• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

:( ai giúp mình với

poisonkcn

Bé mèo nhà mình được khoảng 3 tháng tuổi. Bình thường mình cho ăn cơm cá nục và whiskat. Khoảng mấy tuần lại đây bé bị đi phân sệt màu nâu. Nhưng vẫn chạy nhảy bình thường. 3 ngày nay bé lười ăn. Sáng nay ăn vào còn bị nôn. Cả whiskat cũng k chịu ăn. Trưa nay lại bị nôn nữa. Nhưng bé vẫn đang chơi bình thường :( không biết bé nhà mình bị gì rồi. Ai giúp mình với. Mình lo lắm! :(

poisonkcn said:
Bé mèo nhà mình được khoảng 3 tháng tuổi. Bình thường mình cho ăn cơm cá nục và whiskat. Khoảng mấy tuần lại đây bé bị đi phân sệt màu nâu. Nhưng vẫn chạy nhảy bình thường. 3 ngày nay bé lười ăn. Sáng nay ăn vào còn bị nôn. Cả whiskat cũng k chịu ăn. Trưa nay lại bị nôn nữa. Nhưng bé vẫn đang chơi bình thường :( không biết bé nhà mình bị gì rồi. Ai giúp mình với. Mình lo lắm! :(
Bạn cho bé ăn cá thường xuyên thì sẽ dễ bị tiêu chảy, đặc biệt là với mèo nhỏ hệ tiêu hoá chưa được tốt. Bạn có thể đổi qua cho bé ăn thịt nạc như thịt gà hoặc thịt lợn thử xem. Bé vẫn chạy nhảy bình thường thì chắc ko có vấn đề gì khác đâu.

poisonkcn

:( mình sổ giun cho bé 2 lần rồi. Mà còn nhỏ quá nên mình chưa đi chích ngừa. Hôm nay bé lại bỏ ăn tiếp và nôn. Bé hơi yếu do không ăn gì cả. Mình thử cho ăn đồ khác với cả sữa nhưng bé cũng chỉ liếm liếm rồi lại bỏ đi ngủ!

poisonkcn

Hôm nay mình đã đem bé mèo của mình đi khám. Bác sỹ bảo là bé bị viêm ruột, hằng ngày phải đi chích thuốc. Bạn nào có kinh nghiệm chăm sóc mèo bị viêm ruột không chỉ cho mình với :