly.com

boo09

T.Viên Năng Động
Up cho các bé ngày mới nào....Hiện giờ còn 3 bé đực : 2 bé lông dài ( 1 bé shaded silver và 1 bé chinchilla silver ) và 1 bé lông ngắn ( hiện tại đã từ shaded silver chuyển qua chinchilla silver ) .
2 thằng lông dài rất quấn người , thích ngồi xem mình dọn cát cho chúng nó , rất thích khều tay để đòi vuốt....còn leo trèo , phá phách , vọc nước thì khỏi chê :))
thằng lông ngắn thì hơi nhát 1 tí nhưng sau đấy thì quậy cũng không thua kém , rất thích đi moi móc tìm kiếm đồ chơi và đặc biệt là thích dành đồ chơi của mấy đứa kia :)) và đặc biệt là thích khều dây nghe điện thoại :))
Bé cái lông ngắn hôm qua đã có 1 cặp vợ chồng người Philippine đón bé về nhà mới .

Bạn nào thực sự quan tâm có thể đến trực tiếp xem các bé và sau đó cùng trao đổi nhé , vì một số bạn có điện thoại cho chị mình và chỉ hỏi giá rồi so sánh với các nhà khác . Nếu chỉ quan tâm đến rẻ thì không nên liên lạc rồi đem các bé ra so sánh với nhau . Mỗi dòng có 1 đặc điểm riêng và tính cách riêng .

Bé chinchilla silver này vừa mới bị xén lông đuôi vì như cái chổi quét nhà.....

boo09

T.Viên Năng Động
Up cho lũ nhóc....tối nào cũng chạy như giặc khắp nhà....leo từ tầng này đến tầng kia....mười mấy đứa rủ nhau đi phá :ngoi_xom:

dáng đứng hóng chuyện :le_luoi:

thằng này thì rất thích vọc chổi

Sẽ fix giá cho bạn nào thực sự yêu quý các bé....

boo09

T.Viên Năng Động
Up cho các bé...hôm qua thả xuống nhà bọn nhóc chỉ thích chơi chuông gió :157: đang coi phim ma mà nghe leng keng trên lầu giật thót cả tim :sadcorner:

upload photos

boo09

T.Viên Năng Động
mấy hôm bận quá giờ mới up cho các bé...hiện tại còn 2 bé đực 1 ln và 1ld . Bé Bon ( shaded silver ) vừa tìm được nhà mới là 1 bạn rất yêu mèo :03: nên mình rất an tâm .
Còn 2 thằng nhóc vẫn đang tìm chủ mới . Bé ln là shaded silver ( từ đầu theo dọc sống lưng thằng nhóc có viền màu xám nhé , còn thân thì light silver y như mẹ nó :03: ) rất không thích người lạ nhưng rất quấn chủ , tính đặc trưng của dòng silver .
Bé ld là chinchilla silver , màu lông nhạt . Rất thích chơi chuông gió , khoái gặm tay chân chủ :157: nhưng không hề làm đau mình nhé , rất thích khều tay ( cũng không làm chủ đau ) và đặc biệt thích ngồi 2 chân sau chống 2 chân trước lên thành thau xem mình dọn shit :ngoi_xom: ( mình y như người ở đấy :ngoi_xom: )

Các bạn có thể liên lạc qua phone hoặc yahoo cho mình nhé , nhưng mình khuyến khích đến xem các bé vì như thế mình có thể giải thích rõ ràng về dòng mèo cho các bạn .

Status
Không mở trả lời sau này.