• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

ai iu nhím vào giúp em với nào

Tam_@@

chuyện là vầy em mới mua 1 cap nhím mà ko biết cách chăm sóc và cách vệ sinh chuồng với lại nhím cái hay mún tẩu thoát cứ trèo ra khỏi giỏ nuôi và hay tránh xa nhím đực hể thấy nhím đực lại gần là phùng gai lên ai biết cách chăm sóc chỉ em voi

bạn phải trả lời các câu hỏi sau nhé để mình bik mà tư vấn nhé
- nhím bạn mấy tháng tuổi?
- nhốt chung với đực lâu chưa?
nhím cái sau 2 tháng là phát dục có thể sinh sản được
nếu bạn đã ghép cặp khoản 10 ngày thì phải tách ra riêng vì nhím cái mang bầu sẽ ko chịu ở chung nhím đực ngoài ra nhím hay leo trèo ra ngoài là do bạn để nhím chổ nhiều ánh sáng, vì vậy phải dời chỗ khác hoặc mua chuồn cao lên đễ bé ko trèo ra ngoài
mõi ngày cho nhím ăn 2 lần nhé bạn, để thức ăn vừa đủ thoi dư nhiều nhím ko ăn

flora_ph

Pets are my love
chuyện là vầy em mới mua 1 cap nhím mà ko biết cách chăm sóc và cách vệ sinh chuồng với lại nhím cái hay mún tẩu thoát cứ trèo ra khỏi giỏ nuôi và hay tránh xa nhím đực hể thấy nhím đực lại gần là phùng gai lên ai biết cách chăm sóc chỉ em voi

Ve khau cham soc, nhu ban tra_vinh90 tu van , ban can cung cap thang tuoi cua 2 be nhim, dieu kien nuoi hien nay cua ban la de chuong nhim o dau, chuong co tao cam giac thoai mai va khong so hai cho nhim ko. Nhim rat nhat nen thich noi nao kin anh sang 1 chut.
Ve khau an uong, thinh thoang ban mua dế, cao cao de bo sung dinh duong cho cac be. Luc truoc minh nuoi cho cac be an cá hấp, thịt bò xé nhỏ va ca trai cay, nhim rất thích chứ ko fai nhím thich an hat meo ko.
Ve khau ve sinh, minh nuoi bang cat meo thay no tot hon nuoi bang mun cua rat nhieu, ko nen lot chuong bang go nen nhe. Khoảng 1-2 tuần tắm và sấy kho để các bé không bị viêm da ngứa.
Nhim that ra cung nhu em be nhut nhat, biet phan biet nguoi chu cua minh nen ban danh nhieu su cham soc cho cac be la tu tu cac be se ko bo tron hay so hai xu gai nua .
Day la kinh nghiem 1 nam nuoi nhim rat thuc te cua minh. cac be sau nay sinh san lien tiep lam minh khoc qua troi luon, phai gui cho ban be nuoi nguoi 2-3 con chu 2 ngay het 1 bich cat meo, 7 ngay 1 bao hat kho me-o 1,5kg minh thay duoi qua. Nhung cac be nhim de thuong lam choi voi ca meo Mimi nha minh moi buoi toi khuya rui mimi om may be nhim ngu trong thung me-ka den sang luon lam minh lai rang gong ganh nuoi 8 be nhim. :m204: Tha nhim vao chuong Robo cung chi hien lanh xu gai ti rui thui. Mimi cung vay, gion chan voi Robo va chồn, thỏ chán rui lai nam luon trong do ngu.Cang gan gui voi cac con vat ban se thay chung rat than thien, thong minh.
Chuc ban thanh cong.

