• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

2 em mèo aln nhà ilovecat87 cần tìm nhà mới

Status
Không mở trả lời sau này.

vohongduc

facebook.com/ken.littlemonster
Up cho 2 bé mèo xinh đây :X

meo_ngo

T.Viên Năng Động
mod lộng hành quá đấy, tưởng là mod muốn buôn bán mà người khác cmt lại del sợ ảnh hưởng đến việc mua bán của mod à, vừa thấy cmt của anhvu2889 ở trên xong giờ đã bị del rồi, hay là có tật gì giật mình @@

Cho hỏi 2 con mèo này con nào là thuần chủng?

VnLn

Member
meo_ngo said:
mod lộng hành quá đấy, tưởng là mod muốn buôn bán mà người khác cmt lại del sợ ảnh hưởng đến việc mua bán của mod à, vừa thấy cmt của anhvu2889 ở trên xong giờ đã bị del rồi, hay là có tật gì giật mình @@

Cho hỏi 2 con mèo này con nào là thuần chủng?
Thực ra để nói mèo thuần chủng hay không thì cũng chỉ là tương đối và rất khó. vì đến mèo nhà mình bố mẹ đều là 34 thuần chủng mặt tịt tự nhiên đẻ ra 1 đàn có 1 con mũi dài cũng không biết lí do tại sao? bảo đứa đó là thuần chủng thì k ai tin nhưng mà sự thật nó thế biết phải nói sao. Với giá như vậy cho 1 em mèo như thế mình thấy khá hợp lí.

anhvu2889

T.Viên Năng Động
VnLn said:
Thực ra để nói mèo thuần chủng hay không thì cũng chỉ là tương đối và rất khó. vì đến mèo nhà mình bố mẹ đều là 34 thuần chủng mặt tịt tự nhiên đẻ ra 1 đàn có 1 con mũi dài cũng không biết lí do tại sao? bảo đứa đó là thuần chủng thì k ai tin nhưng mà sự thật nó thế biết phải nói sao. Với giá như vậy cho 1 em mèo như thế mình thấy khá hợp lí.
Vậy thì mèo bố mẹ nhà bạn không thuần chủng chứ sao :157: . Hoặc là bi đột biến mới ra như vậy. Bản chất nghĩa của từ thuần chủng nghĩa là cá thể đó và các cá thể đời sau vẫn giữ được những tính trạng riêng và nổi bật của dòng, không thì cái từ breeder có ý nghĩa gì nữa? :lau_mo_hoi: .
Mình không rõ con đầu tiên thì như thế nào (mặc dù thấy cả 2 đứa chẳng đứa nào thuần với 1 bộ lông và cái tai như thế). Nhưng chắc chắn con thứ 2 là lai vì đây là con của thăng Gấu và con Hĩm nhà chị Mừng mình biết. Thằng Gấu là scottish fold shorthair chứ không phải brittish shorthair nhé. :go_mo:
P/S:
Mod ilovecat87 xem lại tư cách làm mod của mình nhé. Mod không có nghĩa là có quyền xóa bài tùy tiện đâu. Mấy lần rồi, mình không hề vi phạm nội quy diễn đàn nhé!
Làm mod sao lại:
- Sử dụng 2 account, 1 cái để mua mèo, 1 cái để bán mèo?
- Đăng thông tin sai sự thật, lần trước đăng bán 1 đàn lai thì cứ khăng khăng bảo thuần chủng, mình vào comment thì sửa topic và xóa bài. Chắc là để cho những bạn nào không biết gọi đến là bảo mèo thuần và hét giá nhỉ? Lần này mod bảo bán bớt để tập trung chăm sóc đàn mèo con, nhưng hình như mình thấy mod dùng account khác để mua 1 con ALD cái với 1 giá khá rẻ sau khi đã ép giá họ xuống đấy? (Mình có bạn là Smod đã tra cứu rõ ràng nhé!)
Còn nick mew.mew, lần trước mua bán gian lận mình đã bỏ qua cho rồi, lần này mình chỉ lên thấy 2 người tung hứng nhau quá nên thắc mắc về bạn đó. Cách đây hơn 1 tháng, 2 người đi mua 1 con ALN blue tabby từ nhà a hoangmoccuong, mèo còn đang ở nhà a Cương, chưa được đón về mà đã vội lập ngay 1 topic bán lại 2 ALN blue tabby và silver tabby, một mực khăng khăng là mua từ nhà a Cương, giấy tờ hẳn hỏi :157: . Cũng may mình không phải tay mơ nên đã gọi hỏi a Cương lại cho rõ và chính a Cương đã lên confirm trong topic lại rõ nên bạn ấy mới close topic và biện hộ là bị hack nick??? (trong khi mình gọi điện thì bạn ấy bắt chuyện và kể chuyện mấy con mèo rất rõ ràng, có cả thằng ku mua từ nhà chị liberu) :le_luoi: Hồi giờ mình chỉ thấy có "rửa tiền" thôi, còn lần ngày nghe mùi "rửa mèo" ở đây nữa. Không biết mod có liên quan gì không nhỉ?
Mod cứ bình tĩnh mà trả lời lại nhé!
Nuôi mèo là 1 việc thiêng liêng và quan trọng với 1 người yêu mèo thực sự chứ không phải là 1 việc bốc đồng, thích theo trào lưu hoặc thấy có lợi thì mua, chán hay thấy không có giá trị kinh tế thì lại bán nhé!
(Mình đã chụp ảnh màn hình lại topic này, nếu 1 lần nữa mod xóa bài thì mình sẽ đăng hẳn 1 topic khiếu nại nhé :lau_mo_hoi: )

meo_ngo

T.Viên Năng Động
VnLn said:
nó chỉ khó với những người mới chơi và dễ bị ăn quả lừa thôi bạn ạ, còn 1 khi đã quan tâm đến những giống mèo đắt tiền thì người chơi mèo cũng phải suy nghĩ cân nhắc đến số tiền mình bỏ ra và giá trị mình được nhận lại. Còn về vấn đề thuần chủng thì cũng ko khó nói cho lắm, nhìn 1 con mèo thuần chủng hay ko thì có thể dựa vào đặc điểm bên ngoài của nó và còn dựa cả vào đời bố mẹ, ông bà của chúng nữa. Khi mà biết bố or mẹ 1 con mèo là 1 giống khác mà vẫn lên nói là thuần chủng thì có phải là lừa gạt người mua mèo ko bạn @@

Status
Không mở trả lời sau này.