• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

bài học của monster(bài học cho mem nào buôn hàng cấm)

monster_chicken93

YTC Developer
thả ra rùi chắc gì đã sống được. :lac_dau:

chuẩn bác ạ.như người thui.đang quen cơm bưng nước rót đến tận miệng.h tư nhiện bắt đi kiếm ăn,ăn xin.mấy ai trụ được

monster_chicken93

YTC Developer
haizzz.....Sơn không phải đền bù bồi thường hay mặc áo juve đi thi đấu là tốt rồi... :)

vâng.nếu đúng ra là 15 triệu kèm 6 tháng tù.nhưng do độ la liếm,quen bít rông nên mất mỗi em rùa

monster_chicken93

YTC Developer
Anh em bán rùa cũng chuẩn bị tâm lý hết đi.... 2 hay 3 năm sau là cũng xếp hàng như Monster. Kể cả các loại thú ngoại lai nữa... chán...nản....

tầm một năm nữa vớ vẩn nuôi hamster là bị bắt thì hài vãi

chuyenbanruavang

T.Viên Năng Động
ơh trong mục e coi cấm bán chỉ có diều hoa miến điện với ưng miệng vàng hay trắng thì phải :D e thì chỉ là diều trắng . tại nó là động vật hoang dã nên không biết có bị tịch thu hok . chứ trong sách đỏ là hok có loại e bán ùi :D

hactu96

T.Viên Năng Động
bác mà làm thế thì mọi người lên diễn đàn rao bán gì nữa.gạo nào mà chả có sạn.bác xem trên diễn đàn minh có bn doanh nhân bán hàng cấm như em.anh em chú ý.theo thông tin nhận đc thì cảnh sát đang thu bắt toàn bộ culi đấy

Bạn nói sai , gạo mà có sạn thì trc sau gì cái sạn đấy cũng phải loại bỏ và còn tuỳ là sạn to hay nhỏ . 1 khi họ buôn hàng cấm thì họ ko phải nhờ tới bạn chỉ bảo đâu . bạn là người buôn hàng cấm quá nghiệp dư , bán rùa biến rồi cho địa chỉ nhà =)) , ko bị bắt và nộp phạt là quá may . Đừng nên nghĩ rằng bán mấy con này mà dễ nhé , chằng qa bán vài con lặt vặt thôi , chưa đủ để kết tội bạn . Bạn thử có khoảng 1 yến rùa trong nhà xem . diễn biến sẽ hay thôi

hactu96

T.Viên Năng Động
chuẩn bác ạ.như người thui.đang quen cơm bưng nước rót đến tận miệng.h tư nhiện bắt đi kiếm ăn,ăn xin.mấy ai trụ được

Bạn nghĩ bạn nuôi nó là cứu nó ak , :03: :03: , thế việc quái gì họ phải bảo tồn , đem bán hết cho người nuôi đi . Đem về biển nó còn có thể sinh sản , phát triển , bạn nên nhận thức lại việc này

monster_chicken93

YTC Developer
Bạn nói sai , gạo mà có sạn thì trc sau gì cái sạn đấy cũng phải loại bỏ và còn tuỳ là sạn to hay nhỏ . 1 khi họ buôn hàng cấm thì họ ko phải nhờ tới bạn chỉ bảo đâu . bạn là người buôn hàng cấm quá nghiệp dư , bán rùa biến rồi cho địa chỉ nhà =)) , ko bị bắt và nộp phạt là quá may . Đừng nên nghĩ rằng bán mấy con này mà dễ nhé , chằng qa bán vài con lặt vặt thôi , chưa đủ để kết tội bạn . Bạn thử có khoảng 1 yến rùa trong nhà xem . diễn biến sẽ hay thôi

bác đừng nên nặng lời.nuôi những con đấy cũng chỉ là để thỏa mãn tình yêu pet Việt của các bạn trẻ thui mà.

monster_chicken93

YTC Developer
Bạn nghĩ bạn nuôi nó là cứu nó ak , :03: :03: , thế việc quái gì họ phải bảo tồn , đem bán hết cho người nuôi đi . Đem về biển nó còn có thể sinh sản , phát triển , bạn nên nhận thức lại việc này

em ko có ý là bắt nó về nuôi nó là tốt.nhưng nó bị bày bán trong cửa hàng mình ko mua người khác cũng mua. nuôi thì ko sao,chả may vào tay bọn tiết canh rùa thì sao.rùa con sinh sản ra,2000 trứng thì chỉ có 1300 cá thể có thể ra biển khơi,10 năm sau nó quay lại đấy đẻ trứng.trách là trách nhưng người lấy trứng rùa và bắt rùa bác ạ

CrixFrank

YTC Developer
Lẽ ra mình định close của bạn vì bạn bán hàng cấm. Nhưng vì k có đủ lí do nên mình lại thui. Lần sau mình sẽ làm chắc những vụ thế này. Cả những vụ bán rái cá nữa

Mod nói làm mình thấy có vẻ sao sao ấy nếu nói bán hàng cấm thì chắc quá nửa topic ở đây bị close cả r =.+! Nếu đã cho phép thì cho tất ko thì đừng cho tất, cớ gì bạn này bán rùa biển thì bị close còn các ae bán rùa cạn thì cứ nhởn nhơ

monster_chicken93

YTC Developer
Mod nói làm mình thấy có vẻ sao sao ấy nếu nói bán hàng cấm thì chắc quá nửa topic ở đây bị close cả r =.+! Nếu đã cho phép thì cho tất ko thì đừng cho tất, cớ gì bạn này bán rùa biển thì bị close còn các ae bán rùa cạn thì cứ nhởn nhơ

chuan