• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

AE Cho Ý Kiến Về Cái Chuồng Rùa Tớ Mới Làm.......

anhkhanh8687

Mùa này nuôi e lá còn tạm ok, chứ nuôi e nó vào mua đông, gian nan đấy bạn

Bạn cũng nuôi rùa lá ah?Cụ thể là nó gian nan ntn??Tớ mới nuôi nên rất cần kinh nghiệm của các bạn đi trước...

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Bạn tưởng tượng rất đơn giản như thế này. Con này thích nhiệt độ cao chút. Đồng thời nó cũng cần độ ẩm cao => Mùa đông đáp ứng mấy cái này cũng k đơn giản đâu.
Bạn nuôi trong bể kính => mấy cái cây cỏ, bạn vứt hết đi cho gọn, vì chẳng cần thiết đâu. Bể của bạn bé tí tẹo mà
Thay vào đó, bạn để 1 lớp mùn dừa, sẽ giữ ẩm tốt hơn đấy.
Thỉnh thoảng mình hay vứt con lá vào nhà tắm. Trong đấy có 1 cái khay nước nhỏ cho nó thoái mái tắm.

anhkhanh8687

Cái bể của mình vẫn có mùn dừa mà...Trong cái nhà của nó ây..Bọn nó cũng hay rúc vô đấy...

nhangak

Turquoise Member
Cái bể của mình vẫn có mùn dừa mà...Trong cái nhà của nó ây..Bọn nó cũng hay rúc vô đấy...

tốt nhất trải 1 lớp phủ gần toàn bộ chuồng

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Uhm uhm. Thế, làm xong nhà cho mấy e ý chưa? Up lên cho a e coi đi. Mà, lá của bạn là đực hay cái?

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
cho em hỏi mua mùn dừa ở đâu được không ạ?

Bạn ra chợ Bưởi. 15k 1 túi to đùng. Nếu k, ra chợ Phùng Khoang bên Thanh Xuân. Mình hay mua ở 2 chỗ đó

longxin2000

•°¤*(¯`°(F)( (Angel of animal) )(F)°´¯)*¤°•
Bạn ra chợ Bưởi. 15k 1 túi to đùng. Nếu k, ra chợ Phùng Khoang bên Thanh Xuân. Mình hay mua ở 2 chỗ đó

ukm thanks nha, chợ Bưởi gần hơn, mà đoạn nào chợ bưởi hả bạn

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
ukm thanks nha, chợ Bưởi gần hơn, mà đoạn nào chợ bưởi hả bạn

Bưởi thì lại toàn nhờ bạn mua hộ, k thạo lắm. Nhưng cái này, ku ra mấy khu bán hoa lan ý, hoặc nếu k, ra khu nào bán dừa (k bik có khu này k) chắc là sẽ có.
Xin dc rùa rùi hả, mà đã định mua mùn dừa :157: :157:

NguyenQuocPhan

YTC Developer
hehe chào các member của dd,lâu rồi mới được onl,dạo này bận tìm việc làm túi bụi lên không có thời gian.với lại cũng đang fix lại cái chuồng mấy hôm mưa mà hỏng hết cả.
bobe có đấy cho mình hỏi với. cái cây dâm bụt mình chồng đang mọc hoa nhưng mà cứ mọc ra cái nụ được mấy hôm là lại hỏng không biết tại sao nữa.mà làm thế nào để biết hoa dâm bụt mình có màu gì vậy bạn.
mấy bé rùa của mình vẫn khỏe,bé bị thối mai dạo này thấy chỗ thối cứng lại rồi,còn 1 bé hiếu động trèo leo trong phòng vệ sinh gẫy mất mấy cái móng. :ngoi_xom:

NguyenQuocPhan

YTC Developer
Bưởi thì lại toàn nhờ bạn mua hộ, k thạo lắm. Nhưng cái này, ku ra mấy khu bán hoa lan ý, hoặc nếu k, ra khu nào bán dừa (k bik có khu này k) chắc là sẽ có.
Xin dc rùa rùi hả, mà đã định mua mùn dừa :157: :157:

bạn lên cổng trợ bưởi nhìn sang bên tay phải thấy 1 cửa hàng bán hạt giống cây.hỏi mua mùn dừa là có mình cũng vừa mua 2 bịch về fix chuồng.bạn mua 1 bịch thì 15k/b.còn nếu mua 2 bịch thì mặc cả xuống nhé họ bán đấy tùy bạn khéo miệng không thôi :03: :03:

anhkhanh8687

bạn lên cổng trợ bưởi nhìn sang bên tay phải thấy 1 cửa hàng bán hạt giống cây.hỏi mua mùn dừa là có mình cũng vừa mua 2 bịch về fix chuồng.bạn mua 1 bịch thì 15k/b.còn nếu mua 2 bịch thì mặc cả xuống nhé họ bán đấy tùy bạn khéo miệng không thôi :03: :03:

Bây h xăng lên chắc mùn dừa cũng lên rùi........ :157: :157:

anhkhanh8687

Chào cả nhà, hehe mọi người xôm tụ quá hỉ :D

Về Hà Nội tắm mưa chưa Ngọc???

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
Về Hà Nội tắm mưa chưa Ngọc???

Ở trên núi, nửa đêm đắp chăn bông. Cứ nghĩ về đây mát mẻ, chắc khỏi cần quạt. Ai ngờ... về đây nóng quá :D

anhkhanh8687

Ở trên núi, nửa đêm đắp chăn bông. Cứ nghĩ về đây mát mẻ, chắc khỏi cần quạt. Ai ngờ... về đây nóng quá :D

Sao hok về từ 2 hum trước đi...Xem có nóng hok????