• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Đừng mua đi bán lại động vật ...

Status
Không mở trả lời sau này.
mình chỉ muốn nói lên quan điểm của mình , với tư cách là 1 người nuôi mèo thôi . Nhà mình có hơn 10 bé mèo , đều do mình chọn mua từ Thái , nhưng do mình mang về bằng oto nên giá k cao và k cần gia phả j , vì mình thấy đẹp là mua thôi vs lại ở Việt Nam bây h mình biết có người làm giả dc giấy tờ vs vài chiêu photoshop và scan in . Tất nhiên chỉ lừa được các bạn chưa biết giấy tờ thật là j thôi ... Đợt vừa rồi mình bị ốm và chị gái sinh e bé nên mình đành đứt ruột tìm nhà mới cho các bé , vs mình , các bé là những con mèo đẹp nhất , thông minh nhất . Mình cũng theo dõi diễn đàn rất lâu tr khi rao bán bọn nó , có những bạn k mua nhưng cũng mặc cả cho vui :) có những bạn thích mua vs giá rẻ mạt ( mặc cả 1tr /bé ) có những bạn lái mèo đội lốt thương yêu :) Mình k bán quá đắt cho 1 bé mèo đẹp , nhưng cũng k bán giá tượng trưng để ngta k vì chút lãi mà e nó rơi vào tay kẻ xấu . 6tr cho 1 em 34 cái thuần mắt mũi ngang hàng mang Thái về là đắt ? , 5tr cho em aln màu tabby trưởng thành là đắt ? 6tr cho e aln hyma là đắt ?? vậy mà có những kẻ vô tâm k mua đc rẻ thì nt bảo là k cậu k chăm đc thì nó cũng chết :) bạn ơi mèo nó có 9 mạng cơ bạn àh . mình thấy may mắn khi các bé mèo nhà mình đều tìm dc chủ yêu thương , có bạn đội mưa đội gió đến xem mèo , có bạn đi từ hải phòng lên xem các bé .... Nhưng cũng buồn vì h nhà trống trải , chả còn ai đón mình ở cầu thang khi đi làm về , k còn ai chui vào chăn , chui vào tủ của mình :( hy vọng các anh chị mua mèo của e đừng bán bọn nó cho ai nữa :( hãy cho bọn nó đc yêu thương ...

Để chị nói cho các thánh anh hùng bàn phím biết , là chị định mở cafe Mèo nên chị đăng tin mua rất nhìu mèo vs cả mèo nhà chị có sẵn rất nhiều mèo , chị đéo mua rẻ hay đi ăn xin mèo của ai mèo đẹp giá hợp lý chị mua hết nhé , chưa bao h ăn xin của ai con mèo nào nhé , h chị có e bé nên chồng chị không cho làm nữa ... chị đành bán bno đi , chẳng có ai đi mua con mèo 7tr về bán 6tr các e nhé , thế hoá ra buôn ngược àh ... rồi e bảo e trai chị rao con nào giá 9tr , e show tin nhắn ra đây chị xem nào ... mail e trai chị gửi cho khách xem mèo vẫn còn đây e nhé , ăn nói có tí trọng lượng đi e zai ơi

Status
Không mở trả lời sau này.