Tam_@@

nhím mình mới mua nen hok bjk nhot chung hồi nào mà nhím cung 6-7 thang rùi hồi tối bé nhím cái đã tẩu thoát thành công bây h mình đang kiếm

Tails Home

PET CENTER- Everything About Pet Supplies
nhím mình mới mua nen hok bjk nhot chung hồi nào mà nhím cung 6-7 thang rùi hồi tối bé nhím cái đã tẩu thoát thành công bây h mình đang kiếm

hihi mình biết ngay là bạn sẽ đối diện với tình cảnh lục tung nhà để tìm nhím tẩu thoát mà. Bạn cứ tìm trong các hẻm hóc hẻo lánh nhất trong nhà, nhiều khi bé sẽ trốn đi mấy ngày lận ko cần ăn. Còn không thì phải canh đêm đến sau khi tắt đèn, bé sẽ lọ mọ bò ra đi chơi vòng vòng và kiếm ăn hehe. bực lắm nhưng cũng rất đáng yêu tính cách mấy bé nhím. Sau này bạn tìm ra chỗ ẩn nấp của bé rồi, bạn thấy bé mất tích cứ đến đó kiếm thôi. Nhím của mình lúc trước mỗi con một tính cách, thích trốn mỗi nơi khác nhau. đến nỗi thả các bé ra, muôn tìm bé nào là mình cứ lục tủ quần áo, dưới chân gầm giường, sau tủ kệ tivi hoặc có bé thì thích trốn dưới mấy chậu cây san sát ngoài balcon.
Khi nào bạn tìm thấy bé kể mình và mọi người nghe bé ở đâu nhé!

Tam_@@

hihi mình biết ngay là bạn sẽ đối diện với tình cảnh lục tung nhà để tìm nhím tẩu thoát mà. Bạn cứ tìm trong các hẻm hóc hẻo lánh nhất trong nhà, nhiều khi bé sẽ trốn đi mấy ngày lận ko cần ăn. Còn không thì phải canh đêm đến sau khi tắt đèn, bé sẽ lọ mọ bò ra đi chơi vòng vòng và kiếm ăn hehe. bực lắm nhưng cũng rất đáng yêu tính cách mấy bé nhím. Sau này bạn tìm ra chỗ ẩn nấp của bé rồi, bạn thấy bé mất tích cứ đến đó kiếm thôi. Nhím của mình lúc trước mỗi con một tính cách, thích trốn mỗi nơi khác nhau. đến nỗi thả các bé ra, muôn tìm bé nào là mình cứ lục tủ quần áo, dưới chân gầm giường, sau tủ kệ tivi hoặc có bé thì thích trốn dưới mấy chậu cây san sát ngoài balcon.
Khi nào bạn tìm thấy bé kể mình và mọi người nghe bé ở đâu nhé!

kiếm đc bé rùi tối đang ngủ thì bé bò ra nên hok bjk bé o dau

nhím bạn đã mang thai rồi đó có thể tìm chỗ sinh sản á!
giờ việc cần làm là tách riêng 2 con ra tìm chuồn cao hơn, đậy kỹ và ko cho nhím trèo ra ngoài nhím sẽ té mà động thai
chuẩn bị kiến thức chăm sóc nhím con đi là vừa

thaitunhi

Member
buồn quá.mình cũng nuôi 2 bé nhím từ nhỏ đến lớn thế mà đến giờ đã 7thang rồi mà chẳng thấy bé sinh sản gì hết.hồi lúc gần 6 tháng tự nhiên 2 bé cắn nhau chảy máu quá trời mình phải bắt riêng ra.ai cũng kêu là nhím cái sap sinh baby.đến 1 tháng sau chẳng thấy đẻ mình lại để 2be chung với nhau được 3 tuần rồi mà không thấy gì xảy ra.2be vẫn nằm chung và không cắn nhau nua.mà cung chẳng sinh sản gì.ai biết cách chuẩn bị chuồng sao cho nhím sinh sản và những nhận biết để biết nhím cái mang bầu.help...

thaitunhi

Member
buồn quá.mình cũng nuôi 2 bé nhím từ nhỏ đến lớn thế mà đến giờ đã 7thang rồi mà chẳng thấy bé sinh sản gì hết.hồi lúc gần 6 tháng tự nhiên 2 bé cắn nhau chảy máu quá trời mình phải bắt riêng ra.ai cũng kêu là nhím cái sap sinh baby.đến 1 tháng sau chẳng thấy đẻ mình lại để 2be chung với nhau được 3 tuần rồi mà không thấy gì xảy ra.2be vẫn nằm chung và không cắn nhau nua.mà cung chẳng sinh sản gì.ai biết cách chuẩn bị chuồng sao cho nhím sinh sản và những nhận biết để biết nhím cái mang bầu.help...