• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Đà Nẵng/Toàn quốc-Những chú chó con tội nghiệp đang cần chủ mới.:((

Status
Không mở trả lời sau này.

Love_toydog

Ai ở Đà Nẵng xin hãy để tâm giúp,các bạn ở xa có lòng thì hãy góp ý kiến giúp mình.Mình vừa thấy 2 chuồng chó con bị rao bán ở ngã tư Hà Huy Tập,Đà Nẵng.Giữa cái rét đậm và mưa to,mấy chú nằm chật chội trong 2 chuồng sắt,mình thật sự đau lòng khi nhìn cảnh ấy.Chỉ mong các bạn gần xa hãy cứu giúp.Hãy chỉ mình cách ship bằng máy bay,mình sẽ ship giúp các bạn.Mình thấy các chú rất dễ thương,khoảng 50 bé trắng, đen,trắng đốm đen.......rất tội nghiệp.Dạo này mình rất bận vì thi cử nhưng cố post topic này mong các chú sớm có nhà mới.Chứ ngày nào chúng cũng bị chở từ Quảng Nam đến ĐN gần 30km thật tội quá đi.Mình đã hỏi bác bán chó con,một con tầm 200-300k gì đấy.Mình sẽ tranh thủ post ảnh 2 chuồng lên cho các bạn xem sau.xin hãy rủ lòng thương.Các bạn ơi,nếu mình muốn ship những bé ấy đi máy bay thì lấy chuồng ở đâu,và lệ phí,thủ tục sao hả các bạn.Mình thật sự đau lòng khi không giúp được các bé ấy.:((

s2keny_no.1

Keny Ngân
hic nghe ma thuog ghe

seudaudovn

YTC Developer
mình ko biết rõ lắm về thủ tục khi vận chuyển qua máy bay. Nhưng chắc chắn là ko hề đơn giản và sẽ tốn ko ít tiền. mình chỉ nghĩ ra cách vận chuyển bằng xe khách, với điều kiện có người chịu mang theo. mà cũng ko rõ xe khách họ có cho mang chó mèo đi hay ko nữa.

chuotyeungo

Trời bạn nói chiện nghe dễ quá, ở sài gòn người ta bán chó đầy đường, thấy cưng lắm mà tiền đâu mà mua?????????, ở đó mà 50 con, cái đó thì chờ từ từ cũng sẽ có người mua thôi, chứ ai mà dư tiền mà cứu hết chúng được???? Hay là tại bạn là người bán chó đó, giả vờ ghi lên topic này để người người thương chúng đến mua cho bạn bán đắt tí??????

seudaudovn

YTC Developer
đừng nghĩ thế oan cho bạn ấy. người ta có lòng thương với động vật thì mới đăng bài thôi. bạn ấy từng tặng cún cho người khác chứ ko phải là hạng buôn chó như bạn nghĩ đâu.

Trời bạn nói chiện nghe dễ quá, ở sài gòn người ta bán chó đầy đường, thấy cưng lắm mà tiền đâu mà mua?????????, ở đó mà 50 con, cái đó thì chờ từ từ cũng sẽ có người mua thôi, chứ ai mà dư tiền mà cứu hết chúng được???? Hay là tại bạn là người bán chó đó, giả vờ ghi lên topic này để người người thương chúng đến mua cho bạn bán đắt tí??????

:04: ko bít thì đừng nói điêu, ai ở đà nẵng thì biết thôi

tuananhsumo

1 sự thât đau lòng,mình còn nhìn thấy cảnh còn đau lòng hơn bạn.những chú chó b nhìn thấy chỉ là phần đầu.phần sau các chú chó ấy sẽ đc bơm nước và mới đc đem đi cân hơi bán cho những nơi mua thịt chó.mình đã chứng kiến roy,rất là tội

Love_toydog

Mình thật cảm ơn các bạn đã ủng hộ.Còn nhiều bạn không biết chuyện mà còn chém gió thì mình cũng đành chịu. Dạo này mình đã đi làm nên rất ít có thời gian vào diễn đàn. Cũng có nhiều bạn hỏi mình lúc nào thấy bác bán chó thì báo các bạn ấy đến mua. Nhưng mình đi làm nên vẫn chưa giúp được bạn nào.Mình sẽ cố gắng. Mình tin ở hiền gặp lành thôi.

AilitaNguyen

YTC Developer
hôm trước mới thấy bà đó ngồi ở trước Đại học ĐN ở đường Lê Duẩn luôn nah. mấy nhóc nhìn dễ thương và bụ bẫm ko chịu được :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

AilitaNguyen

YTC Developer
uhm.mình cũng định dừng xe lại nhưng tại hôm đó vừa học trong lê duẩn ra, phải lo về nhà vì có việc. vả lại cũng đâu đem tiền đâu ^_^

percy

YTC Developer
bà đó mua rùi bán lại đó
quê bà ở phú yên lận , 60 tuổi rùi còn đi bạn như thế cũng tội :(
mình ko thấy , chứ thấy cũng mua , bạn nào thấy thì phone 01687809317 nha

Love_toydog

bạn seudaudovn ơi, mọi người nói là gặp bà ấy ở ĐH Ngoại Ngữ, ko phải BK Đà Nẵng đâu bạn. Cách nhau xa lắm đấy !

seudaudovn

YTC Developer
ừ, ĐH BK ngay gần Huế, những chỗ kia thì cách xa lắm. mình có vào ĐN chắc cũng ko tới được, vì đến nơi bắt tay vào việc xong rồi lên xe về luôn. mà mình cũng sắp phải vào đợt nữa rồi.

khanhftu2

Member
Vừa rồi nhà mình ở Quảng Nam bị mất 1 chú cún Rotweiller, đực, khoảng 3,5 tháng, nặng khoảng 15kg, tên là Rottie. Chú cún này rất ý nghĩa vì được mua bằng tháng lương đầu tiên của mình, với lại mình mua tận ở SG đem về quê. THẾ MÀ bọn trộm chó đã ko tha cho nó. Hiện nay mình ko biết tun tích của nó, mình nghe nhiều người nói bé bị chuyển ra Đà Nẵng để bán cho mấy người bán chó cảnh. Bạn nào thấy bé xin vui lòng thông báo cho mẹ mình giúp mình nhé, S ĐT của mẹ mình là 0905.586.258 (cô Hường), nhà mình cũng ko hy vọng nhiều, chỉ mong còn nước còn tát.
Đây là mấy hình của bé ROt nhà mình(mình hay gọi là Rottie),

Status
Không mở trả lời sau này.